Apple ra mắt phụ kiện giúp vừa sạc pin vừa nghe nhạc cho iPhone 7/7Plus, giá 49 USD

MinhTriND
8/9/2016 8:51Phản hồi: 595
Apple ra mắt phụ kiện giúp vừa sạc pin vừa nghe nhạc cho iPhone 7/7Plus, giá 49 USD
Apple bỏ jack cắm tai nghe 3,5 mm trên thế hệ iPhone mới có lẽ sẽ là câu chuyện được bàn tán nhiều nhất trong thời gian tới, nhưng bước đi táo bạo này của hãng “vô tình” tạo ra vài khó khăn thực sự về cách chúng ta vừa nghe nhạc vừa sạc pin cho thiết bị. Trên sân khấu tại buổi lễ ra mắt diễn ra tối qua, Apple cho rằng họ đã “dũng cảm” khi quyết định điều đó, nhưng họ không cho biết người dùng sẽ phải làm thế nào để có thể nghe nhạc và sạc điện thoại trong cùng một lúc.

Rõ ràng, tai nghe Bluetooth là lựa chọn tốt nhất trong trường hợp này, nhưng nếu bạn đang sử dụng một chiếc tai nghe EarPods có sẵn trong hộp hoặc bất kỳ tai nghe có dây nào khác, đó thực sự là một vấn đề. Apple không cung cấp sẵn trong hộp cho người dùng một bộ adapter nào có thể vừa nghe nhạc vừa sạc pin, chỉ có một sợi đổi từ lightning ra cổng 3,5mm, và lựa chọn duy nhất mà hãng đưa ra cho khách hàng là một chiếc dock với giá 49 USD. Qua hình ảnh, có thể dễ hình dung đó là một chiếc dock sạc iPhone, được trang bị thêm một cổng 3,5 mm để bạn có thể vừa sạc vừa nghe nhạc.

49 USD cho một giải pháp chưa thực sự lý tưởng, nhằm giải quyết vấn đề mà bạn cũng như rất nhiều người nghĩ rằng một chiếc smartphone cao cấp như iPhone không đáng phải có. Mặc dù vậy, đó là hướng đi của Apple nhằm hướng đến một tương lai không còn phụ thuộc vào dây nhợ, đồng thời mang đến cho người dùng trải nghiệm nghe nhạc chất lượng hơn. Tuy nhiên, chắc chắc công ty sẽ đối mặt với không ít khó khăn, ít nhất là trong thời gian tới.

Cập nhật: Cái dock này đã được Apple giới thiệu từ lúc ra mắt iPhone 6S và 6S Plus, và họ chỉ vừa bổ sung thêm màu đen cho hợp với iPhone mới thôi!

ightningdock-tinhte-01.jpg ightningdock-tinhte-02.jpg ightningdock-tinhte-03.jpg
Nguồn: Apple
595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boykeosualc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm giàu không khó,quan trọng là bạn có giám đột phá
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
@boykeosualc làm tiền không khó
@boykeosualc Dám chứ không phải giám bác ợ.
@boykeosualc Dám chứ ko phải giám bác ợ :3
@boykeosualc Quan trọng là bạn làm mà có giàu hay ko thôi
boyrocky
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thế muốn vừa nằm vừa sạc pin vừa nghe nhạc thì quỳ à =))
@boyrocky Bác mua loại nằm mà xài chớ có gì mà lo lắng !
Trông đẹp sexy nhưng hơi mong manh nhỉ 😁
mrgiang0112
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thế là vừa ôm cái dock vừa nghe nhạc vừa sạc à :v

Hãng thứ 3 đã lên tiếng :v
http://genk.vn/belkin-tung-ra-bo-chia-lightning-cuu-canh-cho-nguoi-vua-nghe-nhac-vua-sac-dien-thoai-tren-iphone-7-20160909120232697.chn
@mrgiang0112 Ko phải khen chứ nghe hơi bệnh 😆

Vừa sạc vừa ôm dock nghe nhạc tui hem biết phải miêu tả cái hình ảnh đó sao cho bớt xàm 😃)
@mrgiang0112 mua tai nghe k dây đi chế
mrgiang0112
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đam mê vĩnh cữu Thế thì mua cái dock chi nữa :v
Rồi tối ngày chỉ biết canh đến giờ sạc pin 😁
nhìn chênh vênh vãi,bỏ trên bàn cái gì đụng vào cái là gãy ngay
hungthieuk
TÍCH CỰC
8 năm
@se7enlove1608 apple thích điều đó
hieukon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@se7enlove1608 Tinhte đã từng trên tay cái Dock đời trước (nói là đời trước chứ nhìn gần y hệt cái này), thấy bảo vững chãi lắm, không nhìn như bề ngoài đâu, cụ thể là đoạn 2:14 nhá bạn xem thử xem
@hieukon Thế là có từ lâu rồi
hieukon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bomduc Năm nào cũng bán dock này mà, chắc là vẫn y nguyên bên trong thôi, chắc cái mới ra gọi là bản 2016 thôi chứ update màu nhôm bên ngoài cho trùng máy là chính, như năm ngoái ra mấy màu máy là từng đó màu cho cái dock, năm nay chắc tương tự thôi.
nhox0194
ĐẠI BÀNG
8 năm
😆) Mother of làm tiền 😃)) Tim Cook quả là con buôn đại tài 😃)))
Mà có khi nào vài hôm lại thêm cái ốp pin dự phòng hồi trc tích hợp cả cái đít này vô ko nhỉ =)))
Nhìn như vác cả quả b52 vào túi 😃)
kudoshin2012
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết nói gì hơn -_-
vừa dùng vừa sạc cũng ko phải tốt máy nóng hơn, lại có nguy cơ cháy nổ nếu dùng note 7 hoặc phụ kiện ko chính hãng

Tổng hợp ưu điểm của iPhone 7/7+ so với phần còn lại"
+ Giá ko đổi, giữ giá tốt, thiết bị sẽ luôn có giá trị cao
+ Camera vượt trội hiệu quả với cả nhiếp ảnh ko chuyên nghiệp, bán chuyên "chụp ảnh xóa phông xa chưa bao giờ dễ đến thế" iPhone 7 Plus có khả năng zoom quang học lên đến 2x và zoom phần mềm lên đến 10x, hay nói cách khác, bạn có thể đứng từ xa "tia" đối tượng mà không phải lo ảnh bị kém chất lượng như trước kia.
+ Home 3D touch đảm bảo ưu điểm của phím cứng bật sáng màn, mở khóa, mở máy ảnh, ko chạm nhầm khi sử dụng, mà lại có ưu điểm của phím cảm ứng ko lo bị khả năng bị liệt nút, bị bụi nước lọt khe.
+ Loa stereo chất lượng âm thanh giải trí nâng cao nhờ bỏ cổng tai nghe 3.5mm.
+ Chip xử lý A10 xử lý đơn nhân (99% tác vụ chính) 3550 điểm gấp 1.5 lần các máy cao cấp cùng phân khúc
+ Bộ nhớ trong tốc độ cao đọc gấp 2 và ghi gấp 3 lần (tốc độ 6s R/W 400+/160+ MB/s) so với các sản phẩm cao cấp nhất.

+ Có đến 2 và 3GB Ram + iOS tương đương với 6-10GB bên Android chúng ta có thể quên việc phải tắt (kill) app ngầm, ứng dụng trong vòng 2 ngày luôn hiển thị tức thì ko cần load lại app, ko cần mất hàng chục giờ đồng hồ mod, chờ đợi rom Android vì kém mượt, gây ức chế, ko lo mất thông báo ứng dụng bất kể ngày đêm do doze hay greenify.
+ Đc hỗ trợ cập nhật phiên bản lớn (vd iOS 7 sang iOS 8) đến 4 năm, ko bao giờ lo kernel lỗi thời, hay ứng dụng cũ ngừng hỗ trợ, ứng dụng mới ko hỗ trợ như pokemon GO. Cập nhật hotfix bảo mật, lỗi, tính năng mới nhanh chóng.
+ Kho ứng dụng (store) kiểm duyệt cực tốt, ứng dụng cập nhật sớm và tối ưu + sức mạnh của iPhone cho trải nghiệm vượt trội.
+ Chất lượng tinh xảo, màu sắc chính sắc, các quy trình kiểm duyệt chất lượng đảm bảo, ko lo cháy nổ nếu xài phụ kiện chính xác.
+ Bảo hành 1 đổi 1 thân máy 12 tháng gấp 12 lần so với điện thoại Android cao cấp khác, có thể gia hạn

iP7 gửi cú tát vào mặt hết lũ seeder nào đó. Khinh tất cả các loại se..der
@userthongminh đăng bài này thì cửa hàng bạn cũng ko chăn thêm được con gà nào đâu
khinh mọi loại seeder cho apple
@rwqfsfasxc chả có gì khác android 5 cả có chăng là 1 hình thức greenify hợp thức hóa thôi. Về cái widget cũng ko đến lượt do android nghĩ ra đâu.
@userthongminh Ồ vậy là bạn chưa dùng Android 6 bao giờ rồi 😁. Giao diện y chang nhưng bên trong sẽ khác. Doze cũng ko cùi bắp như greenify đâu. Widget ngoài home mình cũng ko nói từ Android ra, vì mình từng dùng qua cái widget từ lúc chưa có iOS rồi. Android ra sau iOS, trong khi đó từ đời đầu Android đã có widget rồi, khoảng 5 năm sau iOS mới có
À, lạ nhưng mà không quan tâm.
Mr.Fly
TÍCH CỰC
8 năm
Có mỗi cái đế 49 ô ba ma. Thật vl
Quá đã. Ko biết android khi nào có
@Duykhuong2309 Thằng này nó troll hay giả vờ ngờ u thế các thím
@Béo Pro Troll kmm haha
@phamquy2409 Chắc z
@firestork Haha
spnova165
ĐẠI BÀNG
8 năm
làm giàu đâu có khó 😁:D:D:D:D
duchung178
TÍCH CỰC
8 năm
@spnova165 Cái này có cũng đc mà ko có thì máy nó vẫn chạy tốt chả vấn đề gì
Cũng chả hãng nào khuyến khích vừa sạc vừa sd điện thoại cả
spnova165
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duchung178 thời buổi nào rồi mà pin vẫn cùi bắp vậy hả bạn ???? không khuyến khích mà cũng chả khuyến cáo. còn nhu cầu người ta xài thì kệ người ta chứ, mình tin tưởng vào công nghệ pin bây giờ, trừ mấy quả bom của ss. còn "cái đó" không có thì khỏi xài thôi chứ máy vẫn ok, và đó mới là vấn đề chứ có ai nói về việc thiếu nó máy không chạy tốt đâu
Chỉ vừa muốn vừa sạc pin vừa nghe nhạc mà ta lại fải mất thêm một triệu nữa. Điều này con cục gạch nó cũng làm dc
@nhox0194 Ôi việt kiều Mễ kìa hèn gì giàu thế
nhox0194
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tinh.cmn.te Anti phân hết chuyện đục khoét giờ đem cả nhà ng ta ra đục 😆 thôi ngừng quote nhé mình ko tiếp !
@khanhvan158 Yên tâm đi, vài bữa lại có cái adapter tàu rẻ bèo ấy mà
00986
TÍCH CỰC
8 năm
@nịnastorm xài cái adapter tàu đi rồi biết :v
Phải công nhận chiêu bỏ cổng 3.5mm này quá thâm. Thế này thì kể cả doanh số có sụt giảm thì Apple vẫn làm tiền đều như vắt chanh.
😁 Airpods 159, dock 49, adapter 9, chim cút đích thị là dracula hiện thế rồi!

Here u are!

Bonus thêm quả ảnh chế cho ae vui vẻ:

KIRA1573
TÍCH CỰC
8 năm
@AmbitiousMan [​IMG]
Hôm qua nghe bảo có anh VN nào đăng ký bằng sáng chế cái này rồi :D
@AmbitiousMan cái đống đấy + lại suýt bằng giá linh kiện làm ra toàn bộ con ip7 😃
cạn lời 😔
@KIRA1573 thằng bạn em nó nhìn ảnh xong cắt cmn tai nghe luôn, thốn quá
Tim Cook thật biết cách làm tình. À nhầm làm tiền
win_kut3
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ biết cười 😆) quá bá quá cô tếch
doctorina
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ba mẹ can lời =.=
Kinh thật, hút máu còn hơn mấy con đỉa ngoài ruộng
@carddienthoai.com Kinh thật , cái cmnt của bác kinh thật.
cuong450
ĐẠI BÀNG
8 năm
@carddienthoai.com Bởi vậy thị trường chính của họ không phải làVn. Nước họ bỏ ra $50 thì nó quá nhỏ bé.
shensai_1
TÍCH CỰC
8 năm
Giống bàn thờ để iPhone nhỉ?
blackeye09
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shensai_1 tôn thờ quá thì phải làm sao cho giống bác ợ 😆
@shensai_1 Tôi phải log vào để like cho bác

Thật ko gì đúng hơn

Như cái bài vị thờ

Mua về để thờ chứ ko dám xài luôn 😆
@shensai_1 Đến mà nghiêng đến mà cười nghiêng ngã với bác cho bác đi đóng hài Chắc là thích hợp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019