Apple sẽ sản xuất thử nghiệm iPhone mới rất sớm

sonlazio
23/3/2018 1:51Phản hồi: 110
Apple sẽ sản xuất thử nghiệm iPhone mới rất sớm
iPhone X bị thiếu hụt rất nhiều trong thời gian đầu, phần vì cảm biến cho FaceID bị thiếu hụt, phần vì Apple không thật sự sẵn sàng cho những thay đổi quá nhiều trên iPhone X. Vào năm ngoái thì quá trình sản xuất thử iPhone X được bắt đầu từ tháng 7, năm nay có lẽ mọi thứ sẽ được đẩy lên sớm hơn rất nhiều, ngay trong quý 2 này.

Các tin đồn cho biết iPhone năm nay sẽ có 3 mẫu: iPhone 5.85" OLED, iPhone 6.45" OLED và iPhone 6.1" LCD, cả 3 cùng dùng nhận diện khuôn mặt. Với rất nhiều thay đổi lớn như vậy thì việc thử nghiệm sản xuất sớm là bắt buộc nếu Apple không muốn lặp lại tình trạng như năm ngoái.

Người ta biết được iPhone sẽ sản xuất thử nghiệm sớm là nhờ vào các hãng sản thiết kế chip Đài Loan, các đối tác cung ứng cho Apple. Doanh thu của các công ty này dự kiến sẽ tăng rất nhanh trong thời gian tới.

Tham khảo: Digitimes
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
Ế quá mà

Chắc nhìn thấy e này nên lo sốt vó (Concept cái c, gõ Galaxy Z để sáng mắt ra nhé)
@bkpro185 maxresdefault.jpg

thích so thì ông đây lấy concept so luôn nhé, sàm sung của cháu tuổi gì
Lại Đoàn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bkpro185 Ai có thể ngửi nổi cái cách ông này nói chứ tôi thì không. =]]
@bkpro185 Samsung nó ác thật, mới 23 đã bắt chạy bài. y như mấy mod tinh tế vậy. AE dể ý từ giờ đến cuối tháng tần suất xuất hiện mấy bài nhảm hoặc mấy câu hỏi nhảm trên tinhte sẽ tăng đột biến cũng như những comment tương tự như của thằng ngu này vậy =))))
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bkpro185 Hay lắm thanh niên. Thấy cái concept đẹp đẹp mang đi hù trẻ con à 😆). Não để đâu rồi thanh niên
Hy vọng "đồn như lời".
Thật ra thì con đt nào ra mắt chả chuẩn bị trước hơn nửa năm, tháng 4 làm tháng 9 giới thiệu là đúng rồi
@Minh Chung Hứa tung ít tin đồn làm giá hàng khan hiếm sản xuất khó khăn thì sao 😆 bác cứ phải bóc mẽ
@anh.duong.218 iphone x hiếm lắm vì linh kiện sản xuất ra face id làm ra 10 phải bỏ 9 đó bác, mà không hiểu sao vẫn có hàng everywhere từ ngày đầu tiên =))) giờ lại còn giảm lượng đặt linh kiện
Congcu
CAO CẤP
6 năm
@anh.duong.218 Giới hạn của việc thương mại hoá là có sản suất đc số lượng nhiều hay không đấy bác. Nếu bác làm việc với bọn nhà máy bác sẽ hiểu vấn đề của một cộng nghệ mới gặp khó khăn thế nào. TẠI SAO CÁC HÃNG KHÁC KHÔNG LÀM MỚI ĐC NHƯ APPLE?
Con 6.45' có màn to hơn nhìn tai thỏ trong đỡ xấu hơn, pin cũng lớn hơn. Rất đáng quan tâm nhưng giá thì... khó có thể rẻ đc.
@khuatthelong lúc đầu thì cho dân giàu có và quá đam mê hoặc các reviewer thôi. còn bt hơn 25 củ đã kén ng dùng rồi.
@levanmanh1987 Ngày xưa thời iPhone 4 hơn 20 củ vẫn bán ầm ầm. Bây giờ tiền mất giá nhiều rồi, 25tr cái iPhone X cũng là bt thôi, trong khi nó ngon gấp bn lần cái ip4 ngày xưa.
@khanh_hikaru Thứ 1. Lúc đầu mới về nó còn hơn 50tr cũng có ng mua nhưng là ng thực sự có tiền và ng rất đam mê vẫn mua. Thứ 2. Lúc ra mắt giá nó chỉ 649usd nên sổ với 1000usd thì chênh nhiều lắm. Thứ 3. Công nghệ thay đổi từng ngày. Ngày xưa 10tr B chỉ mua đc cái máy pen IV, nhưng bjo đc core i5 rồi. So sánh thế hơi khập khiễng.
@levanmanh1987 40-50tr là bạn mua ở ngoài thị trường xách tay chiếc đầu tiên chứ ko phải Apple bán nhé. Thời iPhone 4-5 những chiếc đầu giá cũng cao như vậy. Bạn order trực tiếp của Apple hoặc ra xếp hàng thì sẽ ko bị đắt. 1000$ nhưng là màn 5.8" ko viền. 649$ của bạn có cái màn 3.5" - 4" bé tí teo thôi à. Giờ bạn mua iPhone 8 màn 4.7" cũng chỉ cỡ 700$. Máy ngày xưa Pen IV thế iPhone 4 ngày xưa xài chip gì, iPhone 8 giờ chip gì sao vẫn cùng giá. Nói thì nó vô cùng lắm, thấy cần thiết thì mua thôi.
hehehehahaha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thế có thử nghiệm nâng cấp tính năng nhận thêm người lạ, bồ bịch của face id ko ? Lại ế chỏng chơ như X thôi. Tôi là người sử dụng tôi sẽ ko mua 1 sản phẩm có vết dị dạng ở màn hình như X.
nguyenvung09
ĐẠI BÀNG
6 năm
@son_tayninh Sao s9 bác ko nói 20 triệu ôm hết mà nói 10 triệu ôm hết. Giá mới x với s9 đâu có chênh nhau 10 triệu vậy?
@nguyenvung09 The sao ? Vậy cung nói , Iphone X chinh hang nhiêu bác , s9 nhieu? k 10tr ????
Ra FPT xem lại giá đi. Nc nên tim hieu ki nhé
@Bá Hỷ Mình đâu có nói nguoi xung quanh bác mà sai. Minh nói xung quanh mình
Minh tra loi cái cmt cua bác luc nói o tren kia đó. Nào là nhin nhung nguoi xung quanh bạn....
Stop o đay nhé
X ế so với sự ky vong cua Apple. K phai cua mấy bác, không can cai
@son_tayninh x bên sing có 23 thôi, mua vé bay qua đó chơi chán rồi mua,mua fpt dành cho đại gia thôi
Khả năng iphone X doanh thu không đc như dự tính vì giá thành quá cao ! Chăng
vlcdng
TÍCH CỰC
6 năm
@Chiến đzai Quả avt chất vkl... Xin code đê 😁
@Chiến đzai Có báo rồi thây bác, số lượng bán giảm nhẹ còn doanh thu tăng cao.
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
Có thằng em làm trong đối tác của Sam xác nhận đang gia công màn có tai thỏ cho Iphone nhưng lớn hơn X hiện tại
hóng 1 con thân SE màn hình tràn viền như X
mong apple update cho thêm tính năng nhận diện cùng họ hàng là ok rồi , với Face ID phải như thế này

hoaian2512
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoanghung.tb 😆 Xàm quá
Ảnh lại sướng, chuẩn bị đặt máy photo thôi, tính năng, thiết kế ảnh chén tất 😁
dongnh7
ĐẠI BÀNG
6 năm
X xấu xí bị ế. Nên iphone mới ra mắt sớm vào tháng 7 để gỡ gạc đây mà
buondoi123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dongnh7 Có đọc bài ko, iphone nào ra mắt vào tháng 7
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@dongnh7 Trừ SE, 4S, 4, 4CDMA, 3G/GS thì có con iPhone nào ra mắt tháng nào khác ngoài tháng 9 bạn? IPhone nào tháng 7????
@Bá Hỷ Thì ra mắt tháng 7 (tháng cô hồn) để cúng cho tụi anti và seeder cho tụi nó khỏi ám dương gian ấy mà.
Mỗi năm cứ đến thời điểm Apple tung iphone mới thì như là một ngày hội ai cũng mong chờ. Mình cũng vậy.
A S lại theo hồ chạy theo sp lẫn chiến lược kd của ảnh
Do giá cao quá, hy vọng năm nay 900$ thôi cho thằng Sung nó giảm giá con Note 9 lại. 2 Thằng này đua nhau tăng giá làm anh em mất trải nghiệm quá
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hehehehahaha Cờ ó này xài X nè,sam nó rớt giá thì thôi rồi luôn giờ giá cũ bạn mình bán 8tr5 nè (S8+ nha),mà ko biết vợ chồng mình nhọ hay sao vào viễn thông A cầm con s9 vuốt qua lại cái menu thấy khựng nhẹ thời gian đầu =)))) hay chắc do xài ios lâu cầm vọc thử nên thấy vậy 😆 cái iphone x bạn ko thấy ai dùng chắc do nó bé,ngta cầm trong tay khó nhìn lắm hehe
huboss
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chán iphone ... cái X với cái 6 cũng nhiêu đó ...
Ios của bọn cừu icook hịn quá . Ai tìm hộ em cái Safari với ❤️❤️ IMG_0554.PNG
@Satya Nadella mượt cũng dùng nhân do Apple tạo ra chứ có được bưng Trident từ Edge win lên đâu 😃) Quay qua quay lại cũng là khen Apple.
@Satya Nadella Xin lỗi mài chứ còn xách dép cho safari. Thằng Apple nó tối ưu kiểu gì mà dùng safari cảm giác nó chắc chắn, mượt mà ổn định hơn cái bọn Chrome, edge ngay trên iOS kia kìa. Thử vào một trang nào nhiều hình ảnh hoặc nội dung hơi rối một tí rồi vuốt thử và cảm nhận dùm đi bạn trẻ.
@Lil Nguyễn e nghĩ là do thằng gg cố ý làm chrome trên ios cùi bác ạ
@lekhanhtrung123 mình thì lại nghĩ Apple nó cố tình làm cho Chrome ko ngon bằng Safari ngay trên hệ điều hành của chính nó, đôi lúc vuốt chrome vẫn khựng khựng ko đc tự nhiên cho lắm.
vitkon
CAO CẤP
6 năm
Nó bán ế thật, bán được có gấp 5 gấp 10 thằng flagship của hàng xóm. Đáng ra phải gấp trăm lần =))
@vitkon Khối thằng ao ước được ế như Táo : ))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019