Apple Watch được dự đoán sẽ bán chậm trong năm nay vì thiếu các tính năng hấp dẫn

Duy Luân
3/10/2016 21:58Phản hồi: 154
Apple Watch được dự đoán sẽ bán chậm trong năm nay vì thiếu các tính năng hấp dẫn
Nhà phân tích Ming-Chi Kuo dự đoán rằng Apple sẽ bán được ít Apple Watch hơn năm ngoái mặc dù dòng Watch Series 2 chỉ mới vừa được ra mắt. Theo ông, cả hai thế hệ Apple Watch đều thiếu những chức năng có thể tạo ra sự thu hút lớn với người dùng, thời lượng pin kém, phụ thuộc nhiều vào iPhone và giao diện cảm ứng mà Kuo nghĩ là không phù hợp với thiết bị đeo được. Apple Watch cũng không tạo được ảnh hưởng lớn với doanh số của Fitbit, ông cũng không tin rằng giá bán Watch Series 1 giảm xuống sẽ giúp doanh số tăng lên. Kuo dự đoán tổng số Apple Watch bán ra trong năm tài chính 2016 chỉ từ 8,5 đến 9 triệu chiếc, giảm 15-25% so với dự đoán trước đây. Năm 2015, Apple bán được 10,4 triệu chiếc Watch theo số liệu mà Ming-Chi Kuo thu thập được nhưng thời gian bán dài hơn (Watch Series 2 chỉ mới ra mắt 1 tháng).

Chiếc Apple Watch 2 mới ra mắt có khả năng chống nước tốt hơn thế hệ đầu, tích hợp GPS, vi xử lý 2 nhân nhanh hơn và màn hình sáng hơn. Apple Watch 1 cũng được nâng cấp CPU, những chi tiết khác không đổi so với sản phẩm năm ngoái. Apple được kỳ vọng là sẽ thay đổi Apple Watch một cách mạnh mẽ vào năm sau với việc thay đổi thiết kế bên ngoài.

154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

X-one
TÍCH CỰC
8 năm
Điều đó đâu cần dự đoán!
đồng hồ mặt vuông 😃
melody23
ĐẠI BÀNG
8 năm
@StickyChannel patek, piaget, Jlc, tag heuer... đều có đồng hồ mặt vuông cao cấp
@melody23 mình k nói đến các thương hiệu xa xỉ đó, nó quá hoàn hảo.
hãy nhìn xem AW có gì, nguyên cái mặt vuông trơn trượt, k hề có điểm nhấn, giao diện siêu củ chuối. đúng là 1 siêu tệ phẩm
chưa thể thay thế đc đồng hồ thông thường. tham vọng thông minh hóa mọi thứ bây giờ là hơi sớm
Giá còn cao quá...tầm 300$ trở lại cho em AW2 chắc là ngon hơn...sao năm nay thứ quái gì cũng tăng 20$ vậy Apple 😕...
X-one
TÍCH CỰC
8 năm
@Cupertino Đợi 6 tháng vào B&H mua hàng ref, bảo đảm giảm ít nhất 40%.
@X-one B&H là gì vậy bạn?
X-one
TÍCH CỰC
8 năm
@Cupertino Là website b&h họ có bán Mac đã qua sử dụng vẫn còn AppleCare lâu với giá ngon! Ref cũng vậy, mình hay mua ở đây!
@X-one chất lượng được không bạn 😁, nếu được thì để coi thử làm 1 con...
hoaainmna
ĐẠI BÀNG
8 năm
Với smartwatch thì nhu cầu nâng cấp là rất ít. Xác định chỉ là 1 thiết bị phụ trợ thông báo, hay cao hơn là theo dõi sức khỏe, người dùng cũng chẳng có nhu cầu phải nâng cấp khi mẫu mã cũng na ná không thay đổi như AW hay khác vỏ còn ruột như nhau như android wear. Pin thì cũng cà giật dc 1~2 nếu sync liên tục. Ngoài ra giá bán cũng là 1 cản trở, cũng ngót nghét từ 6~10tr cũng làm người dùng nghi ngại thực sự có cần sản phẩm như vậy hay ko. Đối với đồng hồ chỉ cần thay dây là ra style khác rồi, cũng chả cần phải nâng cấp cho phí.
Kennyrobyn
TÍCH CỰC
8 năm
@hoaainmna Cũng giống ipad ý bạn, có con mini 2 mua từ đời tám hoánh bh vẫn bền k có ý định đổi luôn
azorakt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái đồng hồ của Apple nhìn không đẹp lắm, Apple không chú trọng thẩm mỹ của đồng hồ; Nhưng nhìn có vẽ đẳng cấp nhỉ.
@azorakt Mình nghĩ nó"đẳng cấp" theo như bạn nói 1 phần vì nó có logo táo và 1 phần quan trọng nữa là giá bán của nó chứ mình nhìn chẳng có gì ấn tượng, đồng hồ truyền thống nhìn vẫn thích hơn.
App W mà đồng bộ ip nó thật sự phát huy tác dung,sài lâu thích lắm.nhưng có điều linh kiện đắt hơncar ip thế hệ mới nữa
IMG_2109.JPG IMG_2110.JPG
Cặp cmn đôi hoàn cảnh!
@Wind my love tới giờ pin vẫn chưa chai hả bạn? hay vậy? 😁
@officialnguyen Vứt tủ gắn sim có sóng pin cũng đc 10 ngày mới hết, nghe gọi thì như 1202. Để làm cảnh và nghe nhạc là chính, chứ dùng mấy đâu bạn.
@Wind my love à à, ráng giữ kỹ, bít đâu mai mốt đấu giá cũng dc đó. bọn này bền ghê gớm, chỉ sợ mỗi khoản pin. nói ko phải chê chứ em blackberry 9202 (hình như là model này) của mình pin ko nghe gọi vất tủ 3 ngày là tèo. trước giờ vẫn đánh giá cao chất lượng hàng apple.
icon929
TÍCH CỰC
8 năm
Tính năng hấp dẫn nhất đó là xấu
SP thất bại ...
@Apple Haters 2.01 Vẫn hơn phế phẩm thu hồi...
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Apple Haters 2.01 Một thanh niên thất bại cho hay
@Wind my love Còn hơn sản phẩm chưa nổ đã là phế phẩm rồi.
lechautu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ge
gear bửa h bán tốt ko a ?
@Ro_tt Bạn nói hồi xàm quá bạn ơi 😁...thôi bạn đem con đồng hồ bạn lên thắp nhang đc rồi đó, nghĩ sao mà cố cãi đồng hồ mình kg trầy thì ng khác kg trầy, kêu cá độ thì lãng đi đâu...giờ quay ra móc mỉa 😃...trình chú còn non lắm, móc kg lại ai đâu, nhưng đừng khoe con cùi ghẻ đó nữa, có 4 triệu thôi, còn chưa bằng cái airpods nữa huống hồ là ăw...
@Cupertino Trình non là trình gì vậy bác? Sợ bác bị shock đột tử, em nói theo ý bác rồi còn đòi gì nữa, được Voi đòi Nài àh? Cá độ? Em ko chơi đâu mẹ em chửi chết.
@Ro_tt vậy yếu thì đừng ra gió, cãi thì tập trung nội dung, chớ sao nói lan man vậy 😃...mà đã nói kg lại thì im, cớ sao như đàn bà cứ léo nhéo thấy mệt, nhìn mặt hơi giống rồi đấy!
@Cupertino Nín, dỗ hoài còn nhỏng nhẽo lãi nhải em ko còn kẹo nữa đâu. chiu nhỏng nhẽo cù nhây của bác vô hiệu.
Tính năng hấp dẫn đã có trên iPhone iPad. Xem giờ & pin trâu đã có đồng hồ truyền thống. Theo dõi sức khoẻ đã có thiết bị chuyên dụng. AW không có cửa là phải.
Bao giờ có mặt tròn, pin dùng thoải mái 3 ngày thôi cũng được em hốt 1 con
quyit84
TÍCH CỰC
8 năm
Apple watch: ích lợi của nó là gì ?
Meohoang100
ĐẠI BÀNG
8 năm
Điện thoại sạc ngày 2 lần cũng được chứ là đồng hồ thông minh thì 1 tuần mới gỡ ra sạc.
To hơn thì được nhưng dày hơn thì thua.
Đơn giản là đàn cừu nay một số đã khôn hơn
1 cái iphone và 1 cái đồng hồ truyền thống thôi, cảm thấy không cần thiết phải đầu tư hẳn cả apple watch vì không có nhu cầu cao đến như vậy, chức năng quá dư thừa. Mà trong đống smartwatch có nhiều sản phẩm khác khá hơn appwatch mà giá thành dễ chịu hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019