Asphalt 8: Airborne Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm chơi nào :)

mambocmui
9/3/2014 9:40Phản hồi: 74.418
74.418 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bây giờ thời gian chờ lấy lốp là 12h bất tiện quá các bác nhỉ. Trước đây chỉ 8h thì không phải canh giờ chơi, ví dụ đến 7pm lốp về cùng với mở chặng đua thì có thể oánh vào lúc 8pm hay 11pm chả ảnh hưởng gì đến tiến độ ngày hôm sau. Hồi đó em đã lập bảng tính, để lâý đủ 342 cúp, đánh đủ 114 trận thì chỉ duy nhất một ngày cần dậy sớm thức khuya để chơi 3 bộ lốp (15 lốp), ví dụ 6am, 2:30pm, 11pm.

Bây giờ thì thời gian chờ lốp bị dồn lại. Đến giờ lốp về mà bận không chơi thì hôm sau ảnh hưởng ngay, đến giờ không có lốp mà chơi.

Ví dụ: hồi xưa em chỉ chạy Champ 2 lần 1 ngày. 6am và 6pm, gần như cố định. Chơi muộn hơn 6am không sao, chơi sớm hay muộn hơn 6pm trong phạm vi 4 tiếng không sao.

Giờ thì thời giam cứ bị dồn lại. Hôm đầu mở ra là 6pm, dồn dần bi giờbthanh ra 11 giờ (sáng và tối) mới có lốp. Rồi dồn tiếp thành 3am/3pm thì chơi thế nào được.

Giải pháp ư? Người chơi hãy mua lốp nếu muốn kịp đánh đủ số trânj vào khung giờ hợp lý.

Có bác nào đã đặt bút tính toán kế hoạch lấy 342 cúp chưa?
@Hai HS Toàn chém bừa! Đây chả bao giờ có khái niệm sợ nick xanh đỏ mà chỉ sợ ... map chuối thôi nhá, chưa đua đã thiệt đủ đường, đua vào mắt, hí há :p
@sxxmen Choảng gì đâu pác! Gặp là out rồi! :p Ai out thì không rõ ha ha ha :p
@sxxmen Cũng ít thôi cụ, mà đã gặp là xung phong đi hộ tống cho e ngay và luôn :p xong trận thì lại than 'đi hộ tống cho ông mệt quá, chạy phọt kít mới bám đc, sợ ông đi 1 mình có thằng nào nó tông thì tôi có lỗi quá' :eek: kaka
@Hai HS Khủa khửa, có tí Vú vê nên ngôn từ cũng gang thép hơn hẳn, khà khà ... 😁
E có 1 thắc măc từ hwa ts h. La e cmt bluan của bác @kwangving nhug toan thấy bác ấy quote bác sxxmen.(trog khi e k thấy cụ sxxmen cmt... hay e bi lỗi hoặc là ddan nay lỗi... hnay dc cả cụ healingsalve nữa.haizzzz. hay các cụ k quote bài em. Nhieu lúc thấy quote k phải tên vây nên k biet tl sao. Bên dưới la ảnh chup e nhìn thấy nha Screenshot_20171114-130819.png
@healingsalve E vân k thấy cụ ơi... chỉ thấy bluan của các cụ khác. Rieng cụ sxmen k thấy. Screenshot_20171114-130819.png
@Thuanbui97 Hay là vui tay cụ lock mịa cụ ấy lại mất rồi, cụ tìm thử mấy trang trước xem có thấy cmt của cụ ấy k? nếu k thấy là chính xác đó 😁 hoặc là cụ @sxxmen buồn chân sút cụ bay vào góc nào rồi :p
@Hai HS vụ này phải làm ra ngô ra khoai cụ ah.em vẫn thấy mọi người bt,thấy cả cụ bụi đời nữa.cụ ây ghét em nên block lại rồi
@Hai HS K thấy cụ ơi...
ThanhTĐ141
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ đi mp sao nó cứ xếp cùng bọn tvr 1390 nản ko muốn đi lun nó mà 3 bos chắc mình chết ngỏm( thông ngay con mẹc lúc đầu mà ko ăn thua ) Screenshot_20171114-154231.png
@lê-thành Chắc cụ gà nên nó mới chơi vậy :p của e chả sao hết :eek: cuối mùa cứ làm 500 tô ngon ơ, k tin cụ cứ hỏi các cụ ở đây xem có đúng mấy mùa gần đây mp e toàn xanh lè 🆒 kaka
@Bandiosym Ơ :p lại có vụ này hả cụ :eek:
@Hai HS Có đó cụ, còn này hot hơn nữa này, các cụ tranh thủ up MAX đi, và đừng Reset nữa, hôm qua nó thả e 1 nháy thôi thì phải, tương lai k xa là up kha khá xe bằng Tô đấy ạ IMG_5229.PNG
@Bandiosym Như vậy người nông dân phải làm thật nhiều "free up" để chống lại bọn áp bức.
@sxxmen Xin lỗi cụ @sxxmen nha. K biet do e ấn nhầm hay sao mà chặn acc cụ. Vừa thử ấn tên nik cụ thì thấy chữ "bỏ qua" ấn vào thì laik xem bthuog. Chắc do e chạm nhầm lúc nao k hay... k phải e ghét hay gì cụ đâu nha. Nếu e làm vây thì đã k lên hỏi the nay. Lúc đâu thắc măc vs cac cụ ấy là k thấy cmt của cụ mà thấy các cụ aya quote
@Thuanbui97 Cụ thấy e phán chuẩn k :p vậy lần sau nếu ở trường hợp tương tự cụ nên đặt câu hỏi ngắn gọn đại loại: "tại sao tôi k thấy cmt (gốc) của cụ ABC mà vẫn thấy người khác quote đc..." k nên chỉ đích danh 1 ai đó quote bài (trường hợp này cụ chỉ đích danh cụ Vinh) dễ gây hiểu lầm và rất khó hiểu cho người nào muốn gỡ rối cho cụ, nội dung vđ k quan trọng bằng cách đặt vđ cụ ợ, mở bài đã lủng củng thì bước tiếp theo càng rối, có gì khó nghe cụ bỏ qua.
@Hai HS Thì mọi ng quen lâu r nên e ms ns the. Chứ luc ns e cug ngại đó chứ cụ. Nhug thăc mắc từ hwa nên ms vây. Cảm ơn cụ đã góp ý. E vẫn kém khoản giao tiếp lắm. Nhieu khi muốn ns mà ns lai gây hiểu lầm thế ms khổ. E sẽ ghi nhớ câu nd vân đề ko bằng cách đặt vde.
@Hai HS cái này em hiểu nhưng k biết group này block dc nên no comment
@Thuanbui97 cụ có ghét gì em thì nói thẳng đê😁:D
Báo cáo bác bác là chơi con này quá chán vì hầu như toàn thắng, ngay cả khi gặp đối thủ MP không kém như Cobra, Range Rover, BMW M2... mà vẫn bỏ cách quá xa.

Cầm lái nó không khó như đồn đoán các bác ah.
@Bandiosym Em cũng chơi ít thôi cụ à, giờ còn 5 ngày hết mùa mà chưa tích đủ 1000 điểm lấy 100 tô đầu tiên. Nên nó Elite cũng chẳng ngại.
@__T1__ E cũng mong đc túc tắc lắm chứ, nhưng e khác cụ và cụ @kwangving e chưa đc phép :D
@kwangving Vưaf gap xe lu ơ tokio. Knok dc pbat đâu. Giữa đường lại knok n nhát nưa mà lab 2 n vân thông mh phát và về 1st. Cay k tả dc
@kwangving Cụ chạy con này nhiều đảm bảo xuống tay thấy rõ, cứ vú max pro mà chạy để thể hiện bản lĩnh đi cụ, con này để làm nhiệm vụ ngày thì ổn hơn, cày point ok nhưng kéo rate thì...., em chém vậy thôi vì có đôi chút ganh tị với cụ vì em khôg có con này, mà cho dù có thì em cũng ít chạy vì rất rất ghét phải chờ tune. Để đỏ lè chạy cũng xêm xêm cọp thôi. Cứ vú max pro mà phang thấy tê hơn nhiều
lê-thành
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rating từ 1k mất 160 races để lên 2k. Em có chạy ẩu quá không :oops:. Giờ cũng không ham hố rat nữa, đợi lấy cái box về cho đẹp inventory thôi. Thỉng thoảng vào troll newbie cho đỡ bị trừ điểm 😁.
@lê-thành mấy ông việt toàn có hội kéo rat, hoặc mùa trước xanh rồi chỉ cần vài ba ván là lên
__T1__
TÍCH CỰC
6 năm
@healingsalve Em mùa trước Xanh rồi mà mùa này nhọc nhằn lắm sợ không lên được xanh nữa này cụ 😔:(
@__T1__ cụ lên dc 30k chưa. quất vú đi lên xanh đơn giản😁
__T1__
TÍCH CỰC
6 năm
@healingsalve Từ hồi nó không cho vé xem QC là em không lên được 30k rồi. Đi mấy con xe tốc cao chóng mặt em chả chơi được :D:D
Có bác nào như em ko?
Cứ bị nghiện mấy con số ảo nak.
Cọp thì 1286. Số sao thì 1818. :v
Dù biết cọp 1285 chạy ngon hơn.
@tranhiennguyen37 Dự là số đt cụ xài số đẹp luôn, khéo lại mua biển số xe, số tài khoản, có khi lại mua xe kiếm luôn chiếc số khung số máy đẹp luôn ấy chứ, e cũng thích vậy lắm, cơ mà phải ráng bớt thích lại để đỡ hao 😁
ThanhTĐ141
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các cụ góp ý giúp em con xe arrinera này lên up max pro chạy ev class S lun rồi mp ( class S em ko có xe nào ngon có con mp4.31 mà chưa max pro nổi mới được 10.0.10.0 ) hay là lên để rank 1695 (0505.5055) chạy mp em nghĩ mãi mà chưa thấy lên để thế nào hợp lý
ThanhTĐ141
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kwangving Em chỉ sợ rank này hay gặp m4.25 chết với nó thôi
ThanhTĐ141
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kwangving Vậy em cứ để tầm rank 1680_1685 chắc được ko gặp max pro mấy
@ThanhTĐ141 M25 chỉ rank 1600 còn ngon, lên nữa gặp toàn hổ báo.
@ThanhTĐ141 Có 2 vấn đề khi gặp mãpro: - xe ngon - trình ngon (Trình còn gồm cả kỹ năng thi đấu chứ không chỉ vặn vặn)
Mịa, map San này nó bẫy kinh, xểnh phát là toạch, may mình đã đề phòng :p image.png
ThanhTĐ141
ĐẠI BÀNG
6 năm
@healingsalve Cụ nâng hand lên chút thì sợ gì pr khổ là cụ cứ muốn rank đi mp cơ ;)
@Thuanbui97 map san diego cụ ah
@sxxmen E đag măc ở cái nowreck. Vao phát n bay wreck luôn. Đag tính 2 trương hop khac phuc la bỏ tunkit hoặc tắt cái depa auto vì tốc thấp n ms chui hầm.
@sxxmen À e k biết, hôm nó mở thì e lé mất, về mở game mua hộp thấy có báo danh, mắt nhắm mắt mở nên chạy lèo tèo r ngủ, quên cả chạy lốp qc
Này thì vú. Caro. Sin r1. Hơn cả trăm rank... vừa zinh lên champi 3 kiem 25 token. Mùa nao cug chay task vớ vẩn mà vân cham. Bỉm ghẻ của e vân ngon lắm. Chưa cần xelu. Khi nao bỉm vứt thì kiem xelu sau. Screenshot_20171114-195140.png Screenshot_20171114-195203.png
@ThanhTĐ141 con gs e nghi het update nay n mở lại vì chưa có edd cả uodate nay va n la xe thường k BP nữa, bỉm thì khó vi 2 lân rd rồi(nhug cug co knang vi k BP car, cá e chưa có nhưg cũng lái r.
@Thuanbui97 nó mà mở lại bỉm em thề k quay tay trong 1 tháng😁. thích nó vì tốc cao, cua tốt, lái "mượt". trước có one77 mở 3 lần mặc dù thay cho chevet impala nhưng k phải là hết hi vọng
@healingsalve Hì. Cụ hack thử bỉm chay max pro xem n có lái mượt vs cua tốt ko. N chạy lắc như say rươu ấy. Tốc cao thì đúng
@Thuanbui97 max pro nhạy quá, vs lại k cạnh tranh nổi vú em mà bị thông đít từ đầu là méo chạy dc. để công thức thì ngon hơn
Nhiều post quá mà đều chung chủ đề nên e post chung mời các cụ tham khảo, nếu để 0505-5050 thì k đc bonus tý hand nào, khó chạy đấy, để 0503-5050 như cụ Vinh là sai lầm lớn, thà để 0405-pro rank 1663 tốc 485 ngon hơn nhiều, đc bonus cả tốc lẫn hand, còn e thì để 0505-5255 như hình, theo e nghĩ rank thấp chỉ có 2 mức đấy là tối ưu, còn k thì max pro thỉnh thoảng lôi ra ngắm ợ :eek: image.png
@healingsalve Up thì đơn giản thôi cụ, đằng nào cũng rảnh rỗi chuột bạch cái xem có ct nào ngon k để các cụ chưa có vulcan, mp4-25 tham khảo chống móm, chứ e mà up lên thì bỏ xó chứ tác dụng gì đâu, dại gì k chạy vulcan, thua k có tại vì thì mà gì hết :p
@Hai HS Sao 0405-5555 ra có 1663 vâậy cụ?
@kwangving 0405 bên max là 1502 + pro 161 thì ra rank đấy thôi cụ 🆒
__T1__
TÍCH CỰC
6 năm
@Hai HS Bỏ xừ em để 0500 5050 rồi 😔:(
Gl dao nay chơi e. Phải 2 3 tuan nay e k mở dc lấy 1 cái bp cần. E điên mẹ n mất. May tuan trc hầu như ra liên tục. H đổi box untral suôt cug k ra. Toàn bp đâu đâu. N cứ nhè ra cái sỉn1 ms cáu. Hơn chục cái ra từ lúc có xe.
Ps: Hnay đc pro con m14 nốt trog 4 con f1. Con xe đầu tiên lấy free ngày bắt đầu chơi .
@Thuanbui97 Nhà này thì không hôm nào nó không mời mua 2250 tô một cái thẻ SIN 😁
Không biết là có gì thay đổi gì không, cơ mà dàn xe e MAX trước khi Reset nó đang thế này các cụ ạ, vừa mua nháp 1 e, được luôn, thế lại hay 😁, vì mấy lần trước dùng Free Up, h Collections về vị trí cũ, vẫn lấy đc quà, xe nào mua trước đó thì k có MAX, xe nào chưa up MAX cũng mất, thôi e tranh thủ đây ạ, xin phép gửi các cụ tấm ảnh minh họa :D IMG_5230.PNG
PS: có lẽ đây là cú đâm đơn kiện thành công của e :D hoặc cũng có thể nó làm vậy chống Reset công thức
@Bandiosym Sorry cụ, đấy là con 570S, em nhầm, nhưng thấy nói nó đang triển khai vđ này mà, nhưng quái lạ con 570S e có max đâu chứ, mua rồi trả thì mắc mớ đíu gì đc nhở?
@Hai HS Cám ơn cụ nhiều, khéo nó đang rối vụ này nên chưa hoàn thiện, đang mắc Champion con class S chứ k e quất luôn lần nữa thử xem 😔 chỉ sợ rs xong e nó up bằng Tô cái húp cháo
@Bandiosym Vừa xem lại và quay lại những thước phim thì đã rõ, tất cả những xe mình đã lôi về gara và max cho nó thì sẽ đc giữ nguyên max luôn, tụi nó chấp nhận cho mình max free nhưng k cho reset lấy xe ct, hahaha
@Hai HS Quái thế nhỉ, như mấy con ghẻ e MAX từ xưa, trong đó có con Ferrari Italy thì riêng con này lại k có MAX, e muốn rs thử xem những con mua bằng Tô trước đó e đã MAX như con Mustang thì có MAX lại không, căn cứ vào đấy ta biết tương lai con nào sẽ bán bằng Tô hay thay BP như đợt cụ @Thuanbui97 có đăng là sẽ có mấy con thay đổi thành chỉ bán bằng Tô ta mua thủ trước, nhưng bài đấy đăng những con k có trong danh sách những con e k đc MAX sẵn, rối quá, phia rồi mà từ ngữ k diễn đạt đủ đc ý e
Em cũng thích chạy bỉm vì lên xanh đều 😁, nhưng từ lúc bị đồng bộ máy bác bảo nhi nó lên max, sửa thì ra đảo, thế là em nghỉ MP 😔
@Zoro6789 Mấy chiếc xe mua bằng Tô, hay ghép bằng BP, nó k có MAX mà cụ, chỉ những chiếc nào BP mà nâng MAX rồi k lấy đc xe (chưa đủ BP) nó giữ nguyên MAX
PS: e chưa chắc lắm, nếu cụ có rs thì cho e xin kết quả nhé, cám ơn cụ nhiều!
@Zoro6789 Tại sao sửa lại ra đảo hả bác?
kecatin
TÍCH CỰC
6 năm
DM, bị ban acc mất rồi các cụ ạ, gửi mail cho nó không thấy hồi âm gì, mình reset lại acc chích choác tý cờ rê, mà nó éo ban acc hack lại ban cái acc lành mới đau. Tài sản ra đi có 1 con Mazda RX8, một con Falcon F7, một con vú, một con nano fawell mua bằng tô, còn lại xe cờ rê thì bèo nhèo không đáng nói. Đang đeo lon bạc, tầm khoảng 50 đến 60 rank nữa là lon vàng. Chán vl. Có lẽ rửa chân gác llố dc rồi 😔:(:(:(:(:(
@kecatin Cũng không có gì đáng giá lắm. Bác làm lại account khác mà chơi.
kecatin
TÍCH CỰC
6 năm
@healingsalve Vĩnh viễn cụ ạ,your acctivity can't be tolerance, you are permenantly banned... and your achivement on mp will be deleted...
kecatin
TÍCH CỰC
6 năm
@Bandiosym Acc hack thì gần như xr token nào cũng có, lôi ra đua cái là vào cb ngay cụ ạ.
kecatin
TÍCH CỰC
6 năm
@kwangving Mìn cũng ngại cày, mấy con xe ấy là cày tô mất mấy tháng ms có dc, ngoài ra còn có xe cham, xe enduro, xe ghép thẻ khoảng trên dưới 15 xe gì đó cụ ạ. Giờ cày lại cũng ngại lắm.
Làm vài pic cho sôi nổi tý nhở :p
image.png image.png image.png
@Hai HS Để mai xem nó còn nguyên như này k, sẵn e cày ít Cre MAX nó đã rồi chốt hạ luôn cụ nhé 😁
__T1__
TÍCH CỰC
6 năm
@Hai HS Theo em là nó chuẩn bị đua MAX lên server luôn
@healingsalve E sẽ cày nhưng mai e nghịch bậy trước cú này với con Arri luôn cho máu cụ ạ 😁
@__T1__ Quá chuẩn, cụ nảy số kinh thật đấy, nhưng bước tiếp theo nó sẽ chơi max xen kẽ tk & cre, kệ mẹ phản đối, chơi đc thì chơi k chơi đc thì lượn, dự là A8 còn sống vài năm nữa nên nó mới có những bước nhảy dài như vậy.
E dự phát, đợt này nó sẽ check lại toàn bộ dữ liệu những xe đã up bên max và chấp nhận cho free những gì trở về trước, cụ nào tự ý thay đổi bên max để lấy xe ct thì chuẩn bị mì gói đi là vừa :eek: k zỡn đâu.
@Hai HS vậy là nếu em nâng max chạy lấy xe xong dùng máy khác back up lại để nâng công thức thì ăn chưởng sao:eek: cái này k vui đâu cụ nhỡ 1 máy em mà bị mất dữ liệu thì có mà đi cả lò
@healingsalve Lấy lại cre thôi cụ, còn max thì no edit cụ ợ :p ý e nói là cụ nào dùng tool chỉnh max ấy.
@Hai HS nhưng làm thế đồng nghĩa với việc cố định nâng bằng tô. vậy thì sắp tàn tới nơi rồi mà sao cụ lại nghĩ nó vẫn tiếp tục dc
@healingsalve Muốn biết cũng đơn giản thôi. Reset toàn bộ account phát xem xe credit trở thành xe chưa mua thì phần max-pro của nó thế nào.
Đợt này chưa thấy nó làm mấy con porsche D,A,B,C, nó mà làm dàn này khối vị vỡ mồm con porsche D :p nếu nó làm đồng loạt cả 3 hệ thì sáng mai cụ Vinh chạy mer lu thùng to chở nhiều hàng vui vãi :eek:
Mẹc xe lu hỡi ơi mẹc lu :p fu fu fu :p se se se :p ngay và luôn các cụ ợ 😁 image.png kha khá vị vỡ mồm quả này, lịt pẹ sáng mai k để ý cứ vác vào mp lúc ngó sang toàn thấy vú, bỉm, mp4-25 tưởng mình vào cb thì rõ khổ :p, chỉ có vị nào k chạy cái event hồi đấy thì có cửa, còn k thì max pro đợi event.
@Hai HS Không loại trừ khả năng nó đưa Max và cả credit lên quản lý ở server, nhưng có gì chờ bản cập nhật sau đã nhé :D Còn bây giờ cứ vui đi đã.
@Hai HS chính xác là vậy. con pọt 959 em đã nâng max nhưng dc cụ tuấn chèn data thì lại dc reset. từ bấy đến h phải cày đến trăm trận rồi, mai tự nhiên được you are... thì vui:D
@Hai HS Cụ không có xe cụ cứ fun thế chứ 😆
@Hai HS khó ng khó ta,dễ ng dễ ta.cụ cứ đợi đấy.nó đưa hết lên server là chắc chắn nhưng không phải chuyện sớm chiều là được.ít nhất là phiên bản sau
Thực ra, lo ngại, hay sự khoái trá (kkkk) của cụ @Hai HS không phải không có cơ sở.

Nó quản lý được phần pro, tất nhiên nó quản lý được phần max bằng nguyên tắc tương tự. Lúc ấy có lẽ nó gộp 2 phần vào môột như mấy cái xe F1 cũng được.

Nhưng hiện nay thì nó chưa làm được điều đó. Anh em cứ yên tâm công tác 😁
@kwangving Em nghĩ nêua chuyển n nên chặn tận gốc. Đó la chuyên cre lên sever như token. The la game an toàn ngay. Như vây giải quyet dc đồng bộ hack... hơn nữa khi vây n đổi giá xe như hno e đăng thì sẽ hợp lí
@Thuanbui97 Nó không làm nổi thế đâu, giờ game đã tương đối chập chờn khó kết nối rồi, kiểm soát nữa thì càng khó, ai chơi. Mất vé mà không được đua, đua xong không lưu được kết quả, mua các item không mua được... Liên tục là người chơi nản. Đơn cử sáng nay mình chơi tý, mất một vé và một ván đua bị mất kết quả. Hôm nay đến tối mới lại chơi.
Chỉ còn gần 24h nữa em sẽ về với anh, Tô à :p
@vohoangnguyen1109 Thag top 1 ben androi la 45.8xx. Mà ms bắt đâu chuqa doám dc. E nghĩ xuog 0.2 0.3s sẽ chac chan hơn. E đoan vay vi time e cug bag time cụ và ms beat vẫn lỗi nhieu. Phải vài tiếng nua ms biet cxac
@Thuanbui97 Thank cụ, để em beat lại, có thể xuống 45 dc vì em chạy va tường 2 lần
@vohoangnguyen1109 Có lẽ map nay time chênh tâm 0.6 0.7 vs top 1 ms ăn top 500. Vưa xem qua top 1 vân tâm 45.6xx.
@Thuanbui97 Event nay dự time chênh nhau it hơn cac event khác. Có lẽ vì map dễ quá. Kheo phải 46.1xx ms ăn tô

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019