ASUS FX504 TUF: Laptop chơi game độ bền cao, tản nhiệt chống bụi, CPU Core i thế hệ 8

agp8x
4/4/2018 7:43Phản hồi: 72
ASUS FX504 TUF: Laptop chơi game độ bền cao, tản nhiệt chống bụi, CPU Core i thế hệ 8
ASUS vừa tái định nghĩa lại dòng laptop FX với phiên bản FX504 TUF Gaming, hướng đến các bạn game thủ phổ thông với điểm nhấn là độ bền cao và hệ thống tản nhiệt chống bụi. Dĩ nhiên, hiệu năng cũng sẽ không phải dạng vừa với bộ xử lý Core i thế hệ thứ 8 và tuỳ chọn card đồ hoạ GTX 1050 hoặc GTX 1050 Ti.

Với ngôn ngữ thiết kế hoàn toàn mới và một loạt những tính năng đặc trưng, FX đã thoát khỏi cái bóng của ROG để trở thành một mẫu sản phẩm riêng biệt. Vỏ máy được làm bằng nhựa cứng cao cấp, với lớp phủ giả kim loại và được xử lý theo kiểu vân xước để đem lại cảm giác sang trọng.

Về phần cấu hình, FX504 được trang bị bộ xử lý Core i7 thế hệ thứ 8 kết hợp tuỳ chọn GTX 1050 hoặc GTX 1050 Ti đủ để đảm bảo trải nghiệm mượt mà cho các bạn game thủ yêu thích eSport. Một nâng cấp cũng khá ấn tượng đó chính là sự xuất hiện của tuỳ chọn màn hình FullHD 15,6 inch với tần số quét 120 Hz, tốc độ phản hồi chỉ 3 ms và thể hiện đến 130% dải màu sRGB. Wifi chuẩn AC cũng có mặt để người dùng yên tâm chinh chiến bằng mạng không dây.

Bên cạnh thiết kế đẹp mắt và hiệu năng cao, độ bền cũng là yếu tố được ASUS tập trung nhấn mạnh trong sản phẩm mới. Nổi bật chính là hệ thống tản nhiệt HyperCool mạnh mẽ có khả năng chống bụi. Không khí khi hút vào máy sẽ đi qua một hệ thống ống lọc để giữ lại bụi, sau đó bụi sẽ được đẩy ra bên ngoài. Chính điều này cho phép laptop có thể hoạt động ổn định trong thời gian dài, không bị hiện tượng suy giảm hiệu năng do bụi tích tụ bên trong như tản nhiệt laptop truyền thống. Ngoài ra thì bàn phím của FX504 cũng được ASUS thử nghiệm trong những điều kiện khắc nghiệt, đảm bảo tuổi thọ đến 20 triệu lần bấm.

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ruacon86
TÍCH CỰC
6 năm
Chắc sẽ có dòng ROG dùng chip thế hệ 8 thôi
@ruacon86 có nhiều mà bác, Zephyrus M đời mới. Rồi mấy con Chimera G703 dc nâng lên Core i9. Zephyrus Max-Q, SCAR, Hero thì cũng đc nâng cấp lên cpu đời 8
ruacon86
TÍCH CỰC
6 năm
@heroesneverdie Uh heeee thank bác
Ruiz
CAO CẤP
6 năm
:eek: giá : 9.950.000 VND
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
@Ruiz chắc thiếu số 2 đằng trước. :v
Máy có tk đẹp tản nhiệt ổn, giá dự kiến sẽ cỡ 28-32 tr, màn IPS thì chắc còn đắt nữa, làm viền mỏng xíu, kéo màn lên 17.3 Inch thì đẹp quá 😃, 15,6 bé so với game nhưng lại mag đi lại cũng ko dễ, 1 em 13inch hay to hẳn cỡ 17 18 inch là yêu luôn 😃
@huytoanpham giá hiện tại khởi điểm từ 22.5tr bác ơi 😃)
i5-8300H, 8GB RAM, 128GB SSD + 1TB HDD, GTX 1050 4GB, Windows bản quyền
KHABT
TÍCH CỰC
6 năm
@heroesneverdie Có bản cấu hình như này mà 1050Ti ko chú.
@thanhkha014 Có b ơi . Chip i7 8750H , VGA 1050 TI , ổ ssd 128gb M2 , 1TGb
Giá 26.990k
Sao ko có laptop chơi game nào thiết kế "gần với bình thường", toàn là hầm hố.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Chỉ cần thiết kế "thuần túy" thôi, ko cần mỏng nhẹ
Soul Keeper
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Blitzwaffen có con ROG Zehyrus nó mỏng nhẹ, nhìn không hầm hố đó.
OSP
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Blitzwaffen máy game hiệu năng cao đồ chơi nh > nhiệt tỏa nhiều mỏng thì ko nhét đc hết linh kiện và nóng hơn bếp than
thach273
TÍCH CỰC
6 năm
@Blitzwaffen Đúng thế , mình rất thích dòng đa phương tiện HP pavilion với acer aspire xưa kia , thiết kế đậm tính giải trí mà vẫn trang nhã hơn bao nhiêu , mình thích nhất thế hệ DV7 2008 , thiết kế quá cuốn hút với mình hồi đó , chơi được crysis mượt mà
nhatkhai20
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cavalier
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhatkhai20 Giá này là SGD nha mấy thím
@nhatkhai20 Ở VN thì giá cực shock nhé =))
Magician19
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhatkhai20 Èo, giá ngon thế
nhìn cũng đẹp 😃 bỏ ROG ra thì giảm giá đi tý nhỉ có option i5 thì mượt 😁
trannghia007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mimi_emyeu Có options I5 + 1050 nhé :D

- Thông số chi tiểt của máy:
CPU: Intel Core i5-8300H 2.3GHz up to 4.0GHz 8MB
GPU: NVIDIA GeForce GTX 1050 4GB
RAM: 8GB DDR4 2666 Mhz
Ổ cứng: SSHD 1TB 5400rpm (8GB Cache) + 128GB SSD PCIE G3X2
Màn Hình: 15.6 inch Full HD, IPS, chống lóa, góc nhìn 178 độ
Wifi: 802.11 AC (2x2) + Bluetooth 4.1
Cổng kết nối: 1x USB 2.0, 2x USB 3.0
Trọng lượng: 2.2 kg
Pin: 48 Whrs
Hệ điều hành: Windows 10 64 bit bản quyền
Xem bộ lòng mới bít đc.
giờ mình vẫn dùng GEN 2 😔
Mình đang chờ dòng Zenbook Pro ra để so sánh với Xps15
KHABT
TÍCH CỰC
6 năm
Già aco quá
@thanhkha014
KHABT
TÍCH CỰC
6 năm
@heroesneverdie Thí chủ có link ko.
@thanhkha014 Tinhte cấm post link thì phải, bác qua web hangchinhhieu mà xem 😁
KHABT
TÍCH CỰC
6 năm
@heroesneverdie tinhte.vn, bình thường mà chú
Hình như tải nhiệt của em này ko dc tốt lắm.
chuanghira
TÍCH CỰC
6 năm
I5H là đủ rồi, đú lên i7 làm gì, quan trọng là phải 1050ti hoặc 1060
CpT
TÍCH CỰC
6 năm
@chuanghira i7 này 6c12t, nếu chỉ để chơi game thì chưa hữu dụng nhưng vừa chơi vừa stream (hoặc multitasking) thì ổn hơn nha bạn.
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
@chuanghira Có i9 nửa 😁 i7 thành trung cấp chăng?
OSP
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao ko làm cao cấp hản thành dòng riêng cạnh tranh với alienware của dell nhỉ zephyrus hay gx800 giá cao mà gắn chung mác với rog phổ thông thấy nó đỡ xịn đi 😆
@OSP ROG đã là phân nhánh hiệu năng cao của Asus - kiểu như AMG của Mercedes, tức là hàng cao cấp tương đương Alienware rồi còn gì. Aorus thuộc Gigabyte mới là ở một tầm thấp hơn chút nhé. Còn MSI thì khỏi nói. Btw, con FX504 này không phải ROG nên mới bèo nhèo thế, bàn phím đỏ lòm không chỉnh sang màu khác được, chán phèo...
vanesaluca1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@OSP Nói cạnh tranh với Alienware thì hơi khó :v. Asus về khoản tản nhiệt laptop hơi chán =)). Có con G703 chọi lại đc con 17R4 chứ có con nào đẩy đc lại AW đâu. Ko tính con GX800 vì con đó kiểu flagship rồi :|
thị trường laptop gaming mấy năm nay nóng phết nhà nhà nhảy vào làm laptop gaming người dùng hưởng lợi rồi
TUF, tên nghe cũng hay quá ha
@Duy Luân TUF làm mình liên tưởng tới cái show The Ultimate Fighter 😁
@Duy Luân TUF là The Ultimate Force. Trước là series bên mainboard thiên về kiểu quân đội, độ bền 😁
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trc mua con Asus G73 hồi 44tr.
Xài hơn 2 năm ngoéc
Cho người chưa biết. Game mà con này đang hiển thị là AOE Definitive Edition (AOE DE) hay AOE 4K. Nó nặng tới hơn 17GB
@winterman199 sẽ có 1 phiên bản được tích sẵn AOE và GOW4 cực shock :v
đợi đi :3
gabeohp91
TÍCH CỰC
6 năm
130% sRGB là ngon rồi. dành tiền để quất em này về làm ảnh thôi :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095