Asus ra mắt Zenfone 5 tại Việt Nam: giá 7tr990, thiết kế đẹp, Snapdragon 636, camera kép có AI

zyzy1908
17/5/2018 8:24Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho hỏi dạo này asus phone còn bị chê ọp ẹp và không chắc chắn không, pin 3300 chắc cũng tạm đủ dùng trong 1 ngày nhỉ.
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
@J_Android Từ zen 3 trở đi là ngon rồi thím. Mình dùng zen 3 con nó đập, ném nghe đen đét mà ko vỡ
@tranduymb còn pin thì sao bác, dùng lâu không, có hay nóng với những tác vụ thường ngày đơn giản như tin nhắn, chat...
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
@J_Android Pin thì khá tốt so với máy khác, mới về thì on đc 6 7 tiếng, giờ dùng 1 năm rưỡi rồi thì tầm 4 tiếng rưỡi, 5 tiếng. Dùng 3G 4G thì khá nóng, wifi thì tẹt bô. Đấy là zen 3 5.2 inch, còn con zen 5 này mình nghĩ còn tốt hơn nữa.
0m3ga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@J_Android đời zen 5 này giá và chất lượng build lên cỡ cao cấp rồi bác ạ, ngày xưa dùng vxl Intel nên Pin có 3k vẫn hết vì chíp tốn điện, con này hôm trình làng ở HCM ngồi vọc từ sáng đến chiều cũng phải được hơn 5 tiếng rưỡi Pin dùng game với livestream liên tục, mà sạc type c con này chỉ cần 30p sạc là pin gần đầy bác ơi
Theshy114
TÍCH CỰC
6 năm
Samsung galaxy a6 ngon hơn. Just kidding
@Theshy114 Hít lá đu đủ hả bạn?!
0m3ga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenly2016 nó đùa mà bác tưởng thật, năm nay thì đúg là đội nhà sam fan là lép vế nhất
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
Ko ảo tưởng như Bphone, quá ngon
PhucViolet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy này giá cũng ổn, ăn đứt oppo
o0oatulao0o
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tai thỏ , cam dọc, đúng là mấy đồng chí này chỉ chạy theo thằng táo, không khá lên được.
@o0oatulao0o Chạy theo Táo mới khá lên được chứ. Tấm gương sống động vẫn còn đó kìa
@o0oatulao0o không chạy theo thằng táo thì làm sao phát triển được đến như ngày hôm nay 😁, khá lên nhiều chứ :D
0m3ga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@o0oatulao0o dscf7608-15259251682671070860142.jpg

Tai này khôn hơn táo nhé bác, táo đâu có làm được trò này đâu
xmen533
TÍCH CỰC
6 năm
Bây giờ hơi tí là AI, sạc cũng AI, mấy chức năng chụp selfie ảo lòi của ốp bô vivo 3 4 năm nay cũng đổi tên thành AI selfie. Lạm dụng "lừa gà" vl
@xmen533 Bạn đã chụp thử rồi?!
0m3ga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xmen533 thì đúng năm nay AI thật, điện thoại tự đoán xem bác bao giờ ngủ bao giờ dậy để sạc từ từ, cái này dùng lâu dài nó cũng như machine learning nó tự học cái thói quen của người dùng thôi có gì đâu bác, bao giờ đến nước xịn quá nó phải in cái chữ ai camera to lù lù ở sau lưng cho thiên hạ biết bác ạ =))))
ultratrung
TÍCH CỰC
6 năm
Chờ nokia x6 về vn giá nhiêu đã, với tầm giá 5m như ở trung quốc thì nó vả chết cả xiaomi redmi note 5
- thiết kế đẹp nhất tầm giá dưới 8 củ
- cấu hình đủ dùng với chíp 636
- thương hiệu tốt hơn mấy hãng khác.
Camera nếu ổn nửa thì nó vả lun con asus này
0m3ga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ultratrung thực ra thì camera 7 plus không có gì đặc sắc, mình đã thử cầm cả 7+ và Zenfone 5 chụp, nếu người nào biết chỉnh thì 7+ chụp vẫn ổn nhưng để so Auto Ai tự chỉnh màu với Zenfone 5 thì rất khó để ăn lại, nói gì đến x6. Thương hiệu mà bác đang khen giờ nó chỉ là cái mã nắm bởi HMD và nhà máy đặt tại TQ chứ không còn phần lan như trước, thế nên mới có chuyện bán máy ở China chứ về VN thì cũng phải đến giữa tháng sau may ra có hàng
Chưa vào vụ chín ... Chờ mấy con trùm ra hết rồi xem sao!
777888
ĐẠI BÀNG
6 năm
từ ngày nâng cấp giao diện, website load chậm kinh khủng. Admin xem xét lại nhé. Mạng quang 25m/s mà load phải 20s-30s
@Bảo Điền Đã báo cáo, không phải do nâng website đâu, trang chủ với phần trong này độc lập, chắc server ảnh bị gì rồi
@Bảo Điền Trang Mobile bình thường
minhhai27184
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hãng delay Phone không hổ danh lời đồn.
tdt.lol
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy cái giá chát quá phải thay đoỏi. Nhưng yêu nokia x6 205trump rồi.
Chưa cầm hay xài thử bao giờ nhưng chính sách giá của Zen vậy là hợp lý. Thấp hơn Nokia 7+ và cao hơn Redmi Note 5.
Từ con zenfone 3 2016 trở đi mình có cảm tình với asus hẳn, thiết kế rất chăm chút. Nhưng nói không với tai thỏ rồi 😆
@chẳng liên quan Bạn có thể tắc tai thỏ được mà...asus họ cho mình lựa chon mà
0m3ga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chẳng liên quan dscf7608-15259251682671070860142.jpg

Tai thỏ này vẫn còn mỏng hơn là không có tai thỏ nhé bác ơi
Truong0977
TÍCH CỰC
6 năm
Trong tầm giá 8tr thì có quá nhiều lựa chọn ngon. Thế này thì bộ đôi A6 của anh Sung chắc tiu quá
Giá ỗn quá... 😁:D:D
ßu£u76
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không đáng mua tí nào cả
@ßu£u76 why?
0m3ga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ßu£u76 nếu không đáng mua thì bác có thể nói cho em xem là tầm 8tr nên mua cái gì, nói chê thì dễ nhưng để nghĩ xem là mua gì khác thì khó hơn. vì thật sự option trong tầm tiền này có rất nhiều máy, thương hiệu tàu có hàn có đài loan có, nhưng để toàn vẹn được như zenfone 5 thì rất khó, mua điện thoại giờ đâu còn như ngày trước, đăm đăm chọn cấu hình khỏe hay chụp đẹp là lấy đâu
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
lần sau ở cuối bài. thì mong và xin khẩn cầu để thông tin chi tiết cấu hình với ạ. mọe
@chim say Seach Google thôi nếu mod không đăng
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenly2016 nói như bạn thì mọi người vào đây để ngắm à
@chim say Thế mong bác đọc hết bài viết đi ạ
baotk95
ĐẠI BÀNG
6 năm
làm sao để có thể đi những sk như này vậy mn
Giá tốt quá.

Xu hướng