Asus UX550: chiếc ZenBook Pro mỏng nhất, nhẹ nhất và mạnh nhất có giá 1699$

Duy Luân
26/9/2017 23:22Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mẹ cái ji cũng nhứt mà sao doanh số và số lượng bán ra méo nhứt ? tụi MKT lấy cái cớ đi communicate thôi, chứ ngon lành mịa giề :\
bocua
CAO CẤP
7 năm
Với giá này có mấy ông nào bị dở người mới đi mua Asus 😁
KytoSai
TÍCH CỰC
7 năm
@NhaLauXeHoi Thế rốt cuộc đến giờ cậu chê dòng Pro này trong khi cậu chưa dùng qua và phán xét thương hiệu Asus với mức tiền này không đáng ? Nghe bựa kô ?
bocua
CAO CẤP
7 năm
@KytoSai À vâng cá nhân em là ko thích con này với giá này anh ạ . Có nhiều sự lựa chọn khác ngon hơn mà . Quan điểm cá nhân là vậy !
KytoSai
TÍCH CỰC
7 năm
@NhaLauXeHoi Ok, mình cũng chả phải ý gây chuyện gì đâu, xin lỗi nếu có gì quá lời nhé 😃 !

Hồi xưa công nhận asus cùi nhưng giờ khác nhiều rồi. Có dịp bạn cứ thử qua dòng UX này, rất ngon 😃 ... Mình dùng qua ux501vw và rất có cảm tình với nó. Điểm dở là Win dùng độ phân giải cao rất ngu =_=
bocua
CAO CẤP
7 năm
@KytoSai Tầm 30 củ mà muốn khoẻ để làm việc làm con Dell M6800 lướt thì vô đối 😁 . Mỏng nhẹ di chuyển , pin lâu thì cứ Mac Air mà chiến thôi 😃))
CPU dòng HQ mà pin 12 - 14h thì cũng chịu rồi ((
thấy dell xps đẹp hơn, ngon hơn đó
Mình làm văn phòng nên ko cần máy cấu hình cao, chỉ cần máy nhẹ nhẹ thôi
Lúc mang đi mang lại cầm máy nhẹ thấy sướng vãi,
Kiểu như máy của Samsung với LG gram, nghĩ mà thèm
Cách để phân biệt mấy đứa người tiêu dùng thông thường aka average joe với người tinh ý là ở chỗ: người tinh ý sẽ không dựa vào brand name của sản phẩm để phán xét, mà sẽ nhìn xem sản phẩm đó SỬ DỤNG LINH KIỆN TỪ NHÀ CUNG ỨNG NÀO.

Nói 1 cách ngắn gọn dễ hiểu thì: 1 con laptop Dell (thương hiệu được-cho-là-lớn) mà dùng linh kiện rẻ tiền để cắt giảm chi phí, thì vẫn thua xa 1 con laptop thương hiệu Trung Quốc nhưng dùng linh kiện hàng top, từ những đơn vị gia công tốt nhất ngành.
con này quá ngon. cấu hình đỉnh ! giá này về VN tf 30 chai là chiến ổn ! rẻ hơn so với macbook pro cùng cấi hình ...
baodng
TÍCH CỰC
7 năm
Nhiều ng][fi đúng lạ, máy mỏng nhẹ, mà cpu vẫn được dùng dòng HQ rất mạnh, RAM thì 16GB, có cả VGA rời dòng 1050Ti đủ chơi max setting mọi game online hiện nay, pin 12-14h, trừ hao đi cũng còn 10h vẫn ăn đứt macbook pro dòng mới nhất, mà giá bản cao nhất chỉ 1700$ mà vẫn chê đắt?
Cấu hình này mạnh hơn cả macbook pro bản mạnh nhất mà trọng lượng, pin đều hơn, giá thì rẻ hơn thì còn đòi hỏi gì nữa?
gaucon3503
TÍCH CỰC
7 năm
@baodng So về cấu hình và giá thì con này quá rẻ so với macbook. Tuy nhiên về chất lượng thì còn xem xét lại. Mình có dùng con zenbook khoảng 20 củ, dùng gần nửa năm đã tã, lại chỉ có 1 cổng USB type C, cực ngu
baodng
TÍCH CỰC
7 năm
@gaucon3503 con giá 20tr thì ko so được rồi bạn ơi, phân khúc trên 30tr thì chất lượng nó khác hẳn.
máy mỏng mà chip hq với card thế kia thì nóng chết
HNC001
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy dòng ultrabook trên 1000$ thì Macbook an toàn nhất. Đẹp ngon, pin tốt, màn đẹp, ít lỗi vặt... Còn mấy ông Asus ốm yếu lắm.
@@ 1080p là 2k thì 720p là full HD hả 😆))))
libieu
CAO CẤP
7 năm
giá căng quá , nhưng đẹp thật hóng màu xám bạc 😁
ihtw
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang xài cả Macbook 15" và máy tính bàn để chơi game đây.

Sử dụng thiết kế, đồ hoạ thì vẫn ưu tiên sử dụng Macbook vì OS nó tối ưu hoá cho phần mềm hết r, chạy ổn định, ko bị chậm theo thời gian như windows. Mỗi tội Macbook 15" khá nặng, đang tính xuống con 13" 2017.

Nhưng mà office và game thì mình sẽ khuyên mua con này, vì đã thử cài giả lập Windows (parallel) trên Mac, phím bấm ko quen tay (các nút Ctrl, Alt đều bị ngược). Mình đang tính mua con Asus UX430 cho vợ để xài văn phòng, mang đi mang lại nhé, lâu lâu đi du lịch xách theo coi phim, chơi game và làm việc nhẹ (quan trọng là chơi game 😁)

Nói chung là experience chơi game thì windows vẫn là nhất, đừng nói việc cài giả lập nhé, mình đã thử rồi và thấy rất khượng, có 1 số game online và chương trình ko hỗ trợ xài trên giả lập. Office thì mình sẽ khuyên xài Macbook Air, vì nói cho cùng thì mình chưa từng thấy con laptop nào trackpad ngon hơn Mac :D

Nói có sách, mách có chứng, ko phải kiểu các thanh niên cuồng Apple mà chưa bao giờ sử dụng cho cả 3 mục đích: game, văn phòng, công việc chuyên môn (code, design,...).

gaucon3503
TÍCH CỰC
7 năm
@ihtw Liên quan đến driver nữa bác. Mình vẫn k quen dùng trackpad, xài vẫn thấy ngượng lắm, dù mình thuộc guesture của nó hơn khối người dùng macbook khác. Có con chuột + bàn phím rời vẫn là nhất nếu dùng ở cty
@ihtw _ Trackpad của Mac là ngon nhất rồi, nhưng cho tới 2017, trackpad M$ precision cũng không kém nhiều và trong tương lai rất gần sẽ bắt kịp ạ. Trackpad của XPS 15, 1 số máy premium của Thinkpad, HP và Asus cũng ko kém đâu, ít gesture hơn nhưng user friendly hơn ^^
@ihtw lên 15' 2016 hoặc 2017 í bác từ 15 mà xuống 13 khó chịu lắm em nói thật do chỉ có tiền chơi 13 nên h toàn cắm ra màn ngoài dùng cho phê mà con 15' mới h trọng lượng cũng chỉ ngang con 13 retina hôm trước vừa được thử phê voãi nhưng vẫn thích cảm giác gõ phím trên retina cũ hơn
ihtw
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Moc đẹp trai Ở nhà có 2 cái màn hình để cắm ra rồi, vấn đề là do mình di chuyển nhiều, hay đi du lịch nên 15" xách theo khá là nặng, mình có coi con 13" touch bar rồi, ngon 😁

Mà giờ mua cho vợ làm vé máy bay nữa rồi lâu lâu ké chơi LMHT khi đi du lịch nên tính mua Asus Zenbook, mỏng, đẹp, cấu hình vừa.
Mỏng đẹp mà mạnh nữa hi hi
Chưa nói về hiệu năng, các bác cho em hỏi về độ bền và độ xuống cấp của cặp đôi Mac/MacOS và Khác/Windows ạ?

Em thấy các con Macbook từ thời 2011 đến giờ chạy vẫn ngon lành?
vẫn còn dầy và nặng hơn máy mình. có điều pin lâu hơn. cơ mà đẹp. xanh long lanh
Máy này chắc khó mà khai thác hết hiệu năng nó, cần chạy nặng một cái là cái máy nóng lên rất nhanh, chip u còn nóng chứ nói gì tới HQ hiệu năng cao hơn sẽ còn nóng hơn mà tản nhiệt thì không nhiều chắc chỉ có 2 cái quạt mỏng nhỏ bên trong thôi. Chạy một hồi nóng quá hệ thống sẽ tự giảm xung nhịp này nọ xuống hết. Mà nếu xác định văn phòng thì không nên mua con này, mà xác định làm gì cần xử lý nặng càng không nên mua con này. Cảm thấy nó cứ dở dở ương ương thế nào ấy. Con này muốn chạy hết hiệu năng mà chạy lâu dài xíu thì có mà tháo cái mặt lưng ra thôi quạt thẳng vào.
Có vẻ như tinhte bây giờ không có mod nào quan tâm đến PC nhỉ!
mấy tin như thế này mà chẳng có ông nào thèm đưa:

http://genk.vn/da-co-gia-ban-coffee-lake-tai-viet-nam-nam-nay-ryzen-se-kha-met-20170925234310883.chn

http://genk.vn/intel-ra-mat-thi-truong-viet-nam-voi-vi-xu-ly-cho-workstation-co-toi-28-nhan-va-56-luong-xu-ly-20170926161611149.chn

Mặc dù đọc ở trang khác cũng được, nhưng lên tinhte có anh em chém gió vẫn phấn khích hơn :rolleyes:
clapika
TÍCH CỰC
7 năm
Bác nào gạch đá gì em xin chịu chứ em lạy cái thương hiệu này nghìn lạy. Mua con máy 5 tháng thì mất 3 tháng nằm trên phòng bảo hành. Mất công mất việc, mất thời gian đi lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019