AV-Test: Windows Defender là chương trình diệt virus ngon nhất cho anh em

P.W
11/8/2019 15:11Phản hồi: 241
241 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lebinh156
TÍCH CỰC
5 năm
Cái nào cũng tốt, virus cũng ngày càng siêu
Với ai kiểm soát được thiết bị thì cứ xài mặc định thôi. Còn với người gà gà thì cài thêm cái Internet security cho nó yên tâm.
Cái bài test và hãng test uy tín như thế nào vậy bác. Nếu làm tốt quá vậy Top 10 phần mềm diệt virus phá sản á
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Đúng rồi. Mua máy về phải gỡ ngay mấy phần mềm diệt khác ( nếu có )
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
Từ ngày xài win 10 chưa bao giờ cài thêm bất cứ 1 trình Anti virus nào khác.
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
Từ ngày xài win 10 chưa bao giờ cài thêm bất cứ 1 trình Anti virus nào khác. o
oNhacPhio
ĐẠI BÀNG
5 năm
^^ trước giờ vẫn sài cái này
ESET ngon nhất. Đám còn lại toàn rác rưởi. Kaspersky spyware Nga ngố. Norton với McAfee nguy hiểm ngang tầm BKAV. 3 cái đồ free Avast Avira AVG gì đó còn kinh hơn.
@DarthTyr Tôi đánh giá KIS tốt nhất. Nhưng lâu lắm rồi không sử dụng KIS rồi
Himanxim
TÍCH CỰC
5 năm
@DarthTyr dùng bản quyền eset 3 năm nay goy
songquangay
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái wd mà so sánh mấy phần mềm diệt virus khác thì sao?
Nhiều người hỏi mình nên dùng anivirus gì mình nói đang dùng Win10 thì khỏi cài thêm gì hết, nghe xong mặt cứ như thằng này nói xạo!😆)
@iannone.it Chấm hỏi? Ý bạn là sao??
iannone.it
ĐẠI BÀNG
5 năm
@warmboy24 Mình nói tiếng việt mà bạn hay bạn ko rõ chỗ nào vậy ?
@warmboy24 Bị gì vậy ba. Tự nhiên dục link rồi kêu người ta hiểu. Ủa bị gì vậy ? =))).
IIIIIIIIIIII
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng Comodo Internet Security miễn phí, chặn 100% virus tuy nhiên không phù hợp với những người thích xài lậu phần mềm.
Hồi trước xài đủ hết: Komodo, ESET, Kaspersky, BKAV, Panda... Giờ cứ mặc định mà dùng, thấy ổn cả.
dbcgd74
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chặn kinh lắm
Trước cũng được Mod Luân nói về việc có cần thiết cài AV khác vào máy không.
Nhưng chung quy lại là không cần thiết vì Windows Defender đã quá ngon.
Cài thêm chỉ nặng máy 😁
myanh219
ĐẠI BÀNG
5 năm
sau khi mình update windows bản tháng 5 thì ko còn hiệu ứng cửa sổ trong suốt các bác nhỉ, giờ muốn qua lại kiểu hiệu ứng này quá mà không biết, bác nào biết chỉ giúp với ạ
IIIIIIIIIIII
ĐẠI BÀNG
5 năm
@myanh219 Bạn vào Cài đặt -> Cá nhân hoá -> Màu sắc sẽ thấy có "Hiệu ứng trong suốt" bật nó lên là được, còn nếu máy bạn không có thì mình chịu.
@myanh219 Mình cũng chỉ dùng cái này nói k với bkav
myanh219
ĐẠI BÀNG
5 năm
@IIIIIIIIIIII Để mình thử, cám ơn bác
decon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nó đi theo win 10 nên đồng bộ để vậy sdụng luôn, không cần thêm làm gì đỡ tốn thêm tiền.
đả bỏ hết ứng dụng khác
Làm thế nào để thiết lập wd trong suốt như ảnh nhỉ?
riruan
TÍCH CỰC
5 năm
@quachtinh2202 Thời đại này kĩ năng google mà còn ko biết =))) hay vẫn cố hỏi cho có??
h3ong0x95
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lò Văn Sò https://www.reddit.com/r/Windows10/comments/73hq8h/windows_defender_fluent_redesign_wanted_to_mak

Người ta không biết mà nhiều súc vật vào cắn xé các kiểu mệt mỏi thiệt. Lại còn GG rồi kiểu kỹ năng này kỹ năng nọ =)).

Gần 30 tuổi rồi mà cái kiểu cmt như mấy thằng súc vật 😔
@h3ong0x95 Em cảm ơn anh. Thiệt sự lúc sáng em không biết phải search như thế nào để gg nó hiểu cái em muốn tìm. :(
riruan
TÍCH CỰC
5 năm
@h3ong0x95 Chà chà, giờ mới đọc comment của bạn. Các thanh niên bây giờ mở bàn phím ra là có thể nói người khác là súc vật, cắn xé =))). Một câu hỏi rất đơn giản ai cũng có thể tự tìm hiểu, tự mày mò, tự google cho bản thân mình. Chẳng lẽ cái gì cũng phải xách tay lên hỏi?
chatnever
TÍCH CỰC
5 năm
WD luôn xóa file rất bừa bãi, lục lọi restore mất hết cả thời gian. Giờ chuyển qua dùng Kaspersky Free, vừa nhẹ vừa ngon.
Bfloral
ĐẠI BÀNG
5 năm
từ khi cài win 10 chưa phải cài lại máy vì virus nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019