Bản cập nhật iOS 7 sẽ bổ sung tính năng AirDrop - cho phép chia sẻ file giữa các máy iOS và Mac?

Blaze1st
3/6/2013 3:24Phản hồi: 155
Bản cập nhật iOS 7 sẽ bổ sung tính năng AirDrop - cho phép chia sẻ file giữa các máy iOS và Mac?

Dẫn lời một nguồn tin giấu tên, trang 9To5Mac vừa mới đây đã tiết lộ rằng nhiều khả năng Apple đã tích hợp tính năng AirDrop vào bản cập nhật iOS 7 - dự kiến sẽ chính thức ra mắt tại sự kiện WWDC 2013 diễn ra vào ngày 10/6 tới đây. Với AirDrop, người dùng các thiết bị iOS như iPhone/iPad sẽ có thể chia sẻ file, tài liệu, hay hình ảnh trực tiếp với nhau, hoặc với những ai sử dụng máy Mac, mà không cần phải có kết nối WiFi hoặc ổ cứng di động như hiện nay. Trang tin cho biết có thể Apple đã hoàn tất quá trình thử nghiệm đưa AirDrop vào thanh menu chia sẻ trên iOS, và dường như nó sẽ có mặt trên bản nâng cấp lớn sắp tới dành cho iOS.

AirDrop là tính năng chia sẻ file rất đặc trưng trên các dòng máy Mac, nó cho phép người sử dụng máy Mac có thể chia sẻ file, hình ảnh, video, hay bất cứ dữ liệu nào với nhau mà không cần kết nối mạng. Đây là một chức năng rất hay bởi nó giúp ta tiết kiệm được nhiều thời gian, không phải trải qua nhiều bước thủ công như dùng USB hay một số thao tác khác như hiện nay. Nếu thực sự AirDrop có trên iOS 7, thì quả thật Apple đang làm cho hệ sinh thái iOS - Mac OS trở nên gắn kết hơn, tương tác với nhau tốt hơn.

155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá tốt. Chỉ có thể là iOS
Balanar
ĐẠI BÀNG
11 năm
ios ngày càng ngon
ruacon208
TÍCH CỰC
11 năm
@Balanar @@
Càng ngon?
Càng chán thì có. Xài càng thấy chán, cần phải thay đổi
N_K_T
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ruacon208 ờ. Đúng đấy. Bác có ý tưởng thay đổi j k?
@Balanar thằng ăn hại lại gặp trên này...^^
Mr.47
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không tin là có AirDrop cho iOS vì nó đóng quá, đâu thể cho chia sẻ file dễ như vậy được.

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@powenramp Vấn đề là mặt cười bộc lộ cảm xúc của tinh tế nó nghèo nàn quá. Trong những tình huống này ko có gì phù hợp hơn cái ảnh đó. Ko dùng :yaoming: thì biết dùng ảnh gì bây giờ :yaoming:
PingMD
CAO CẤP
11 năm
@tiachopnhietdoi_vq Ông này giống cái ông trên facebook quá vậy ta, ổng ở đâu vậy pro?
@PingMD Tớ ở Sài gòn. Giống ai zạ ???
PingMD
CAO CẤP
11 năm
@tiachopnhietdoi_vq Giống hình này nè
pahy155
ĐẠI BÀNG
11 năm
Apple đang làm cho hệ sinh thái iOS - Mac OS trở nên gắn kết hơn, tương tác với nhau tốt hơn.
Càng đồng bộ càng tốt. Về sau chắc toàn bộ sản phẩm của táo đều đồng bộ đc
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
11 năm
iOS quá đẳng cấp.
Cứ như này thì Android lại xách dép với nhựa ọp ẹp, giật lag tung chảo, ứng dụng tạp nham thôi :p
@andyhuynh Chỉ có 2 năm thôi sao....? IOS 6 xx vẫn cập nhật dc cho ip 3GS nhé báco_O tuy ko còn dùng 3GS từ rất lâu rồi nhưng nhìn những người còn dùng 3GS vẫn thấy nó đẹp làm sao😃 Nói chung vẫn mượt và ổn định hơn android rất nhiều. Thế còn mấy con SS 1 năm nó ra cả chục loại thì dùng dc bao nhiêu tháng mới là quá khứ😁, Note 2 nó vẫn còn dùng android 4.1x thôi nhé bác và chưa lên dc 4.2:D
gemini_mobi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cua Gach nói chung là ifan là 1 cái j đó rất ngu và nguy hiểm
@1hoi1chai Haha, S3 còn giật Lag tung chảo chứ nói gì đến mấy con S2 hay S1...Màn hình thì màu sắc lòe loẹt giả tạo, chụp hình trên dt thì đẹp lắm, chép ra máy tính hay rữa hình thì ôi thôi =))
Vâng bác cứ kè kè 1 ngày 2-3 cục Pin để thay đi, tôi không làm điều rãnh hơi đó =))
hboyvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoai88vn Còn hơn có cũng ko kè được 😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
ko biet co sai dc ko nua.
Em thì ko hiểu airdrop hoạt động ntn nếu ko có kết nối mạng hoặc wifi,chắc phải hỏi anh gu gồ thôi
@nguyenthikieuanh Dùng wifi direct ấy bợn! 😃
Yang.zeze
TÍCH CỰC
11 năm
@Minh130695 Đọc kỷ không đó
Không dùng mạng wifi mà
@Yang.zeze Theo mình biết thì wifi direct là xung quanh ko có wifi, máy này tự phát ra wifi để máy kia thu rồi truyền dữ liệu theo cách đó.
vatlitre
TÍCH CỰC
11 năm
Ios 7 laau nhir? Mong ghê,
anhbi127
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu có thì ngon quá chắc mua thêm mac xài 😔
đợi hồi sau rồi sẽ biết, cứ mò mẫm thế này gạch đá lại bay vèo vèo, cẩn thận k thì ngã LỘN VÈO
Rất tiện lợi đới, giá mà dễ dàng trao đổi file với windows nữa thì tuyệt
@powenramp cũng không biết nữa hy vọng là có app cho win hỗ trợ,
2 chức năng in và nghe nhạc bình thường phải mua airport nhưng cài pm vào máy win thì mình dung được trên win bình thường
"AirDrop là tính năng chia sẻ file rất đặc trưng trên các dòng máy Mac". Vậy trên các đt ip4/4s, 5 đã có cái nào trang bị giao thức truyền này chưa?
@noMacLe Bác ko đọc hả, ios7 mới có. Còn Mac là dòng máy tính của Apple ạ =))
@noMacLe
Airdrop là cai tên gọi chức năng chia sẻ thôi, chứ đâu hẳn là 1 giao thức truyền nhỉ, có thể truyền wa bluetooth hoặc wifi, hoặc 1 cái gì đó mà sắp tới sẽ cóa trong các idevice mới :3
@noMacLe máy mác os có từ lâu rồi giờ họ muốn đưa lên ios thôi có gì đâu >?
ôi chỉ còn 6 ngày= 144h nữa thui các bác ạ, em sốt ruột quá
Sau 6 năm mới đạt nổi chuẩn chia sẽ file à??? 😃
@thtri74 cũng chưa bằng Android gốc 10 năm mới có chuẩn% về pin hi hi
Sau 1 hồi tìm kiếm,ko ra kết quả,anh mod cho em cái link nói về airdrop ko cần mạng vs wifi để em tham khảo nào
Seth13389
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthikieuanh
Without the need of Wifi. Đọc mà k hiểu đọc gì à ?
@koolbk Mod gioi vai, giao tiếp qua wifi của hai máy o thông qua router thôi vậy mà bảo o cần wifi or bt lmao. Phương pháp em thường làm với con laptop 😃
@Seth13389 "Without the need of wifi network" thanh niên ah, đọc câu đầu tiên đi gái ơi nguy hiểm vl.
Có cái này cũng tốt. Chứ bây giờ mình muốn đồng bộ dữ liệu để làm việc cho tiện mà ko đc
Quá tốt, ngựời dùng android từ 4.0 trở lên đã có thể làm được việc này các bạn dưng khinh thường android nhé. Hi vọng là giữa android và ios cũng làm được, thế thì tuyệt hơn nữa.
mình thích Apple vì luôn hướng đến sự tiện dụng cho người dùng, đang khoái 1 e mac mà chưa thanh lý dc lap cũ, hi vọng lần này giới thiệu macbook mới để chiến lun 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019