Bạn chụp ảnh vì điều gì: Vì chính nhiếp ảnh hay vì sự nổi tiếng và danh vọng?

blueJune
18/3/2019 11:11Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đơn giản lại ghi lại thời gian, mình chụp cũng ko đẹp, có duyên chụp ảnh troll, nhưng lúc nhìn lịa dòng thời gian trên ggphoto, thực sự rất tuyệt vời, 😃
minhtienhn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chụp ảnh vì sở thích thôi bạn ơi
Mình cũng muốn học chụp ảnh để ghi lại những khoảng khắc đẹp nhưng chưa có điều kiên.
nmduc073
TÍCH CỰC
5 năm
Mình biết mình chụp dở, chả đẹp, cũng chả tìm tòi nâng cao tay nghề. Nhưng mình thích chụp cái gì mà mình thấy đẹp đẹp trong mắt mình.
mt9011
TÍCH CỰC
5 năm
Chụp vì thích chụp
Khoe mẽ làm gì ?
Có máy gì cứ chụp máy đó
Mình chụp cho mình xem !
Mình chụp ảnh vì sở thích. thường chụp gia đình với các ống tiêu cự ngắn vì muốn lưu lại những tấm ảnh, những khoảnh khắc để sau này nhìn lại, còn đi chụp ngoại cảnh thì thường dùng ống tele vì không muốn chủ thể mất tự nhiên, và phần không muốn làm phiền chủ thể. với mình đơn giản chụp ảnh là thú vui để giảm stress.
Mình thấy nhiều bác lạm dụng xóa phông vô tội vạ vào ảnh đời thường nên đôi khi coi rất mệt mắt, rồi chạy đua vũ khí này nọ nhưng vô tình quên mất rằng nhiếp ảnh bắt đầu từ cảm xúc và hầu như chả lan quyên tới thiết bị ... theo mình thấy nhiếp ảnh đời thường hay đường phố dùng 1 con máy ảnh nhỏ gọn và không gây chú ý sẽ mang lại khoảnh khắc chân thực hơn nhiều ( ý kiến riêng mình thôi)
Mình chụp vì đam mê .
.
.
.
.
.
.
.
Nhưng đam mê của mình là tiền
kulele
CAO CẤP
5 năm
toàn mấy thèn bú fame là chính, NAG là số ít ,quá ít
Hủ Lô
TÍCH CỰC
5 năm
Mình mua máy ảnh vì mèo. Mình chụp mèo. IMG_5462.jpg
@Hủ Lô Giống mình 1 nữa, mình mua máy vì thích chụp, và mèo là 1 trong những thể loại mà mình iu thích. Mời bạn xem vài ảnh Mều của mình : https://photos.app.goo.gl/WG55V9wEPBoNxv5fA , https://photos.app.goo.gl/1qXTQipakgye2vyB8 , https://photos.app.goo.gl/wYwntApFgaCYdkdy7
conbaky
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hủ Lô Em đồng ý cả 2 tay với bác! Không có thì thôi chứ nhà đã có thằng mèo là không thể không rình chụp nó mấy cái ảnh 😁
cao1004
TÍCH CỰC
5 năm
@Hủ Lô kaka chắc mèo chiếm 1/2 số ảnh chụp của mình 😁
@Hủ Lô Chụp động vật khó thật cứ nhúc nhích
K thích nhiếp ảnh set up nhưng nếu set up tinh tế không phô thì vẫn có thể chấp nhận được
Bài mod nói không sai. Nhưng cái gì cũng thế thôi các cụ bảo có thực mới vực đc đạo. Cho dù có đêns với photo bằng tình yêu hay sáng tạo hay cái gì đi chăng nữa mà đến vs 1 cái bụng đói thì cũng sớm phải rời bỏ. Chúng ta cứ dùng những cách nói hoa mĩ, nhưng sâu trong lòng mỗi người đều tự hiểu cái cốt lõi vẫn là kinh tế thôi. Bức ảnh kia có thể hơi phản cảm về nội dung trong cái giải thưởng nó nhận dc. Nhưng cũng ko thể trách họ được. Mọi biện minh chỉ là lời lẽ của những người không giành được giải thưởng. Không cần biết là họ dàn dựng hay đi du lịch thật, lấy đc cảm xúc của bgk là đc.
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
5 năm
lý do mình thích chụp ảnh lớn nhất là:
1. lưu lại những khoảnh khắc đẹp, đáng nhớ, những địa điểm đã dừng chân
ngoài ra thì
2. có 1 chút gì đó đam mê, khi chụp ảnh xong ngồi mần mò tỉ mẩn photoshop
chụp khoảnh khắc thôi, còn sắp đặt chắc dành cho mấy bác chuyên nghiệp ròi
Mình thì lại chỉ thích quay phim, nhất là khi chỉ có 2 đứa trong hotel =)
chanhthi
TÍCH CỰC
5 năm
Mình hay chụp ảnh vì mình thích. Nếu chụp vì tiền hay danh vọng gì chắc mình sẽ không có cảm hứng chụp.
Chụp và thích chụp là bởi vì có những khoảnh khắc diễn ra trước mặt làm mình có cảm giác không lưu lại sẽ là tội lỗi. Và có thể là vì quá ngưỡng mộ vẻ đẹp của thiên nhiên (Mình thường chụp cảnh vật nhiều hơn là con người)
htran282
TÍCH CỰC
5 năm
chụp vì yêu các khoảnh khắc tự nhiên

LaptopK1
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn bức ảnh, 1 bầy nhâu nhâu
Mình chụp ảnh, ban đầu là công việc chụp sản phẩm, đam mê công nghệ, ghi lại khoảnh khắc gia đình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019