Bạn chụp ảnh vì điều gì: Vì chính nhiếp ảnh hay vì sự nổi tiếng và danh vọng?

blueJune
18/3/2019 11:11Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vì sở thích
version1000
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vì mình thích mà người chụp cũng thích.
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
Chụp vì thích,vì đam mê.
knbn55
TÍCH CỰC
5 năm
@bskhang2000 Chụp vì mình thích chứ vì ai nữa?
eason chang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tự vả mặt mình
Naruto007
TÍCH CỰC
5 năm
mình cũng chụp, nhưng mà k phải là dân chuyên gì, đơn giản là ghi lại những khoảnh khắc trong cuộc sống này thôi
Feenix909
TÍCH CỰC
5 năm
bởi vậy giờ nhìn mấy cái ảnh kiểu này cứ nghĩ là setup hết.
Nhìn mấy ảnh setup chuẩn chỉ trông thì bố cục các thứ tốt, nhưng ko có tí cảm xúc nào.
Juyventus
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích chụp phong cảnh là chủ yếu và chụp linh tinh thứ yếu. Chụp cho thỏa mãn sở thích chứ chẳng mong mỏi gì khác.
duc_knight
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chụp vì thích chụp
Chụp mô hình nên không quan tâm lắm thế giới còn lại làm gì 😁
lee0803
TÍCH CỰC
5 năm
@Mỹ Mỹ Fotography mô hình sát thực tế không bác :rolleyes:
@lee0803 Thực tế cũng khó mà đọ được với mô hình nhe :v

http://www.phicen.com/ProductList.asp?SortID=1
lee0803
TÍCH CỰC
5 năm
@Mỹ Mỹ Fotography sau lớp áo có hạt đậu nhỏ và sò lông luôn hả :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@lee0803 yes :3
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
Các bác cho em hỏi. Em bị bx chửi mỗi lần chụp ảnh cho bà ý. Bà ý kêu sao chụp cho con với người khác đẹp vậy mà chụp cho vợ xấu thế. Có cách nào giải quyết ko ạ.
lee0803
TÍCH CỰC
5 năm
@heobubi do não, não bộ con người thường xử lý những hình ảnh "không thuộc về mình" theo cách tích cực lạc quan hơn, còn với chính bản thân lại xét nét, khắt khe, cho nên bx bác chê ảnh xấu là đúng, còn bả nói sao em xấu thế thì bác nên up ảnh bx lên cho ae view rồi góp ý sau
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
@lee0803 E bị dell hết rồi bác ạ.
@heobubi Đổi máy đổi lense, không khả quan đổi người chụp, vẫn không khá thì đổi vợ 😁
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
@archi-T E nghĩ lense ko có lỗi nên chắc e chuyển hướng 2 😆)
anhtungat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hãy thẳng thắn nhìn nhận đi. Các bạn cũng muốn nổi tiếng, cũng muốn có cơn mưa tiền rơi xuống mà.
Kemehoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghệ thuật kiểu này....thật quằng quại
wayback
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiếp ảnh là một nghệ thuật nhé, người ta có thể dùng nó để làm thương mại. Còn trao giải là việc bạn đi thi và ban tổ chức, hội đồng trao giải cho bạn. Ko có gì sai trái, ngay cả những bức ảnh đạt những giải danh tiếng hơn nữa củng chưa chắc phản ánh sự thật
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu chụp thì mình sẽ chỉ chụp khoảnh khắc thường ngày , giống kiểu street life. Cơ mà toàn bị chê "ko biết chụp" nên chưa muốn chụp choẹt j 😁
yeuvothuat
ĐẠI BÀNG
5 năm
một bài viết mang đậm tâm lý và bản chất của người Việt. Nếu như HIPA không trả thưởng quá cao cho bức ảnh đoạt giải, giá như nó không phải chụp ở Việt Nam, và hơn hết nó không phải chụp bởi 1 ông nhiếp ảnh gia ở nước khác thì có lẽ chẳng ai quan tâm bới móc nó làm gì. Đây không phải ảnh báo chí, không phải ảnh chiến trường, tiêu chí của cuộc thi cũng không nói là không được setup vậy tại sao tác giả không được setup trong trường hợp này? Bức ảnh đó đáp ứng đúng chủ đề của cuộc thi "Hope", từ ánh sáng, mầu sắc, sắc độ, nội dung và biểu đạt trên khuôn mặt.....đó là một bức ảnh rất đẹp vậy mà chỉ vì văn hoá gato, người Việt bắt đầu nhao nhao lên án nó. Hơn nữa nếu như ông nhiếp ảnh kia cùng đoàn của mình đang đi sáng tác ở VN mà vô tình gặp 2 mẹ con chị kia đang ngồi mà họ cùng nhau xuống chụp thì có được gọi là setup không? Cũng như chụp ảnh ở VN đó bảo mẫu dơ tay lên, mẫu cười đi, mẫu ngồi bên này, ngoảnh bên kia thì có được gọi là setup không? Thi ảnh ở Việt Nam thì sao? ngoài ảnh phong cảnh thì đến 99% ảnh đoạt giải đều là setup. Tìm ảnh chụp tự nhiên mà mang đi thi ở VN thì quá khó. ngay cả ảnh báo chí ở VN còn setup chứ đừng nói là ảnh khác. Setup không có lỗi, lỗi là setup sai thực tế ở đó, ví dụ như không thể mang 2 bà người Mông về giữa thủ đô ngồi ở bờ hồ thêu thùa khâu vá được. Lấy ví dụ luôn bức ảnh nổi tiếng Đưa tang trên đồi cát cực kỳ nổi tiếng và có giải cao ở thế giới, tôi đi khắp đồi cát Nam Cương mà không có cái nghĩa địa nào xung quanh, Bàu Trắng thì có 1 cái nghĩa địa nhưng họ chỉ đi ở dưới chân đồi cát chứ vác cái quan tài nặng như thế đi lên giữa đồi cát làm cái gì cho chết nặng. Vậy đấy văn hóa Việt cũng chỉ như những con cua ở trong một cái xô mà thôi mãi mà không khá hơn được.
chán, lừa đảo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019