Bạn có còn nhớ băng Cassette? Nó 50 tuổi rồi đấy

levuongthinh
15/9/2013 3:46Phản hồi: 323
323 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
đến bây giờ dù đã có những phương tiện hiện đại hơn nhưng mình vẫn còn dùng băng cassetle này. Nghe radio thấy cái gì hay là nhấn nút ghi âmrồi tới hồi mở ra nghe lại...
😃
Có ai biết cửa hàng nào ở HN thay đầu từ kg ?nhà mình còn 1 máy 700Z mua từ năm 84 kg dùng từ lâu định sửa lại mấy lần mà chưa biết chỗ nào sửa tốt

Sent from my HTC PH39100 using Tinhte.vn mobile app
@huypcbd khó gì, bác ra cửa hàng điện tử, hỏi nó xem có cài đài cũ nào tháo đầu từ ra rồi thay vào là dc mà
caoanh666
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang còn chiếc sony walkman VM-FX153 chạy băng,radio chất lượng âm thanh thì chưa có cái điện thoại nào thời nay hay hơn nó
Băng cat xét hồi trước phổ biến loại 90 phút, nên khi ghi lại từ đĩa CD nghe đến bài thứ 9 hay thứ 10 thì tịt nên mình rất cay cú khoản này. Mỗi mặt thường là thu lại một đĩa CD, do đó mới sinh ra trò chọn bài, cứ phải dặn bọn ghi băng là bỏ bài này bài kia, thỉnh thoảng nó quên nữa chứ!

Nghe băng nhiều đến nỗi có những bài hát đang kết thúc dần thì mình hình dung ngay ra nhạc đầu bài sau thế nào. Bây giờ nghe mp3 cứ đến đoạn cuối bài thì mình lại thấy hụt hẫng, hehe!
thực sự thì mình mới nghe cái này cách đây tầm 3 tháng
chanhdara
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi thường hay lấy dây băng này xem mặt trời.
2000 mình có một cái sonywalkman ! jo để trong tủ của nhà đứa bạn thân trưng bày!
Mình rất quý những chiếc băng cassette. Những kỉ niệm bắt đầu năm 1993. Mỗi lần đi thu 1 cuốn băng chọn lọc. Giá cũng 120k 1 băng. Vàng thì mới 450k/ 1chỉ. Mình thích nhất băng của maxell. Rất bền.
hồi đó nghe băng đầu tiên có tựa là Hoa-Việt là những bản hoa lời việt, đặc biệt là 999 đoá hồng, hoa lẫn việt, nhưng đâu có bít ca sỹ là ai
nhà vẫn còn cái sanyo 2 cửa đỏ chót hàng nhật,với một đống băng tiếng anh của bà chị.
nhớ
lâu lắm chả nhìn thấy nó 😁
maxell11
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở nhà đang còn chục cuốn băng vẫn chạy tốt và cái đầu cassette nhỏ xíu. hihi. băng toàn Lam Trường, Hồng Nhung, Mỹ Tâm, Trịnh Công Sơn :3
Mình nhớ năm 99 mua được 1 em mini cassette sau khi nhịn ăn sáng, sv là phải thế biết làm sao. Mua 25K một em Sony earphone mà cứ thèm con 35k.
Lúc đó 10k là mua được cái tai ngje nhạc.
Thức đêm để nghe mãi, khi thằng bạn cùng phòng nhét vào tai nó để nghe thì nó nói to đùng : nghe cứ như loa thùng ấy nhỉ!
(Đây chắc chắn là cảm giác của người nghe tai nghe lần đầu, thường nghĩ nó kêu to và họ nói rất to.

Hồi đó nghe hai bài ....anh đem trao cho em nụ hồng. ..... và bài trong Bao Thanh Thiên nghe phê vật vã.
Analog vẫn cứ là chất! No sampling, no encoded, no dac, ...

●●●Fan of Life●●●
50 năm sau đến thời con cháu chúng mình thì chắc sẽ có: bạn còn nhớ đến đĩa CD, DVD 😁
dungsin_lqd
ĐẠI BÀNG
11 năm
-Niềm đam mê một thời của em.....bây giờ em cũng còn nhớ
Mình vẫn còn một chiếc đầu băng và khá nhiều băng cassette đây
kimcy929
TÍCH CỰC
11 năm
tua nhạc bằng tay 😁, còn cái đầu băng từ to tướng toàn tháo ra làm đuôi diều dài cả vài chục mét :D
Lần đầu tiên mình thấy là khoảng năm 1986, dùng nhiều nhất trong nửa đầu những năm 90s, sau đó là đĩa CD. Bây giờ ở nhà cũ vẫn còn nguyên bộ sưu tập khá nhiều, chủ yếu là thu từ chương trình ca nhạc quốc tế trên sóng FM của Biên tập viên Thanh Tùng. Bác này mình nhớ nhất là nói tiếng Anh như củ chuối và dịch tên bài hát toàn sai (kiểu như bài "When the smoke is going down" của Scorpions thì dịch thành "Khi lệnh cấm hút thuốc được huỷ bỏ").

Bring back memories... 😃
Bài cuối nghe là: Chuyện tình Lan và Điệp ;)
linhkangta
ĐẠI BÀNG
11 năm
2005 sinh viên Sài gòn vẫn còn xài :"))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019