Bạn có thể làm gì trên Windows 10 S? Liệu có đủ để sử dụng hàng ngày?

bk9sw
3/7/2017 11:1Phản hồi: 177
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PinkFriday
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tốt chắc có người mua rồi 😁 coi doanh số là biết hihi, hu vọng kiếm đc một người mua tablet win về mà cầm đi vòng vòng đọc sách báo lướt ưeb như tablet nên có hihi
hovj tập gì mà cái store hư quài, toàn lỗi, so với 2 cái store đó thì ôi thôi
nhiều thằng cứ đòi unicode tiếng việt, hỏi nó xem nó muốn bán ở Việt Nam chưa đã rồi hãy lên tiếng chê! , mặc dù dm nó win 10 cho xin cái unicode !
fancy90
CAO CẤP
7 năm
@truong131433 Doanh số ít thì tất nhiên có ma nào để ý 😁
@truong131433 GG không bán chromebook ở vn mà vẫn có bộ gõ TV, rảnh ha😁
@Hieusy nó thích thì nó thêm thôi bác, giờ nó ko thêm bác làm gì đc nó không? , thằng soft nó ko bán ở việt nam thì bác lấy quyền gì đòi hỏi nó phải thêm cho bác, còn win 10 thì nó ko thêm ( ae đang feedback và chính phủ ko nói chuyện với nó) thì đm nó đáng buồn!
Ơ thế vậy mua mợ ipad pro xài cho lành :v, game nhiều hơn app cũng nhiều hơn :v
vu_vantien
TÍCH CỰC
7 năm
Nói gì chứ gõ tiếng Việt trên app Universal trên Windows 10 thường còn tậm tịt thì khó hi vọng em S này lắm 😁.
unsigup
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu có tiền mua chắc chắn mình cũng lên Pro.
Mà giờ không có tiền hehe.
farcry2708
TÍCH CỰC
7 năm
Win 10 bắt chước Mac nhưng sẽ phản tác dụng vì win là ưin, macos là macos. Hdh này sẽ chết yẻu
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
chả biết có ăn nổi chromebook nữa không hay lại xịt như RT. chromebook sắp dùng đc hết các app của android rồi mà winstore vẫn thiếu cả mớ ứng dụng cơ bản.

giá mới ra bản đầu tiên thì đã chát lòi còn hơn cả máy chạy win đầy đủ rồi. trong khi chromebook giá rẻ hơn hẳn.
Vứt đi cho rồi. Đú chạy theo cách làm của a A
finallove252
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã thử qua 8.1 RT nói chung là ức chế vcl. Giờ tới con này chắc hơn được cái store nhiều app hơn chứ ko thì cũng như nhau.
Lucqh94
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi không hiểu các men tinh tế có chút nào lịch sự hay hiểu biết nào không, càng ngày càng không muốn đọc bất cứ commet nào nữa, toàn thấy bài 1 viết một đường các mem lại cãi nhau một nẻo lấy cái tôi ra đề đè đầu cưỡi cỏ người khác mà chả bao giờ them nghe bất cứ ý kiến gì, về chuyện win 10S thì các bác không nên tốn sức tranh cãi về tính năng vì nó hướng đến đối tượng khác không chuyên nghiệp như các mem đâu với lại nó chỉ cài sãn trên Surface Laptop và Laptop này cũng chả bán ở Việt Nam nên có bộ gõ Telex hay Vni hay không quan trọng? các bác nên kêu gọi lập trình viên Việt Nam viết cho một bộ gõ Tiếng Việt để đưa lên store, vô lí bao nhiêu ngàn anh em IT nước ta lại không đủ khả năng viết một bộ gõ đến nỗi cầu cứu Microsoft bên kia bán cầu
@Lucqh94 tôi thấy bạn ko hiểu thì đúng hơn ấy, tầm nhìn chỉ ngắn thế thôi à? Surface Laptop chỉ là 1 con máy mà Microsoft làm demo cho Win 10 S, tức là trong tương lai sẽ có rất nhiều thiết bị của OEM như Dell, HP, Asus cùng sử dụng hệ điều hành này và chắc chắn sẽ bán ở VN và bài này cũng tập trung nói về Win 10 S chứ ko phải cái Surface Laptop ạ, lúc đó nhỡ ai mua con máy chạy hđh này mà ko gõ đc TV chắc chỉ có nước đập máy nhỉ 😃. À mà cho b biết thêm là Chromebook ko con nào bán ở VN mà có bộ gõ TV hết kìa. Vui nhỉ 😁 Vế thứ 2 thì chịu b luôn, Unikey, gotiengviet trên Mac, PC labankey trên iOS, Android mà bảo ko đủ khả năng thì t cx vái :D tất cả các nền tảng đều có mặt chỉ duy cái thằng Windows Store là không làm (ko làm chứ ko phải ko làm được) đơn giản vì dùng máy tính đến thời điểm hiện tại người ta chỉ quan tâm đến cái desktop app chứ ko ai quan tâm đến cái metro app đâu, h MS tự dưng ra cái win 10 S cấm cửa hết desktop app thì ms kêu chứ sao 😃 nó tích hợp vào hệ thống thì lợi đủ đường, chính chủ vẫn ngon hơn vay mượn chứ, cứ thế mà thiết lập ko cần cài j lại thêm bất cứ cái j, đâu có gõ kỹ tự thì đều có thể gõ được, và quan trọng hơn là trên Win 10 Mobile ĐÃ CÓ bộ gõ tiếng Việt chính chủ nên mới có cơ sở để kêu
quocloc213
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói rõ. W10s ko bao gIờ xài. Ngô ra ngô. Khoai ra khoai. 2 thì bái bai
MrCent
TÍCH CỰC
7 năm
Lại thành nền tảng kín
Ko cho chay ứng dụng ngoài, ko dùng đc exe thì hơi bị phế, như kiểu chặt chân chặt tay
@MrCent Mic cho bạn rất nhiều lựa chọn, nếu không thích 10S thì 10 Home, 10 Pro. Hoặc bạn mua surface laptop vẫn có thể nâng cấp lên 10 pro cơ mà. Mic tạo ra 10s để hướng đến những người sử dụng như học sinh sinh viên hoặc những người chỉ có nhu cầu cơ bản, và Mic cũng nói rõ rồi. Không ai ép bạn mua 10s rồi kêu sao nó không sử dụng được như 10pro, chẳng khác gì bạn mua điện thoại rồi lại thắc mắc sao cái điện thoại này màn hình bé tẹo, phải to cỡ 8 inch mới làm bạn hài lòng
Dùng win 10s mà đủ thứ hạn chế, thọt thế này thì thà xài ipad gắn phím còn sướng hơn.
hiện nay xu thế cài win 10 ngày càng nhiều hơn, mình cũng đang dùng win 10 và thấy rất hay. Bạn cũng nên thử dùng win 10 một lần để trải nghiệm thêm. Bạn có thể cài win 10 bằng USB mà không cần đĩa cài. http://lagi.tv/cai-win-10-bang-usb/ . Bạn có thể tham khảo thêm các vấn đề khác ở trang http://lagi.tv/
nouvo2129
ĐẠI BÀNG
7 năm
nó không cho cài exe, vậy cho hỏi cài win xong thì cài driver kiểu gì đây.
@nouvo2129 có sao dùng vậy, có hướng daanx chi tiết về driver có thể cài
nouvo2129
ĐẠI BÀNG
7 năm
nó không cho cài exe, vậy cho hỏi cài win xong thì cài driver kiểu gì đây.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019