Bạn nghĩ gì về tính chân thật trong bức ảnh cầu Cần Thơ của tác giả người Nhật trên NatGeo

sGear
1/9/2017 1:18Phản hồi: 290
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

conan1212
TÍCH CỰC
7 năm
Một cơ hội để quảng bá hình ảnh Miền Tây với bạn bè thế giới đã bị mấy nhiếp ảnh ja chưa bao giờ có cơ hội được leo lên vị trí của anh người Nhật đạp đổ :p
prochang
TÍCH CỰC
7 năm
Đã nói rõ là không yêu cầu ảnh phải chân thực và không được chỉnh sửa rồi. Thế mà các bố nhảy vào thể hiện khả năng bóc phốt làm cái mẹ gì không biết. Ông tác giả cũng dở thật. Ảnh ông có chỉnh sửa thì ông nói sự thật đi. Đây thì ko nhận sai còn cố nguỵ biện. Nói chung sau vụ này tôi thấy hình ảnh Việt Nam trong mắt bạn bè quốc tế cũng không khá hơn mà có khi tệ đi. Đúng là đất nước VN là cái đất nước của những con người có tinh thần cá nhân, thích thể hiện mà không màng đến tập thể.
Ngta có đăng ảnh về đất nước quê hương mình lên thì mừng mới phải. Ngta là ng lạ, qua đây làm việc là chính, chụp choẹt là chủ yếu, có mến VN thì mới đăng, thử hỏi mấy pa qua nước ngta chụp xong đăng lên bị dìm nói chụp hàng fake thì cảm nghĩ ra sao... thời tiết thiên nhiên làm sao mà nói hết được
dia_dang
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Các bạn cho rằng bức ảnh này là ảnh thật hay ảnh ghép?
> Ảnh thật.
2. Lý do?
> cảm giác vậy
> Ảnh ghép.
2. Lý do?
> Cần Thơ là xứ nóng
huydancmit
TÍCH CỰC
7 năm
@duongtunglam Xàm quá ku ơi. Ko biết dựa cột mà nghe, ỏ search coi từ khóa" sương mù miền tây".
2468
ĐẠI BÀNG
7 năm
> Ảnh thật.
2. Lý do?
> Đkm
babilon255
ĐẠI BÀNG
7 năm
1.Các bạn cho rằng bức ảnh này là ảnh thật hay ảnh ghép?
> Ảnh thật.
2. Lý do?
Miễn mình thấy đẹp là được, chẳng quan trọng thật giả ở đây. Mình chỉ thấy quý tác giả nhiều hơn, đã quảng bá VN ra thế giới, không như những anh Hùng bàn phím chưa biết đúng sai, cứ nhảy vào mà comment
> Ảnh thật.
2. Lý do?
> Nhiếp ảnh gia Vietnam méo làm được nên cố chứng minh nó là giả. Thói quen cố hữu của dân Việt không ăn được thì đạp đổ, không làm được thì chê bai.
trungtonDHG
ĐẠI BÀNG
7 năm
> Ảnh ghép.
2. Lý do?
> Điêu
myisyour
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thỉnh thoảng ở cầu rạch miễu cũng có sương mù khá dày nhưng là là mà trãi rộng tít chân trời thế này thì chưa thấy, có thể đây là thật có thể là giả vì đa số chúng ta có ai đc leo lên chỗ đó đánh giá quá, nhưng với động thái này của tác giả ko rõ ràng ...
huydancmit
TÍCH CỰC
7 năm
Thật ra bây giờ trên 2 tháp treo đã có Camera quan sát hết rồi. sau này có hiện tượng ấy thì muốn chắc chắn hỏi bên quản lý cho xem video cam là biết. éo cần tranh cải phát mệt!
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
7 năm
> Ảnh thật.
2. Lý do?
> Có ai leo trên cao như người ta mà kiểm chứng chưa.
> Ảnh thật.
2. Lý do?
> Mình thích nó là thật hơn.
Mình cho rằng nó là thật vì mình sẽ vui nếu cầu Cần Thơ đẹp như vậy 😃
lx2008
ĐẠI BÀNG
7 năm
> Ảnh thật.
2. Lý do?
> Mình từng gặp nhưng không có cơ hội để bắt lại nên tin đây là hình thật, tác giả đã may mắn khi có điều kiện và thời điểm bắt lại khoảnh khắc thôi!!!
Thằng Hâm
ĐẠI BÀNG
7 năm
> Ảnh ghép.
2. Lý do?
> Độ dài của dây treo
> Ảnh thật.
2. Lý do?
> nhiếp ảnh là vô hạn
zuytan
TÍCH CỰC
7 năm
> Ảnh ghép.
2. Lý do?
> sương mù vô lý
> Ảnh thật.
2. Lý do?
> Tam Vuong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019