Bạn nghĩ tắt cookie thì sẽ tránh được quảng cáo? Bạn đã lầm to

Duy Luân
5/6/2018 22:6Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@Duy Luân Bác xem sao em gõ Gôgle để unikey Tiếng việt mà k đc, Gõ 3 lần O, cả nhật Tảo cũng thế
Giáp Nam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có lẽ bây giờ tiêu đề phải là: "Bạn nghĩ không dùng Internet sẽ tránh được quảng cáo? Bạn đã lầm to."
Chắc phải sống chung với QC thôi!
Tui đâu có nghĩ thế. Hehehe
trên PC thì dùng adblock plus và tinh chỉnh thêm để chặn QC trong fb và youtube sạch bóng QC.
còn trên galaxy tab thì dùng adguard premium 2.10 nhưng coi youtube vẫn dính QC.
Thế giới giờ nguy hiểm lắm rồi, trừ khi không có điện, không mạng gì hết thì mới không có quảng cáo thôi :3
Sinhups
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái Chrome của mình mỗi lần vào trang web nào nó cũng ra trang Quảng cáo..Tìm trong uninstall thì ko có trang đó...Xóa GG chrome cài lại vẫn bị vào trang đó bt...Giống bị virut quảng cáo
@Sinhups Bị virus rồi, chạy safe mode tìm và diệt hoy
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
Ồ vụ này trước ko biết thật, cứ nghĩ là tại lỡ accept cookies nên nó quảng cáo
mieuboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
có ai test thử trang phía dưới nó báo ok hết k.. m thử thì chrome dính hết, firefox thì dính 2 cái cuối cùng 😔
pnh268
ĐẠI BÀNG
6 năm
từ 2-3 năm nay đã chuyển sang firefox, cũng ko kém google mấy. Nhưng mới chuyển sang team đỏ, mà cứ coi youtube trên firefox là gpu lại chạy full load. cập nhập các kiểu mới nhất rồi mà vẫn bị, mỗi lần coi youtube xong lại phải tắt cái services Relive của AMD (mặc dù lúc cài chọn ko rồi) trong task manager, không biết giờ đã khắc phục được chưa o_O
XBlue
CAO CẤP
6 năm
Cookie hình như chỉ để giúp quảng cáo có liên quan với người dùng, ko có thì nó quảng tùm lum?
Ethanol
TÍCH CỰC
6 năm
Đang quẩy ubloc origin thấy ổn 9/10 có lẽ không cần thêm ad on chặn nwax.
tcmDuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cài abp plus với violent monkey, add thêm vài đoạn scripts là chặn sạch luôn quảng cáo và pop ups các kiểu, kể cả qc youtube cũng chặn sạch luôn 😁
@cobfc chỉ m cái vụ "add thêm vài đoạn scripts là chặn sạch luôn quảng cáo và pop ups các kiểu " với :D
tcmDuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tozonegalaxy89 H làm sao chỉ bác bây h nhỉ? Bác ib e fb của bác đi rồi e nt qua fb chỉ cho bác :D
@cobfc Nếu phiền hà như vậy thì thôi ,m cũng cảm ơn bác.
virtue255
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đây là kết quả test từ trang panopticlick.eff.org trên Chrome và Firefox của em.
Có vẻ Google Chrome cho kết quả tốt hơn Firefox đấy chứ!
chrome.JPG Firefox.JPG
Cài mấy cái phần mềm block Ad là xong. Thách nó hiện ra đấy :p
@Cuongbinggo Hay nhễ. Có khi bạn chặn nó thì khỏi mở hay xem nội dung luôn. Đúng 1 vế thôi nhưng cũng gần như vô dụng. Hãy thử từ từ xem có đúng không? VD trang HD Việt nam đấy . Bạn muốn xem phim thì phải bỏ chặn còn nếu không thì nhịn. Đúng không? giả sử phần mềm thần thánh của bạn chặn được nhưng cũng sẽ bị kill ngay sau bản update của trang web thôi. Thôi thì có qua có lại lúc nào cũng hay hơn. CÒn nếu không muốn ai phiền mình thì bỏ tiền là xong xuôi. hehehehe
namhung1987
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pond1597 trang bạn nói là trang nào nhỉ? phim ở đó chất lượng không?
@Cuongbinggo 😁 Bạn đang xài Appblock vui lòng tắt để ủng hộ website, và reset lại trang để tiếp tục.
Cập nhật host thường xuyên sẽ bớt QC không thể chặn hoàn toàn được. QC trong ứng dụng khác QC thường trực. Trên PC dễ thấy và dễ hiểu nhất. Các soft antivirus cũng QC rầm rộ và thu phí nhưng cũng không chặn hết đã phần QC nó đều nhứng hoặc tích hợp với Addons để dùng nếu muốn xem thông tin thì phải bật hay chấp nhận nó. html5 bây giờ cũng vậy chứ không hoàn toàn miễn nhiexm giống như phiên bản cũ đâu. Và câu " Vỏ quít dầy luôn có móng tay nhọn " luôn luôn đúng 101%. Giống như làm được thì phá cũng sẽ được nhiều khi phá còn dễ hơn làm. Heheheheheeh
namhung1987
ĐẠI BÀNG
6 năm

làm gì cho nó yes hết đây
Mấy cái quảng cáo xàm xàm thôi, chứ quảng cáo vẫn cứ để đó, ủng hộ người tạo nội dung 😁:D . Không thì xài luôn Appblock cho tiện 90% quảng cáo.
@ ict
TÍCH CỰC
6 năm
Ai học lập trình web thì biết rõ 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019