BB Q10 nobis

24/5/2016 20:14Phản hồi: 54
E thấy bên HN03 đang bán q10 nobis 1tr350
E chưa dùng BB bao giờ nên muốn trải nghiệm cho biết
Và e có thắc mắc là q10 nobis có nên mua k ạ? E dùng face,mess cũng nhiều (nhắn tin) ,và chắc chắn dki 3G nhà mạng. Vậy bản nobis này hoạt động các ứng dụng trên bằng 3g có ổn định k ạ?
Còn những hạn chế gì nữa k ạ?
Cám ơn các bác !
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vụ bbm thì k được thì phải, còn lại ok,Nói chung mua đi đừng đắn đo làm gì, giờ có bis cũng bấy nhiêu chuyệ, cũng mấy ai bbm đâu.

Sent from my Q10 using Tapatalk
nguyencay_vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
bản nobis là bản gì .. khác bản q10 thường không bạn
@nguyencay_vn Không có bbm bác à. Vẫn dùng 3g bình thường
nhok_sky_93
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ không dùng bbm với protect được thôi! Còn những cái khác bình thường như bao con q10 khác mà
devuong12p
ĐẠI BÀNG
8 năm
em vừa mua xong nè bác mua của HN03, em chưa dùng bb 10 bao h, đang ngồi vọc nên lên tinh tế xem đây ! Zalo, fb, skype ok cả, e đang tìm để cái mấy cía aáp của android ! giá hạt rẻ mà, bác xúc đi đừng ngại !
@devuong12p làm sao để cài được Zalo, skype vậy bác? bác tự cài hay nó có sẵ trong máy thế? e đang mày mò mãi mà ko dc
quro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chienk50 Bạn có thể cài Từ Snap, 1mobile hoặc google play (tìm trên diễn đàn sẽ có bài hướng dẫn).

hoặc đơn giản hơn là cứ copy file cài đặt .apk vào máy, nhấn vào là chạy cài đặt thôi. Mình có 2 file cài zalo nếu bạn cần

bản cũ hơn 3.0.0.r8 http://....../FsVc4j (Mình đang dùng bản này, thấy load hình nhanh hơn version mới hiện tại rất nhiều)

bản 3.0.5.r1 http://....../va99U7 (không phải mới nhất hiện tại, nhưng mình thấy càng mới nhất lại cà năng, load hình rất lâu)
@quro Cam ơn bác rất nhiều, sau 1 thời gian vọc thì cũng tìm ra mấy ra cách cài trên app.dauden.vn. bản 2.0.0.5 thôi, nhưng chạy khá là ổn định
cũng mới tậu em nó nói chung là ngon,pin khác trâu so vs những đt từng dùng😃😃😃😃
goldvn109
TÍCH CỰC
8 năm
còn ko bạn
@goldvn109 bác mún mua hả ,,nếu mua mình chỉ địa chỉ uy tính cho
@bac186 mua cửa hàng nào vậy bạn
@2uang7rung bác ở đâu tui mua ở cần thơ máy nói chung 98%
Không biết Q 10 có chới được chiến dịch huyền thoại không anh em nhỉ 😆
BackBerry Z3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuongdaman Hâh ngậm ngùi chịu đựng đi bạn chiến dịch huyền thoại hỗ trợ IOS và Androi thoi ,(một thanh niên đã chia tay với bb z3 cho biết)
Emxietay
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đã mua dùng rồi, những nhu cầu trên của bạn hoàn toàn có để đáp ứng khá tốt.
kajimun92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tại sao bản no bis này lại rẻ vậy các bác, chi tầm 1tr3, hay là hàng dựng nhiều quá nên giá mới rẻ
@kajimun92 e dùng thấy ổn lắm bác à.. nghe gọi nhắn tin, lướt web, chát mess, còn face thì hơi tù
kajimun92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenductien1992 Thế bác k? Cài app fb của androi cho sướng
hàng NOBBM là hàng tuồn từ trong nhà máy ra nên máy chưa đc qua hệ thống kích hoạt BBM . còn các cái khác ok như Q10 thường
trãi nghiệm 1 tháng thấy khá ok,
cài các app android lên q10 có nóng máy ko bác bac186? trc e dùng z10 mà pin hao quá
các bác à, tình hình là lúc mới mua về thì các ứng dụng android chạy 3g ngon lành, nhưng 1 tuần nay k hiểu sao lại bị 3rd rồi :3 dù có reset lại máy vẫn k đc? ai có thể giúp e vs đc k a?
viettrungtd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Q10 nobis ở Hn 03 thế nào hở các bác
đang dùng Q10 nobis đây, ngon bổ rẻ. Chạy tít, add 2-3 mail push ngon lắm.
Bác nào mua mình để lại 1.1triệu.
đang dồn tiền mua iphone
@nguyenbathanhtk4 còn q 10 ko bạn
viettrungtd
ĐẠI BÀNG
8 năm
mua q10 nobis ở HN03 có tin tưởng ko các chế, bác nào mua rồi review em mới ạ
FzeNix
TÍCH CỰC
8 năm
Hàng Nobis ko phát wifi được đúng ko mấy bác?
bb10 nobis chỉ là không chạy đc bbm với bb protect thôi nhé. còn lại tất cả các app trên bb10 không bị giới hạn truy cập mạng. nói chung là không phụ thuộc vào bis bes gì như mấy đời os 567 nên không có chuyện lỗi 3rd. bác xem lại đi nhé. 😃
em mua đc 2 tuần. không phàn nàn gì về chất lượng máy. chỉ hơi bực mình lúc mua mụ béo ở hn03 có thái độ ko tốt vs khách hàng. muốn xem mấy cái máy để lựa cái nào có hình thức tốt tốt tí mà mụ ấy tỏ vẻ khó chịu.
@minhducnhocr lỗi đó là do cái android runtime, cập nhật cái android runtime lên. bác lười tìm thế, google có tính phí đâu, em search phát ra liền kìa. ngồi đó mà kêu thì ai giúp? em đã làm thành công trên Q10 của em. nên bác đọc kĩ HD mà làm.
http://bbvietnam.com/threads/xu-ly-loi-khong-xoa-duoc-ung-dung-android-tren-os-10-3-2-2876-do-loi-android-runtime.60703/
http://bbvietnam.com/threads/blackberry-runtime-for-android-duoc-cap-nhat-cho-bb10-khac-phuc-loi-khong-xoa-duoc-app-android.61865/
1. update android runtime sau đó reboot lại máy.
2. cài blackberry google ID
3. vào quản lý app của black, tìm đến ứng dụng cần xóa, chọn xóa dữ liệu
4. vào blackberry google ID, chọn force stop, chọn uninstall.
làm thế cho chắc, chứ thật ra chỉ cần update android runtime là nó khắc phục đc rồi, xóa triệt để luôn bằng trình quản lý ứng dụng của blackberry chứ ko cần phải dùng đến cái blackberry google ID nữa.
@caocaolatre199x pin khỏe là được khoảng bao lâu nếu nghe gọi ko thôi bác?
@thanhsonmalong ngày rưỡi 😁
cunglatruong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@caocaolatre199x ngày rưỡí cái
sang cheu het pin
0-02-06-57fb675d90cd8869090ba916faadab899fc727d1d6cc2f1a5eab9dfbbe35f898_full.jpg
viettrungtd
ĐẠI BÀNG
8 năm
au
@viettrungtd tìm google đi, google có tính phí đâu 😃 tự vọc sẽ tốt hơn. bác cứ search với từ khóa hướng dẫn up rom cho blackberry 10. có cả nghìn kết quả cho bác tham khảo 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019