Bên trong Galaxy S6 Edge: Rất khó sửa, chấm được 3/10 điểm

vuhai6
7/4/2015 16:55Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khó sửa thì kén người mua. vì lỡ mua mà bị lỗi thì khó tìm chỗ sửa.
Câu này bác vuhai nói sai . Vì cục rung hình tròn màu đen nằm phía trên main
huydcc
TÍCH CỰC
9 năm
Con này phải là 1/10 mới đúng.siêu khó để sửa chữa thay thế luôn 😁
Dán keo dùng 1 thời gian ấn các mép nghe tách tách là chán rồi
wan
TÍCH CỰC
9 năm
nhưng máy như thế này m thấy chính hãng họ tháo ra đẹp lắm và rất chuẩn,như m7 cũng than rầm trời các kiểu tháo ra hở này kia,m đi hãng thay cam ám tím họ thay nhìn ko thấy luôn
ldgiangxda
ĐẠI BÀNG
9 năm
hihi "tất nhiên khả năng nước xâm nhập cũng cao hơn" bác nhỉ!
b0ytblue
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cá nhân mình thấy nó dễ sữa. Chỉ cần tháo keo sau. Vặn mấy con ốc là lấy dc cái main rồi. mún sửa j thì sửa. còn cái màng thì mai mốt đồ linh kiện đầy rẫy bây giờ. dính hàng dựng là xác định xài 1 tháng bung.. 😃
Tháo thay thế linh kiện khoonh dc. Phá luôn cho nhanh. Máy cảm ứng giờ phần đa thay cản ứng là nhiều
đang dùng s5 muốn lên đời quá mà k có điều kiện s6
viên pin sản xuất ở china theo tiêu chuẩn của việt nam 😁 cơ mà càng khó sửa thì càng ko bị luộc đồ.lại thêm 1 lí do để rước e ấy về nữa 😃
Smartphone này nhìn đẹp thật giá tuy cao nhưng đáng để mua vì mình dùng qua nhiều dòng máy Samsung rồi, thấy cũng bền lắm. Mà hiện tại thì bạn mình có giới thiệu mình mua ở dt24.vn nên mình đang xem để đặt mua
-Gia cố keo nhiều như vậy không có nghĩa là bền và khó hỏng.
-Nhìn có vẻ keo này tựa như ron xe máy vậy, tháo ra là xác định toi cái máy, nếu có trục trặc để bảo hành.
-Theo mình nghĩ có gắn vào thì nó cũng ọp ẹp mất thôi.
-Túm lại phải suy nghĩ lại cho một siêu phẩm nhiều keo và khó sữa chữa.
Theo cá nhân mình nghĩ vậy, không biết các bạn nghĩ sao😃
@forever or never Mình thì thích gắn bằng vít hơn nhưng máy càng ngày càng mỏng vít mà nhỏ quá cũng không đủ lực để giữ. Còn hai mặt của S6 được làm bằng kính nên phải dùng keo để gắn là đúng rồi
Ngon của em nó đấy
Chip âm thanh Wolfson Microelectronics WM1840 Audio Codec và Maxim MAX98505 Class DG Audio Amplifier âm thanh ngon ko nhỉ
ôi, pin sản xuất ở VN à? 😔
mình chỉ mong lắp ráp tại VN thôi.
có tiền xúc liền. khó sửa như thế thì khó hư rồi

Gửi bằng ứng dụng Tinh Tế News
Mua hàng xách tay lỡ hư xem như tiêu luôn cái máy! Chỉ có SS mới có khả năng sửa chữa và thay thế linh kiện.
DDoS
TÍCH CỰC
9 năm
khó sửa chữa thì ít hàng giả hơn nhỉ... 😁
kemkem87
TÍCH CỰC
9 năm
mong được trải nghiệm thực tế em này quá, hqua ra store mà chưa thấy bầy, mấy đứa bạn làm trong lotte thì thấy làm lễ giới thiệu S6 rồi 😁
Cái màn dẻo ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019