[Benchmark] Note9 thua iPhone X ở hai bài hiệu năng và đồ họa, thắng ở màn hình

Didu
10/8/2018 4:17Phản hồi: 585
585 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dung1856
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bài test vốn chỉ để tham khảo...
Trãi nghiệm thực tế thì mới nói lên được sản phẩm tốt hay không.
Thực ra mấy cái Benchmark này chỉ mang tính tham khảo chứ không phải để chắc chắn rằng máy này mạnh hơn máy kia ở ngoài thực tế sử dụng 😁
Ra ngoài thực tế sử dụng thì bạn phải dựa vào những trải nghiệm mà máy đem lại cho bạn! :D
Note 9 có cây bút S-Pen thần thánh giúp bạn làm nhiều việc hay ho,có màn hình to để bạn lướt web,xem phim sướng hơn :D
Iphone X có thao tác vuốt vuốt tạo cảm giác hiện đại hơn! :D
troll face tau.gif
Bác cho em hỏi là dải màu màn hình nó cao vậy thì Android có hỗ trợ hết không ạ?
Em thấy khá hụt hẫng khi dải màu của Note 9 lại thua con One plus 6 dù chỉ một ít. Vì trước h sam gần như đi đầu về cái màn hình điện thoại. Không biết panel OnePlus 6 kia là của anh nào sx?
Em là thằng thích phim ảnh ọt, nghệ thuật nên mua cái gì cái ưu tiên đầu cũng là màn hình
@ngmanhlinhvt98 Theo như bài mổ xẻ Oneplus 6 của iFixit thì màn hình của nó do SS sản xuất, cả chip nhớ & ram cũng SS luôn nhé b
@Metalcore0310 Tks bác. Sam làm cho người ta mà toàn làm tốt hơn cho mình 😆))
@ngmanhlinhvt98 Về còn tinh chỉnh chán chê nữa đó bác.
@ngmanhlinhvt98 đâu phải cứ mua về là gắn vô là dùng luôn đâu bác, còn thuật toán tinh chỉnh chán.
Sony trùm thấu kính camera phone mà có bao giờ nằm top chụp ảnh đâu :p
Hiệu năng chỉ tham khảo thôi, thực tế sử dụng thì phần mềm tối ưu hoá tốt hay dở mới là vấn đề
@lekhanhtrung123 1 phần là vậy, nhưng không hẳn, ngoài việc các app iOs ổn định và chạy mượt mà hơn Android thì chia sẻ dữ liệu giữa các app cũng tốt, chuyển sang Macbook cùng hệ sinh thái cũng nhanh, Apple nó còn có tính năng Hand off đang thao tác gì trên đt như nhắn tin, email, cuộc gọi đều có thể bỏ đt xuống bấm chuột 1 cái là làm tiếp trên Macbook luôn cũng tiện lắm.
@buihai83 Và thực tế là app trên Sam cungz chẳng đc tối ưu bằng trên ip :v. Nói chung là về lý thuyết hay thực tế Sam vẫn nằm kèo dưới.
@Khangtran1994 Đó là lí do tại sao apple nó chẳng cần quan tâm tới thiết kế mà iphone vẫn cứ bán ầm ầm, tốt gỗ hơn tốt nước sơn mà
mic2317
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QuanLyNhaNghi thôi chúc bác vui nhé, nhiều người chửi bác rồi mà bác vẫn cứ đá android hoài tôi cũng chịu. Bác ghét mà android nhưng ý kiến của bác đưa đ thuyết phục gì cạaaaaa, cái vấn đề nằm ở đó đấy, ráng suy nghĩ nhé
Benchmark cho vui thôi mà, mua về dùng thì để ý đến tính năng, màn đẹp,..
Hiệu năng 9 với 10 thì chẳng khác nhau là bao.
@Tony_HD Sao lại k khác nhau là bao?
Thế thì mua Note 8 là dư sức rồi, đú lên 9 chi nữa :p
Hay tại Note 9 to hơn Note 8 tận...0,1in nên coi phim và chơi game đã hơn =))
@songoku_1206 2 con đó tính năng như nhau à bạn?
SS làm ăn chán nhỉ, sau 1 năm mà chẳng có cải tiến gì ngoài con chip mới.
"Nói chung vì anh chạy iOS nên chuyện đó hiển nhiên rồi "- said by Cúc : ))) . Không liên quan nhưng dạo này Sam làm phần mềm với giao diện người dùng ngon nhỉ, app trau chuốt, hiệu ứng các thứ khá ổn, nhẹ nhàng, mượt mà.
Samsung vẫn nổi tiếng với màn hình rực rỡ rồi! Còn so về hiệu năng thì có bao giờ cạnh tranh lại nhà táo đâu ?
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
Mua note 8 là đẹp rồi. Lên fb thôi nhanh cũng chả làm gì.
@king fox Giống bác nè. Dùng 6S vẫn lên FB với xem Youtube nhanh lắm, hôm thử đọ với thằng em dùng iP7 thấy k chênh lắm (thậm chí khó nhận ra ấy) cho nên để vài củ ăn chơi thích hơn 😁
Hải Chính
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ổ cứng di động giá cao 😃
Note 8 chắc chắn nhanh hơn ip x, điểm số ko là vấn đề
@vn_ninja Nói xuông tốn nước bọt!?!
@vn_ninja Nhanh hon x hay iphone 6?.,.
@vn_ninja Sao làm qc ko so vs X mà so vs 6 vậy, ko tự tin mình nhanh hơn sao😃
apple samsung mạnh thật đấy thích thật đấy , nhưng mình đã mua razer phone và sẽ tiếp tục mua razer phone
Màn hình là thứ lởm nhất của Sam, nhìn thấy ghê
@ngocdung_const Công nhận là sao thấy điểm đánh giá mấy con SS luôn cao nhưng mình không tài nào ưng cái kiểu màu trên màn SS được (dòng cao cấp ấy, trung cấp thì còn chán nữa). Android vẫn thích chất màn LG nhất.
Thế mà quảng cáo ghê gớm lắm, đùa vs a11 ah, đợi xplus ra lấy lại luôn cái giải màn hình đẹp ấy chứ. Thế mà giá cũng >1k, dự ế tiếp😃
@Barbatos bỏ qua cái phần thông số gì đó thì e đánh giá màn hình như sau: LG>apple>sony>htc>samsung>tàu
@Dong_ho_the_ky_com Nếu n9 hạ giá bằng j2 thù seeders ms dám mua bác ạ😃
@xt30 Cpu tăng 33%, Gpu tăng 23%, có ngay trên hình bài viết kìa
@Barbatos Thế chắc phải 5 năm nữa seeder mới có note dùng ư?
rõ khổ, từ s8 tới note 9 phải cố lôi anh X vào cho bằng được :rolleyes:
@tyller end Bên Sam hoá đang vùng vẫy liên tục cả chục bài, bài nào cũng nhắc iiPhone X còn hơn cả Note 9!
Năm nay X ám ảnh Samsung quá đỗi!?!
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
Sao ko test antutu xem tổng thể ntn nữa nhỉ
Mình ít khi bị tác động bởi những con số vui vẻ này, cái nào thích, khoái, hợp lý là múc thôi, sài thực tế và cảm nhận cái sướng, cái hay cũng từng máy!.
Đang sài Ip X và sẽ đổi sang Note 9 vào ngày 24/08 tới, cuối năm lại đổi sang Ip 6,5” thôi, mình sài j, mua j là tiền mình bỏ ra và mua, chứ nghe chi, xem chi những con số bên ngoài tác động, họ có đưa tiền cho mình mua máy đâu mà phải nghe theo họ.!
vanduc
TÍCH CỰC
6 năm
@phuocxuan2004 Hay. Công nhận đang xài ip x. Vẫn thích note 9. Nếu có nhiều tiền mình sẽ như bạn. Bán IPX. Mua note9. Xong mấy tháng lại bán note9 mua ip x plus.nhưng vì điều kiện không cho phép vì đang trả góp kakak
@vanduc Sài Note 9 đến tháng 12 đấy bạn ạ, vì con X này trước cũng mua tháng 12 TGDĐ & mình nghĩ iphone 2018 cũng sẽ tháng 12 mới bán chính hãng, mình không bao giờ mua hàng xách tay!.
vanduc
TÍCH CỰC
6 năm
@phuocxuan2004 Uh. Mình cũng không thích mua hàng xách tay. 1 phần hay lỗi vặt. Vơi mình hay đổi điện thoại nên lúc bán khó bán và bị mất giá nhiều. Hàng chính hãng thì đăng giá hợp lí là đi trong ngày
hoang bn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuocxuan2004 Tôi cũng vậy. Cứ mới mà phang, mà trải nghiệm.chả có cái gì là nhất với bét cả.
tochungdo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Iphone x ra trước gần 1 năm.
AI apple5
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhanh tay đặt hàng, biết đâu dc trả lại tiền nhưng không đòi quà
@AI apple5 Lạy!?!
@AI apple5 Cẩn thận cháy nhà
@AI apple5 Nếu n9 cũng như n7 thì ko đòi quà đâu😃
Cái geek thì điêu bỏ bố ý,test dt lúc nào cũng thành 2 việc 1 là cao hơn rất nhiều và 2 là thấp hơn rất nhiều chứ ko thấy same bao giờ.Antutu là chấm sát nhất,thay android phát khác biệt luôn và đúng như thế. Lo j con máy tính nhà đánh dota 2 ầm ầm đây này test geek vẫn thua X???????? Khó hiểu thật
@fanoraman-1 nền tảng khác nhau thì cách chấm điểm phải khác chứ, p20pro có điểm dxomark cao hơn a7r2 đâu có nghĩa là nó chụp đẹp hơn
@lekhanhtrung123 Thế ms thành ra test cho vui chứ thật sự chả nói lên điều j
Ra sau mà hiệu năng vẫn thua nhỉ. Nể bọn Apple

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019