Bị cây xăng ăn gian khi đổ xăng - Cách phòng ngừa

Brian Hoai
26/9/2016 8:4Phản hồi: 13
Bị cây xăng ăn gian khi đổ xăng - Cách phòng ngừa
Lang thang trên mạng tìm cách không bị ăn gian khi đổ xăng, anh em có chiêu nào hay chia sẽ giúp. Hầu như đôi lần không ai trong chúng ta né khỏi việc bị các cây xăng ăn gian đâu ... 😔

ĐỪNG ĐỂ CÁC CÂY XĂNG GIAN LẬN TIỀN CỦA PHƯỢT THỦ NHÉ!
Nguồn: Quận 13 - Phượt Shop
Fanpage: https://www.facebook.com/quan13.sg/

Theo nhu cầu nhiều bạn, Ad sưu tầm các chiêu ăn chặn xăng dầu hiện tại và 1 số thứ cần lưu ý khi đổ xăng:
1. Bấm cò: Nếu khách hàng vào cây xăng yêu cầu đổ 50.000 đồng thì khi đổ tới 30.000 đồng, nhân viên bán xăng chỉ cần bấm cò hai cái sẽ nhảy lên 50.000 đồng liền.

=> nên đổ xăng theo lít
2. Đổ chồng: Một khách hàng vừa đổ 30.000 đồng, sau khi đổ xong, tiếp tục có một khách hàng đổ 100.000 đồng, nhân viên sẽ kéo luôn dây và bấm cò cho xăng chạy tiếp tới 100.000 đồng thì ngừng chứ không phải là 130.000 đồng.
=> Luôn kiểm tra đồng hồ trước khi đổ xăng.
3. Ngắt cần bơm: Hai nhân viên cùng đứng tại một trụ bơm, một người đổ xăng lợi dụng khi khách hàng sơ ý thì rút vòi bơm ra và người kia liền nhấn nút reset tiền về 0.
=> Luôn chú ý trụ bơm trong quá trình đổ xăng.
4. Nhấp cần bơm liên tục: Khi đã đổ được khoảng 1/2 phần xăng được yêu cầu, nhân viên liên tục nhấp cò bơm làm cho ngắt dòng xăng, xăng sẽ chảy ngược vào trong.
=> Tìm những cây xăng quen thuộc và không gặp hiện tượng trên.
5. Để giá bán cao và khuất hoặc không để giá để bán giá cao hơn bình thường
=> kiểm tra số lít tương ứng với số tiền mình thường đổ
6. Gắn chip và trụ xăng: Theo đó dòng xăng đi qua sẽ không đúng thực tế (số tiền sẽ chạy nhanh hơn bình thường)
=> Chưa có cách khắc phục
7. Có quyết định giảm giá xăng nhưng không áp dụng ngay thời gian đó để bán giá cũ.
=> Update thông tin về giá xăng tại các báo mạng
8. Trưng biển giả các trạm xăng của các hãng lớn, qua đó bán xăng chất lượng kém.
=> Chỉ đổ xăng tại các cây xăng lớn, có uy tín.
09.09.09. GỬI ĐẾN CÁC BẠN ĐỔ ĐẦY BÌNH (trong đó có mềnh .. ha ha): Các bạn càng đổ nhiều lượng xăng hao hụt càng cao, thay vì đổ 30k mất 5k thì 60k các bạn sẽ mất 10k. Cây xăng không chế lượng xăng nên tiền đầy bình dĩ nhiên là cao hơn, các bạn chú ý nhé!

Quảng cáo

Hãy là người tiêu dung thông thái. Chúc các bạn vui!
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ý bác là k nên để đầy bình? :rolleyes:
Brian Hoai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duylinhute Hiện nay mình chuyển sang đổ lít cho chắc. Cái này được người bạn bán xăng bảo thế, ngoại trừ ăn gian chip thì chịu!
@Brian Hoai Mình đang đi con xe có đồng hồ điện tử, mà cái đồng hồ nó ba trợn quá, chưa bik canh lít như thế nào cho chính xác nên toàn đổ full bình. Do mình đổ xăng là chỉ đổ 1 cây duy nhất, bất đắc dĩ lắm mới phải đổ cây khác, nên nhiều khi cứ về tới chỗ đó là đổ, k có 1 mức canh chuẩn nào 😕
bach25251325
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em thấy cách này tốt nhất nè,tìm 1 cây xăng quen và nhiều Bác taxi hay đến đổ rồi vác cái can 20 lít ra đổ đúng 20lit rồi mang về nhà dùng.
Brian Hoai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ơ cái cách chổ tìm chổ nào có nhiều a taxi hay đổ xăng có vẻ hay đó
Brian Hoai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình giống bạn ở chổ hay chọn cây quen mà đổ. Bất đắt dĩ lắm mới đổ chổ lạ
bach25251325
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kinh nghiệm các Cụ để lại mà,mấy Bác taxi đi nhiều lại đông như kiến cỏ,mấy Bác đấy kinh nghiệm nên truyền tai nhau chỗ nào tốt mới đổ xăng,hơn nữa nếu mình đổ theo lít thì ít bị ăn gian trừ khi nta gắn chip nhưng nếu có gắn chip thì mấy Bác taxi tinh lắm sao lừa đc.
@bach25251325 Trữ bình xăng 20l đó ở nhà thế nào cũng có ngày ...ah bác 😕
Brian Hoai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duylinhute Ha ha. Mua thêm vài bình chữa cháy để xung quanh
bach25251325
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nta cứ nói thế chứ để xăng ở chỗ an toàn thì có sao đâu ạ,dao kéo đầy nhà thích thì lấy ra mà dùng chứ mang xăng ra cho mất thời gian
Brian Hoai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bach25251325 Yup
hmt6642lv
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng là đổ theo lit thường không ăn Gian được, nhưng lại khó thanh toán, vì nó lẻ quá. Minh toàn làm thế này, trước khi đổ, lấy điện thoại ra làm nhanh phép Chia 50k cho đơn giá 1lit, rồi báo đổ 50k, theo dõi số lit, nếu không đúng với kết quả thì đòi thêm thôi.
caohuynhnhan
ĐẠI BÀNG
8 năm
em toàn đổ 20k, chắc tụi nó không thèm ăn gian

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019