BỊ KEO 502 Dính lên màn hình, Các sếp giúp mình với huhu !

trungtrecon
5/1/2010 14:41Phản hồi: 20
Mình đang dùng con 8320, mình nhỡ tay bị đổ keo 502 lên màn hình, hơi nhiều một chút mới đau chứ, làm thế nào đây các sếp, mình hỏi mấy chỗ thì bảo là đi thay cái mới, thế có chết không cơ chứ lại !😕
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu dính lên màn hình thì bác thử dùng máy sấy xem, đừng để gần màn hình nhé. Nói chung là dính vào cái anh 502 này là mệt lắm bác ạ!
Thay cái màn hình mới đi huynh
502 thì pohand.com rồi
Dính lên vỏ kính ngoài hay vào màn hình trong hả bác
nếu ở ngoài thì cạo đi rùi đánh bóng 😁
Trong thì thay đi bác
hichat06
ĐẠI BÀNG
14 năm
em là một nạn nhân của trường hợp đó rồi, lấy nước aseton mà tẩy, nước rửa móng tay đó.,....nhớ cảm ơn bằng 1 ly cafe nghen.
@hichat06 aseton làm hư mành hình chú cứ đùa. màng bị úa màu đấy
đơn giản. mua cái màn hình mới. chuyện nhỏ
hungtv
TÍCH CỰC
14 năm
em hùi trước còn 2 môi dình vào nhau cơ ,nói chung là hài lắm ^^
thằng bạn em nó còn chém con chị nó nhỏ mắt nhầm keo 502
Bạn thử lấy cục nước đá ( đá mình hay uống nước đó ), để lên chỗ dính keo nhé. Lưu ý, nên tháo vỏ ra khỏi main, kẻo hết keo lại nước vô main thì mệt mỏi.

Chúc thành công !
Keo 502 bị đổ lên màn hình (theo em nghĩ là mặt kính bên ngoài) bằng nhựa sẽ tạo ra một phản ứng hóa học làm tan chảy một phần nhựa tại điểm đó, chính vì thế keo 502 sẽ tạo một sự liên kết khá bền vững không thể lấy nước làm bung ra như da cơ thể chúng ta được. Nếu làm theo phương pháp mài thì còn có thể nhưng nó sẽ không còn sáng như lúc ban đầu nữa đâu. Nếu bác chủ muốn vợ mình đẹp thì tốt nhất nên thay áo đi.
thi khối A được bao nhiêu điểm hóa vậy bác?
Em dốt lắm bác ạ, nói chung cũng đã hơn 10 năm rồi kể từ khi bước chân ra khỏi trường PTTH, hồi đó em thi điểm cũng không hơn ai, Hóa chỉ được có 5, Toán 8 và Lý 6 thôi.
Chính xác , mình nghĩ chẳng có cách nào chùi ra đâu bạn ơi
Cái này chuẩn rồi, khi tiếp xúc với keo, 1 lớp phân tử ở ngoài cùng lớp nhựa sẽ phản ứng với keo và khi khô sẽ tạo thành mối liên kết chắc chắn! không thể dùng nước để làm bong được!
Có thể dùng nhiều cách khác nhau để khắc phục em nó, nhưng mình nghĩ chắc chắn rằng sẽ để lại dị chứng cho e nọ Vì là bộ mặt nữa, nên mình khuyên, nếu bị mặt kính ngoài thì chỉ cần nạy mặt kính ngoài lên ko cần bung máy và thay mới mặt kính là ok.

Chúc bạn vui vẻ
bobe
ĐẠI BÀNG
14 năm
ra hiệu làm đầu, làm nail, sơn sửa móng tay hay đại loại thế xin ít nước aceton (nước rửa sơn móng tay ấy) về lau là hết ngay
+cái này mình chưa thử, nhưng thử dùng dầu gió xem bạn 😁
có cách này rất đơn giản để loại bỏ 502 ! bạn dùng 1 ít bông gòn thấm nước rồi chấm lên khu vực keo 502 ! chú ý nhé không để nước loang ! keo 502 rất kỵ nước bởi gặp nước keo sẽ bi mất độ kết dính bởi vậy sẽ dễ dàng láy keo hỏi màn hình sau khi đã thấm ẩm khu vực keo và chờ trong ít phút ! chúc bạn may mắn với cách này !
hieuvpm
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hậu quả đau thương khi không dán màn hình cho em nó, mình vừa mua về là dán ngay lập tức 😁
bạn dùng lưỡi lam cạo nhẹ là sẽ ra đc đó đừng dùng 2 cái lưỡi bén 2 bên mà bạn dùng cái phần ở 2 đầu lưỡi lam 2 cái đầu đó ko có bén nên bạn đẩy nhẹ nhẹ thôi la keo nó sẽ bong ra mình thử rồi đã thành công tuy nhiên cần làm nhẹ nhàng thôi chúc bạn thành công
Mình bị dín 1 tí keo 502 dín trên sắt làm sao tẩy ra nhỉ.
boysr
ĐẠI BÀNG
5 năm
mua dung dịch tẩy keo 502 hoặc chay tảy keo móng tay ngoài tiệm là song ngay nhe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019