Bị trừ tiền bất ngờ (giao dịch không thực hiện) từ GOOGLECC@GOOGLE.COM SINGAPORE SG

M4rv3l0us
1/5/2019 8:37Phản hồi: 6
Bị trừ tiền bất ngờ (giao dịch không thực hiện) từ GOOGLECC@GOOGLE.COM SINGAPORE SG
Em chào các anh chị trên tinhte, em hiện tại là sinh viên, có việc làm thêm và cũng dành dụm được một ít tiền để vào tài khoản (Em dùng thẻ Visa Techcombank). Em có thanh toán các giao dịch qua tài khoản:
- Apple Music for student (29,000đ/tháng)
- Mua một vài app qua App Stores
- Gán thẻ để sử dụng Google Cloud để chạy thuật (không mất phí)
Ngoài ra em không sử dụng bất cứ dịch vụ nào hay đăng nhập thẻ của em vào tài khoản Google (Em dùng iPhone ạ).
Hôm nay em bất ngờ bị trừ 953,867đ vì một giao dịch mà em không hề thực hiện với cái tên Googlecc@Google.com Singapore SG. Em thật sự rất hoang mang và lo lắng vì đối với em đó là một số tiền khá lớn ạ 😔 Em cũng đã tìm hiểu trên mạng về tài khoản này và gọi điện cho ngân hàng Techcombank để xác minh giao dịch và bên đó cũng nói là sẽ báo với bên thực hiện giao dịch là trường hợp không chấp nhận giao dịch nhưng vẫn trừ tiền và sẽ xác minh ạ :(:( Em cũng đã khóa tài khoản và hiện tại em đang hoang mang quá. Liệu em có lấy lại được tiền không ạ? Và em nên làm gì tiếp theo ạ? Các anh các chú cho xin ý kiến với ạ. Em xin chân thành cảm ơn.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kid_286
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em đã báo lên NH rồi thì đợi thôi, anh nghĩ sẽ lấy lại được.

Em không nên để tiền tiết kiệm vào thẻ vísa master card này nọ nhé, lộ thông tin thẻ cái là mất tiền luôn.
Mình cũng không sử dụng dịch vụ này bao giờ nhưng bị trừ 4 lần tổng cộng gần 60 triệu giờ không biết phải làm sao (mình đã ra ngân hàng làm đơn khiếu lại nhưng chưa có kết quả).
Mong các Bạn chỉ bảo giúp.
InkedIMG_8290_LI SUA1.jpg
M4rv3l0us
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SonVT1978 Em có report lên trang Google Ads là bị trừ tiền không rõ nguyên nhân mong hoàn tiền vì em tra gg những trường hợp như vậy người ta nói là do GG Ads. Mấy ngày sau Google Singapore gọi điện cho em và yêu cầu em in sao kê gửi lại cho họ để họ xác nhận, rồi em phát hiện ra là do em chạy máy ảo của dịch vụ Google Clouds bị trừ tiền ạ. (Em là sinh viên). Anh thử liên lạc với GG xem có hi vọng giải quyết được không ạ. Cá nhân em thấy họ làm việc rất nhiệt tình. Mong anh sớm được hoàn lại tiền vào tài khoản.
@M4rv3l0us Cảm ơn Bạn.
Mình đã phản ánh và đã được Google Singapore gọi điện lại nói là cuộc gọi sẽ được ghi âm để phục vụ xác minh gì đó, sau một hồi nói là liên lạc với ngân hàng phát hành thẻ để làm đơn khiếu lại thôi.
Mình cũng mới bị đây cho mình hỏi là bạn đã được hoàn tiền lại chưa ạ.
Tốt nhất là sau khi dùng thẻ xong thì khóa vào, cần mới mở ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019