Bình nước nóng Rossi dùng có tốt không?

chuyenchangcodon
20/1/2014 2:12Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá đôi khi phụ thuộc cả vào thể tích đấy, mình thấy rossi đang quảng cáo dòng gì mà nó tráng men kim cương bên trong đấy, Nghe bảo tiết kiệm điện lắm nhưng chắc là đắt.
Mình thấy bảo bình Rossi Pro mới ra có thanh gia nhiệt nhiệt tráng men được bảo hành vĩnh viễn giúp tăng tuổi thọ sản phẩm, ruột bình tráng men kim cương nhân tạo siêu bền mà được kiểm nghiệm và chứng nhận tiết kiệm 15% điện năng, đảm bảo an toàn đối với người sử dụng đấy. Bạn tham khảo xem thế nào nè : vietnamnet.vn/vn/kinh-te/1497...he-he-moi.html
@hoctap5 Tiết kiệm 15% nhưng nhà mình chẳng mấy khi dùng nên chắc cũng chẳng phân biệt rõ đc nhỉ
Mình không hiểu bình nóng lạnh tráng men kim cương làm gì nhỉ. Thế thì chắc là sang trọng và đắt tiền lắm, tiền đâu mà dùng @@.
Không phải đâu bạn ơi. Nhà mình mới lắp bình Rossi nè. Tráng men kim cương tiết kiệm điện rất tốt đấy. Hầu hết bình nước nóng bây giờ tráng men titan cho để tiết kiệm điện nhưng mà tráng kim cương thì tiết kiệm điện hơn vì nó giữ nhiệt tốt hơn các bình khác. Thêm tý tiền nữa nhưng dùng an tâm mà lại tiết kiệm hơn. mà đang có khuyến mại đấy, nhà mình mua bình rossi được tặng thêm một ấm siêu tốc 350k với 1 thanh Magie chống đóng cặn nữa đấy. Nhà bạn có nhu cầu thì tranh thủ khuyến mại mà mua đi, Km đến hết tháng này thôi nhé.
@zinbooks Dùng bình Rossi có đảm bảo không nhỉ, mà cũng không biết bảo hành thế nào nhỉ? Mình thấy có mấy vụ dùng bình nước nóng mà bị giật với bị bỏng đấy, nguy hiểm quá ạ. Mà thanh magie chống cặn có tác dụng gì vậy bạn
Tùy vào mức độ sử dụng mà chọn bình có dung tích nhỏ hay lớn. Nhiều loại bình nước nóng bây giờ được trang bị tính năng tiết kiệm điện với ruột bình được tráng Titanium nhưng theo em thấy bình rossi được tráng kim cương nhân tạo là tiết kiệm tốt nhất đó, tiết kiệm đến 9,2% điện năng nhé. Bác nào xem tivi sẽ thấy hoa hậu ngọc hân xinh xinh làm đại sứ cho bình nước nóng rossi đó..
Nhà mình đang dùng bình rossi loại 30l mình thấy cũng không tốn điện lắm, bình này được được phòng thí nghiệm Cotherm của Pháp kiểm nghiệm và chứng nhận tiết kiệm đến 9,2% điện năng cơ đấy. Bạn chú ý bạn chỉ nên bật 10-15 phút trước khi tắm, không nên bật 24/24h để tiết kiệm điện nhé..
Nếu gia đình bạn ít người mà chỉ dùng để tắm (vòi sen) thì bạn chỉ cần dùng bình nóng lạnh có dung tích nhỏ loại 10 lít, 15 lít, 30 lít. Để sử dụng cho bồn tắm hoặc cung cấp nước nóng cho tất cả các vòi trong nhà thì bạn nên chọn những bình nóng lạnh lớn loại 50l, 80l, 100l. Bạn có thể tham khảo cách chọn bình sau cho phù hợp.
Bình 15l dùng cho gia đình có 1-2 người.
Bình 20l dùng cho gia đình có 2-3 người.
Bình 30l dùng cho gia đình có 3-4 người.
Bình 45l dùng cho gia đình có 4-5 người.
Hình như bình nóng lạnh Rossi ra dòng mới ? Nhà mình đang muốn đổi bình nóng lạnh cũ? Bác nào biết về dòng mới này tư vấn cho e với . Thanks các bác nhiều.
@1102yeuai Mình cũng đang tham khảo để thay cái bình nóng lạnh cũ. Thấy giá khá rẻ mà k biết chất lượng như nào.
Giá cả ra sao hả bạn? Giá rẻ liệu chất lượng có đảm bảo không? Mình đang tính lắp cái bình nhập khẩu dùng cho an toàn mà có vẻ hơi đắt đây..
Bình Rossi có giá tầm 2T5 - 2T8 tùy từng dòng thôi. Mình nghĩ cũng k đắt lắm mà thấy dòng mới đang được bảo hành vĩnh viễn trọn đời lớp men bên trong ? Chất lượng bảo hành như thế mình nghĩ là ok. Mà tân á đại thành đang tri ân KH, có khuyến mại tặng quà đó :p
Rossi đang được nhiều ng dùng phết, Chị em mua chung cư cũng lắp bình Rossi. Giá cũng vừa phải mà thấy bảo tiết kiệm điện với cả dùng an toàn lắm, không sợ bị giật hay bị bỏng đâu ạ. Giờ có hệ thống chống giật, chống bỏng cả rồi nên các bác cứ yên tâm đi nhé!
Lớp men tráng kim cương mà lại. Mình thấy dùng nước nóng thì an toàn nhất chứ không dễ hở điện là chết. E có ng quen bị điện giật vì hở điện bình nóng lạnh đấy, nghe xong hoảng quá, nghĩ tới nhà mình mà thấy sợ..
@hoctap5 Khiếp quá ! Dùng bình nước nóng mà cũng bị giật à? Trước giờ mình không nghĩ bình nóng lạnh nguy hiểm thế đâu ạ. Nhà mình vừa trẻ con lại vừa người cao tuổi, nguy hiểm quá các bác nhỉ..
Yên tâm đi bạn ơi, bình Rossi có lớp men tráng kim cương mà lại tiết kiệm điện nữa
Bình nóng lạnh trên thị trường bây h có rất nhiều hãng như ariston, picenza, rossi.......nếu bạn không lựa chọn cẩn thận, mà chỉ chạy theo thương hiệu bạn rất dễ mua phải hàng kém chất lượng mà giá cả lại đắt, khi đi mua bình nóng lạnh bạn nên nhờ nhân viên ở cửa hàng họ tư vấn, vì họ chuyên bán bình nóng lạnh,họ sẽ hiểu hãng nào chất lượng tốt,như nhà mình nhờ được tư vấn mà mình đã chọn được bình nóng lạnh giá cả hợp lý, mà chất lượng rất tốt, tiết kiệm điện năng, đặc biệt bảo hành lòng bình vĩnh viễn,vỏ bình bảo hành 10 năm, role thanh đốt bảo hành 2 năm, hệ thống chất giật an toàn và đặc biệt có bảo hiểm lên tới 1 tỷ đồng, các bạn thấy bình nóng lạnh mình lựa chọn tốt ko? bình nóng lạnh này của hãng prime lòng bình nhập từ pháp, nhà mình đang sử dụng thấy nước nóng rất nhanh và tiết kiệm điện
@zinbooks Mình thấy 2 loại này cũng tốt này. Giá cũng hợp lí. bạn tham khảo thử xem nha:
Ariston: http://vidic.vn/sp-binh-nong-lanh-ariston.html
Ferroli: http://vidic.vn/sp-binh-nong-lanh-ferroli.html
Bản thân ở nhà mình thì dùng loại ferroli cũng thấy ok lắm. Được 3 năm rồi vẫn chưa thấy vấn đề gì. Chúc chủ thớt lựa chọn được sp ưng ý nhé
Nhà chị em cũng dùng bình rossi, hàng VN nhưng mà link kiện nhập khẩu châu âu nhé. Loại này dùng khá tiết kiệm điện nên không phải lo lắng vấn đề tiền điện trong thời bão giá. Bình nước nóng Rossi là sản phẩm bình nước nóng chất lượng cao, giá thành hợp lý hơn rất nhiều so với các sản phẩm ngoại nhập chất lượng tương đương nên chẳng tội gì phải dùng hàng nhập làm gì cho tốn.
Em thì thấy tiết kiệm điện quan trọng nhưng sử dụng máy nước nóng nên đặt lên hàng đầu các bác ạ, Có thêm thiết bị chống rò điện, rò nước, tự động ngắt điện khi nước quá yếu… thì tốt. Xã nhà em khá rành mấy khoản này nên em cũng không phải lo gì cả. Mua cái bình rossi 30l từ năm ngoái rồi vẫn sử dụng thường xuyên vì cả nhà em có thói quen tắm nước ấm. bác nào hay xem TV thì sẽ thấy cô hoa hậu ngọc hân làm đại sứ thương hiệu cho sản phẩm này đấy.
Khi chọn mua máy nước nóng các bác nên chú ý kiểm tra kỹ nhé :
1. Vỏ hộp các tông: Bình nước nóng được sản xuất tại châu Âu luôn phải tuân thủ các điều kiện bảo vệ môi trường nghiêm ngặt, chính vì thế, chất liệu các tông thường không phải là tốt nhất để dễ dàng tái chế. Nếu là hàng nhập khẩu trên vỏ hộp phải in rõ là Made in Italy hay Made in CE. Đặc biệt lưu ý những loại bình giả mạo thường là liệt kê một loại linh kiện bằng tiếng Anh bên trên sau đó có hàng chữ Made in Italy.
2. Kiểm tra tem dán trên vỏ bình: Nếu là sản phẩm chính gốc sẽ bao gồm đầy đủ các thông tin như: thương hiệu, công suất, nguồn điện áp suất làm việc. Bản thân con tem phải “thật”.
3. Mở bình kiểm tra: Bên trong bình đun thường có thanh đốt và than khử dương cực bằng magiê, một số cửa hàng không trung thực có thể tháo bỏ để bán riêng, người mua nên đề nghị tháo cả bộ phận thanh đốt ra để kiểm tra thanh Magiê trong ruột bình. Bình nước nóng tốt là bình có xuất xứ rõ ràng, đặc biệt là bình sản xuất tại Italy.
Nhưng em thấy hãng Rossi PR rầm rộ, quảng cáo nhiều thế này chắc uy tín đấy k lo đâu
@dodgepenny Mọi người qua 136 tây sơn để mua nhé. Cam kết hàng chính hãng luôn. Mọi thông tin về sản phẩm mọi người tìm hiểu tại đây nhé: http://vidic.vn/sp-binh-nong-lanh.html
Nhà mình cũng mua bnl ferolli tại đây, Chất lượng ok lắm, nhân viên tư vấn cũng nhiệt tình.
Topic mình đang bàn luận về bình nóng lạnh à? Em xin chia sẻ ít kinh nghiệm với các bác:
Việc sử dụng bình nước nóng lạnh ngày càng phổ biến ở nhiều gia đình, đặc biệt trong mùa lạnh. Tuy nhiên, sử dụng như thế nào cho đúng cách và đảm bảo an toàn mà vẫn tiết kiệm điện thì không phải ai cũng biết. Những lưu ý dưới đây sẽ phần nào giúp bạn sử dụng tốt hơn vật dụng thiết yếu trong cuộc sống này.

Lưu ý khi mua sản phẩm

Trước khi chọn mua sản phẩm bình nước nóng, việc tính toán lựa chọn dung tích của bình rất quan trọng. Nó liên quan trực tiếp đến công suất sử dụng và khả năng tiêu hao điện, bình càng có dung tích lớn thì càng tiêu hao nhiều điện năng. Ví dụ: đối với hộ gia đình có 4 người, có 2 phòng tắm thì nên lắp loại bình 20 lít là vừa đủ…

Sau khi đã xác định được dung tích phù hợp, bạn cần nghiên cứu kỹ các thông tin, tính năng, thiết kế của sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của gia đình. Bạn nên chú ý chọn các sản phẩm hiện đã và đang có thương hiệu uy tín trên thị trường, không nên ham rẻ để mua những sản phẩm không rõ nguồn gốc xuất xứ bởi việc sử dụng một bình nước nóng kém chất lượng không chỉ khiến bạn tốn tiền điện mà còn tiềm ẩn các nguy cơ an toàn sử dụng. Bên cạnh đó, cũng cần lưu ý đến chế độ và thời gian bảo hành của sản phẩm.

Ngoài các thương hiệu “ngoại”, hiện nay trên thị trường cũng có một số thương hiệu bình nước nóng “nội” với chất lượng tương đương, thời gian bảo hành cao, giá thành hợp lý và khá tiết kiệm điện. Vì thế, bạn có thể nghiên cứu và chọn lựa sản phẩm phù hợp mà không nhất thiết phải chạy theo “hàng ngoại”.

Bên cạnh câu chuyện về nguồn gốc bảo hành, bạn cũng nên tìm hiểu một số tính năng “cần có” trên bình nóng lạnh hiện nay như: tính năng chống bỏng, chống giật hay công nghệ tiết kiệm điện… Hệ thống chống giật (ELCB) có thể nằm trong máy hoặc phía ngoài, nối với nguồn điện giúp máy tự ngắt nguồn khi có hiện tượng rò rỉ hoặc có xung điện.

Một số dòng sản phẩm có trang bị tính năng này và tiết kiệm nhiên liệu như: bình nước nóng Ariston, bình nước nóng Rossi…. ruột bình được tráng Titanium, hay mới đây nhất là Rossi Di với ruột bình được tráng kim cương nhân tạo.

Lưu ý khi lắp đặt

Theo các chuyên gia, cần treo máy nước nóng cố định trên tường, cách sàn nhà tắm 1,5m và cách bồn tắm từ 2m trở lên. Đặc biệt, với loại bình nước nóng trực tiếp, vỏ bình nóng lạnh đã có một đầu dây để chờ tiếp đất (còn gọi là dây “mát”), dây này có nhiệm vụ triệt tiêu dòng điện nếu chẳng may có hiện tượng rò, nhất thiết phải nối đất cho thiết bị. Điều này thường hay bị bỏ qua hoặc làm ẩu, vì vậy khi lắp đặt, bạn cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng, đồng thời kiểm tra lại bộ phận này.

Sử dụng đúng cách và thường xuyên kiểm tra

Để tránh lãng phí, bạn chỉ nên bật 10-15 phút trước khi tắm, không nên bật 24/24h. Đặc biệt, để đảm bảo an toàn trong khi sử dụng bình nóng lạnh, bạn cần phải ngắt điện trước khi tắm. Nếu trong nhà có trẻ em, chú ý không đặt nhiệt độ của bình quá cao và công tắc lắp đặt cũng nên ở ngoài tầm với của trẻ.

Ngoài ra, bạn phải thường xuyên bảo trì bình nóng lạnh, thường xuyên kiểm tra bằng cách dùng bút thử điện quệt vào đường ống nước hoặc trực tiếp vào nước. Nếu phát hiện có điện thì ngắt nguồn và kiểm tra lại toàn bộ bình nóng lạnh để khắc phục lỗi.
Mấy loại như là HQ chịu áp lực cao. DI tráng men kim cương thì phổ biến sẵn rồi. Mới đây Rossi cho ra loại Pro thế hệ mới em thấy quảng cáo, đang được khuyến mại ác liệt lắm đấy :p
Dùng bình Rossi hả bạn, hàng việt nam, giá việt nam mà tiết kiệm điện nữa. Nhà mình đang dùng loại 30l, tráng men kim cương nhân tạo - tiết kiệm điện rất tốt mà lại bền, kiểu dáng đẹp , rất phù hợp với các căn hộ cao cấp đấy. Cả lắp đặt nữa là hơn 2,5 tr thì phải, k nhớ rõ lắm .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019