BlackBerry World đã có 120.000 ứng dụng, 34% là thông dụng khi so với Android và iOS

TDNC
15/5/2013 1:53Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cineboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xa rời em cũng chỉ vì chưa có những ứng dụng mình cần. Nhưng nếu đc chọn thêm 1 đt thứ 2 vẫn chọn BB vì cái bàn phím 😃
cubim0803
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ app thông dụng có là ngon, phát triển phần còn lại sau
Được bao nhiêu % là free như Android và IOS ???
gmpucca
TÍCH CỰC
11 năm
cứ kêu Android là rác đy,ừ là rác vậy phải ntn mới đc "nhiều" rác như thế chứ,khối bọn muốn "nhiều" rác như vậy mà còn chả đc,bực mình lũ chim lợn này cứ cái éo gì xấu xa,đen tối là lại lôi android vào
vấn đề là hiện nay, ngạy tại đất nước này (Việt Nam chúng ta) đều đại đa phần sử dụng app fre-e. Các bạn có nghĩ như vậy không?

Thử hỏi có bao nhiêu người trên Tỉnhte.vn này dùng tiền của mình mua các app có trong thiết bị cầm tay? Hay là share cho nhau từ một đầu mối? Hay là toàn bộ đều dùng app fre-e?

App miễn phí thì chất lượng thế nào? (không nói tất cả nhưng đại đa số thì sao?). Theo mình nghĩ app fre-e luôn có mặt hạn chế nhất định so với những app phải trả tiền.

Có nhiều người thích càng nhiều app càng tốt, ví như trong túi xách bạn có 100 cái phone, nhưng thật sự bạn chỉ xài bao nhiều cái? Vì sao bạn xài nó? Nó cần dùng vào trường hợp gì? Hay chỉ mang theo 100 cái để ra "khè ra lửa" với nhau? Cầm chơi, sạc pin cho nó tốn điện chơi vậy đó... "Hình ảnh ẩn dụ với app store thôi", không có ý phê phán ai cả

P/s: Mình nói nghiêm túc và mong muốn góp ý kiến nhỏ của mình với một tinh thần chia sẽ là chính. CHẳng chém thớt hay chém cá hoặc ném đá gì ở đây cả.
bác này chóp làm công tác dân vận cho đảng được đó Tá gái phải tán thật nhiều sẽ lấy được vợ như ý nha.[ q uote="poiuy1234, post: 37736847, member: 276136"]bạn nói thế này là phiến diện
Trong số gần 1 triệu App của Android đương nhiên là có các app lặp lại nhau, nhưng nó mang
lại nhiều sự lựa chọn hơn cho người dùng, hơn nữa, những app này phải cạnh tranh kịch liệt với nhau, trải qua quá trình chọn lọc khắc nghiệt, những nhà phát triển phải luôn luôn cập nhật, đổi mới, từ đó đưa ra các app ngày càng chất lượng, và ngày càng nhiều app miễn phí mà chất lượng rất ngon, ngang bằng với app trả phí.

Sự thay đổi về lượng dẫn đến sự thay đổi về chất.
Cuối cùng có lợi vẫn là người tiêu dùng.

Cá nhân tôi ủng hộ càng nhiều app càng tốt, 1 triệu, thậm chí 10 triệu app càng tốt.[/quote]
Nhu cầu của mình không cần quá nhiều app, chỉ cần một số app cần thiết với thói quen và nhu cầu dùng của mình là quá ổn. Không cần games và quá nhiều apps có chức năng giống nhau.
@black8x Thế thì bác xài Symbian là hợp nhất
@vnstockguru Hihi, cảm ơn ý kiến của bạn. Nhưng mình đang dùng em 920 và thấy khá hài lòng 😃
@black8x thật sự mình cũng chỉ cần như thế thôi.
vote!
@phamdominhtri Thật sự là tùy nhu cầu dùng của mỗi người mà chọn loại máy và OS thích hợp cho chính mình thôi. Nhiều người cứ nói OS này ít apps hay dùng chán, nhưng đó là đối với họ. Còn nhiều người khác lại thích cái cảm giác chờ updates từng chút của Windows Phone, trải nghiệm mới mẻ của BB10, hay đứa con bị bỏ rơi Meego [N9]. Cũng nhiều cái hay ho mà những người ngoài cuộc không hiểu vì sao họ lại dùng những OS như vậy đâu 😃
Mặc dù đang dùng 87 nhưng nghe tin có những 120.000 ứng dụng thấy vui ghê 😁
Mong BB ngày càng phát triển hơn nữa!
Tất cả mọi con số chỉ là tương đối. Phải trải nghiệm thì mới biết đc là có khoảng bao nhiêu ứng dụng tốt và hữu ích
Mình rất nghi ngờ về con số này. Không nhẽ 1 HDH mới vừa chập chững lại có thể sánh với WP thần thánh về tăng trưởng ứng dụng? Không thể tin được WP đã mấy năm nay cũng chỉ được có 145k thôi. Mấy bác BB phát triển thế này thì WP còn cưả đâu?
Há há, yêu BB nhứt...
@thanh_nhan Đa số là post từ android qua nữa.

sent from my LG-E980 using tinhte.vn
vidaibao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanh_nhan 3 năm qua bao nhiêu app mới ra đời thì bây giờ BB phần lớn port những app đấy từ android sang thôi, chứ không phải là đùng 1 cái tự nghĩ ra được nhiều app thế đâu bạn.
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Ra mắt sau WP bao lâu mà đã được 120k ứng dụng rồi. Kiểu này MS bị gây sức ép mạnh đây.
xôm tụ rồi đây.
hix, sao nó ko rẻ để mình được sờ nó nhỉ. hơn năm rồi vẫn bb9650 os6
Hầu như các app thông dụng đều đã có hết rồi, chỉ còn cái giá là hơi cao thôi, phải mà thấp xuống khoảng 10 chai là hốt ngay em Q10
Càng ngắm em Q10 trắng càng thấy đẹp và tinh tế.
beoandlun
TÍCH CỰC
11 năm
Có instagram rồi nhá ;)
Z10 nếu như iPhone Fan sợ liệt home thì BlackBerry Fan ko sợ nhĩ kéo kéo vút vút hay hay.
viettri2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng Z10.. thực sự rất thú vị! Nhưng nếu nói khách quan để đuổi kịp WP thì rất khó!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019