Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)

hattori_z
21/5/2010 8:49Phản hồi: 59.870
59.870 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dvietnam
ĐẠI BÀNG
13 năm

Thanks các bạn để mình thử.
daotu79
ĐẠI BÀNG
13 năm
có vẻ như là Packer04 chính là bản rom of CM6.1.3 thì phải!
Trong hdẫn cài đặt Packer04 bác acmabuon có ghi :
Trong ban nay su dung
-khung cua Ren2005
-twiet bately MrHasel
-sd speed ,app2sd cua Zdihu
-lookcreen +tinhchinh cua Wolfbreak
-ramdisk ,%bately with me
Tất cả các Rom ployo đều lấy nguồn CyanogenM6.1.3 + android FreeBeta4 .Tôi ghi rõ nguồn trong gói cài đặt .Bạn có thể dùng hoặc không nhưng làm ơn miễn bình luận. Tôi không thừa thời gian để đưa 1 Rom đã có hoặc không có tiến bộ cho mọi người .
Trân Trọng.
HTP@87
TÍCH CỰC
13 năm
bác nào có soft root manager cho xin với, tìm trên Market không có 😔
Cái này trên applenet co mà.
Kevil
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là em mới mua con X10 cho ông anh ấy, ông ý nhờ up FW mà e Up lần lượt các bản FW bao gồm ROM X10i -0.435,2.0.A.0.504, Froyo 2.2 CyanogenMod V3.2, GingerBread 2.3.2
Mà sao bản nào cũng tồn tại lỗi là sao vậy 😔, bản thì camera lỗi, bản thì có tiếng Việt mà lại giựt + chậm, bản thì đang chơi game bị dis :(
Các bác giúp e 1 bản ổn định với :(
À mà sao e đã lên thử 2.2 và 2.3 rồi mà vào xem Flash ở nhaccuatui.com nó cứ hiện cái hộp màu xanh trắng (như kiểu cube Lego ấy), k xem được Flash :(, ai giúp e luôn vụ này với
daotu79
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn up bản CM6.1.3 đi nhé.up rom mới xong cài flashplayer 10.2 vào là ok!

---------- Post added at 10:43 AM ---------- Previous post was at 10:42 AM ----------

bạn up bản CM6.1.3 đi nhé.up rom mới xong cài flashplayer 10.2 vào là ok! ​
zinkiet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác dùng bản em đang dùng này ---> http://www.mediafire.com/?3oz9fi3z3voblu3

---------- Post added at 11:13 AM ---------- Previous post was at 11:08 AM ----------

Bây giờ thiếu gì bản ổn định. CM 6.1.3 ver 5.4 hoặc bản Packer04 của bác Acma hoặc bản TripMiui 1.0.0 mới ra đêm qua! Nếu ko xem được Flash thì bạn vào market ---> search Flash player ---> Chọn Flash Player 10.2 về cài đặt là xem được thôi
Vào xrecovery ko phải bấm giữ phím back hoặc nút nguồn:
mình mới sưu tầm dc trên XDA thấy khá hữu ích cho nhưnngx bác nào thích vọc vạch hay up rom.trước tiên các bạn vô maket tải về Gscrip lite cài vào máy rồi theo đương dẫn bên dưới(hoặc file đính kèm) tải về chép vô thẻ nhớ rồi flash bằng xrecovery.trên máy vào Gscrip lite/menu/add scrip/load file/ chọn reboot_recovery.sh/saver rồi khởi động lại điện thoại.từ bây giờ mỗi lần cần vào xrecovery bạn chỉ cần vào gscrip lite chọn reboot_recovery đợi một lát,ko phải canh me bấm và giữ phím đúng lúc nữa.mình đã làm thành công trên máy của mình rồi.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=12504876#post12504876

Nguồn: XDA
ISO-8859-1__reboot_into_rec_univ_xperia_v2.zip
cho e hỏi là sao 2 hôm nay up rom lên rồi down trên market nó cứ installing wài ko cài app được. Lúc trước up rom thì vẫn down bình thường được. Flash về bản 2.1 gốc thì down trên market bình thường. Có cách nào khắc fục ko ạh?
BackForGood
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang dùng X10 2.1. Có thể nâng cấp được lên 2.2 và 2.3 ko các bác? Các bác chỉ sơ qua cách làm với. Thanks.
justin_vn
TÍCH CỰC
13 năm
mình đã cài đủ cả mấy cái này rồi.... mà vào chỗ batery use thì nó còn báo là cái task đó dùng pin mất 11% cơ @_@....

hik.. mình đang cài bản Arc test.... @_@... mà mấy ng khác dùng bản này cũng có bị sao đâu @_@....

cũng đang cần cái này đây @_@...
đọc kĩ trang 1 đi bạn, mình cũng mới làm đc mấy hnay... hiểu đc là làm đc dễ lắm mà
mình vừa cài GoContast sau đó vào titaniumbackup xóa cái keypad đi nhưng không biết xóa nhầm phải cái keypad màu xanh bây giờ máy mất sóng không lên
anh em có cách nào giúp mình với, mình ko muốn repair lại máy.
dvietnam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bạn ơi cho mình hỏi chút khi mình bật flash lên thì nó hiện dòng này lên Error - Please plug you device in flash mode... lần trước mình làm ở máy để bàn thì không sao lần này làm ở laptop chạy win7 mà không sao làm được bực hết cả mình. Có ai chỉ mình với được không vậy. Thanks các bạn nhiều
Down cái USB Driver ở trang 1 về, cài vào PC xem sao
dvietnam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có thể chỉ mình cách cài usb driver được không vậy. Loay hoay mãi ko cài được. Đừng mắng mình nha. Hix
Bạn acmabuon ơi, có cách nào fix lỗi call log trong bản Packer04 không vậy? Mình đã theo cách bạn ghi lúc update bản này nhưng mà chỉ ổn đc khoảng 8-9h sau đó cũng bị lại.Lỗi này làm máy chậm kinh khủng, mình phải kill cái service call log đi mới gọi điện thoại được. Có gì phản hồi sớm nhé. Thanks.
prettypoy92
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang dùng bản rom [MOD/ROM)scamble_v01[CM6.1.3][30MAR] bản rom 2.2 rất mượt
dùng mạng mobifone
nhưng có 1 vấn đề là trước đây dùng rom stock 2.1 với rom 6.1.3 v05 , muốn kết nối fb , chỉ cần OpenVPNSetting và fix DNS = soft đó là vào đc facebook
còn bi h làm cách đó kô được ... ai có cách giải quyết ko nhỉ 😁

---------- Post added at 02:15 PM ---------- Previous post was at 02:11 PM ----------

ừ cái này tiện phết ! reboot về hdh rất nhanh !
mỗi tội ko giấu icon thì ai mượn máy bấm nhầm vào nghịch thì chết 😆
bác nào dùng rom miui 1.0.0 finat cho mình xin tý nhận xét với.mấy bản trước lỗi kinh và quan trọng nhất đã dùng dc app2sd chưa nhỉ.
cảm ơn nhiều nha.
đang chuẩn bị test , ko hiểu sao thẻ mình format FAT32 , phân vùng 2 format FAT32 , ext2 hay ext3 vào máy đều báo lỗi , bắt format lại từ đầu @@.
thử phần vùng 1 là FAT cũng bị thế . thử 2 thẻ luôn .
Ai biết cách hạ version android xuống ko chỉ mình với

Hiện tại con x10 của mình đang là 2.1 nhưng mình cần nó trở về 1.6 ai biết chỉ mình với

Help me😔
sặc lần đầu thấy có người muốn quay về thời đồ đá:rolleyes:. Bác quay về 1.6 làm gì vậy, có gì bác chia sẻ trên đây để ae giúp dùm cho 😃
............ Bác làm chuyện này hơi lạ mục đich là gì bác? Vẫn dùng flashtool như hướng dẫn ở trang 1, thay firmware 2.1 = 1.6 flash bình thường, có tìm thấy 1 hướng dẫn ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=872298
Chúc bác hoàn thành tâm nguyện
Chả là máy của công ty em cầm em vừa nghich vừa phá nên up lên xuống phiên bản để test các chức năng. Mỗi phiên bản khác nhau về Engine nên nhiều chuyện lắm các bác ah. Game chay trên máy khác ngon nhưng về x10 của mình còn bị lỗi quá😔
đa số game trên android bây giờ đều yêu cầu eclair 2.1 trở lên hết bác à. Rom gốc chơi game ko mượt, bác thử up rom packer04 ở trang 1 về là có cái nhìn khác liền à
Thử Exclude nó,không cho kill nó xem sao? Máy mình cũng bị như bạn,nhưng máy vẫn chạy bình thường....
Đúng là chạy bình thường nhưng mà nhiều lúc nó cũng đơ đơ ^^!
Cho mình hỏi, Packer04 cua acmabuon này không cho chỉnh độ phân giải khi chụp hình ah? Mình kiếm ko thấy Option này?Với lại các ứng dụng cứ chạy nền lại khi mình đã vào Avanced Task Manager Kill hết rồi.Ram Free còn lại có 70mb
cái hình tròn góc phải nhé bác bấm vô đó kéo xuống sẻ thấy picture size cho bác chỉnh
Mình chỉnh được rồi.Đã thanks
sao mình làm k được? Ý bác là góc phải bên dưới? Nút đó bấm vô là chụp luôn mà?
Có mà bạn, kế cái galery bên trái có cái hình tròn tròn, chạm vào đó là nó hiện ra tùy chỉnh độ phân giải khi chụp à.Hôm nay mình đã recovery lại bản cũ xài vì packer04 ko ổn định lỗi call log nó làm máy đơ đơ, chạm ko ăn. Đó là lỗi duy nhất mình gặp với bản này. Hy vọng bản full 2.3.3 sẽ chạy oke hơn, vĩnh biệt packer04 :wavespin:
Có ai bị FC khi chụp ảnh không vậy/? Mình úp bản CM3.1.6 V54. Giúp mình với 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019