Bức xúc với Nouvo SX

ilovey.forever9x
6/5/2016 3:54Phản hồi: 21
Chào mọi người, hiện nay đã tới tháng mưa, việc điều khiển Nouvo SX với lớp bánh sau nhỏ quá nguy hiểm. Trưa qua mưa rất lớn, e đang chạy xe gặp trường hợp đột ngột e bóp thắng nhẹ để tránh quay đầu xe. Nhưng không may là bánh xe k bám đường, nó giảm được có 10% tốc độ thôi và e đã nằm đường. Bình thường e chạy qua bãi cát biển nhỏ thôi là xe muốn xòe rồi.
E lên mang đọc được tin có lớp 90/80 – 16M/C 51P của Yahama giá tới 2tr5, nhưng không biết ở đâu bán. Và có thật sự bám đường tốt không. Mong a e nào dùng rồi hoặc rành về xe tư vấn giúp e với. Mỗi tuần e chạy quãng đường 58Km 4 lần để xuống tp HCM đi học ạ. 😔
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn mua Michelin hay dunlop thông số đó có luôn đó. Giá dao động tầm 1tr ah, làm gì tới 2tr5
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu muốn lên lốp to thì nên lên cả vành. Để vành cũ vẫn lắp đc, đi đc nhưng lúc cua thấy ghê lắm. Cứ ra mấy tiệm lớn, vào hãng làm gì nó chém cắt cổ, hôm nọ mình mua miếng cao su bé bằng đầu ngón tay, nó lấy 30k @@
Ra tiệm bảo nó các đôi vành cũ của mình lấy vành lớn hơn
lốp sau lên maxxis 100/80-16 giá 650k rồi đảo lốp sau lên lốp trước là ok nhé
@meodihia_cool cùng ý kiến, trượt nhiều hay ít do vỏ xe nữa vs đột ngột bóp phanh trước thì xe nào cũng trượt :v
Ngoài lốp maxxis, có IRC cũng tốt. Dunlop bám đường tốt, nhưng dễ ăn đinh + giá chát quá.
thqt1b
TÍCH CỰC
8 năm
Mua Dunlop thì quá tốt. Còn không thì mua dòng Duro cũng dc. Thường thì lốp xe càng bám đường thì càng có nguy cơ ăn đinh hơn.
@thqt1b Giá 2tr5 gồm vỏ 90/80 16 gồm cả vành xe to hơn. Vành cũ của mình nhỏ, bánh xe cũng vậy.
Kanturu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nouvo Fi thì lên lốp sau 100-80-16 vẫn vành cũ. chạy êm mà. t lên chạy đầm hơn nhiều.
gaumeo2021
TÍCH CỰC
8 năm
Vote cho Michelin, gai đẹp/sexy, chất lượng đã được công nhận
Nou là nổi tiếng dễ nằm đường rồi bác, đi cẩn thận chút
Vậy mua bám đường phảo dùng lớp 100/80 16 à. Nhưng mua ở đâu uy tín và phân biệt hàng giả. Giúp em với.
Kanturu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ilovey.forever9x Ra quán bảo nó thay cho lốp trước SH. T đi mãi rồi có sao đâu, đừng lo lắng. Trước đi Lx cũng lên như vậy mà... có 600 700k thôi.
bây giờ kiếm chỗ vắng tập thắng cho quen xe trước đã, không quen chạy xe, không tập xe kĩ dẫn đến việc dễ té xe. VD như ex 150 mà vẫn có người bảo bánh trơn, ôm cua dễ trượt này nọ vì họ chưa quen xe, chưa biết xe mình phải thắng làm sao, phải ôm cua thế nào😁
@thanhtiến1998 Mình chạy xe hơn 60K Km rồi, chạy bìn thường chã sau, bám đường ok. Nhưng khi mưa tới thì thua.
maxxis 80/90 trc vs 100/80 sau,bao cân đối vs đầm xe 😁
IRC gai lửa (Wild Flare) trước 80/80 , sau 90/80, đang sử dụng cho con Su Impulse (lốp zin cũng bản nhỏ như Nouvo) , rất bám đường, giá cả dễ chịu (cả cặp gần 800k) nói chung là hài lòng.

P/s: nếu chỉ thay cho bánh sau thôi thì Yokohama Ninja 100/80, có cả bánh trước nhưng cùng cỡ với lốp zin.
Sent from my SH-06E using Tapatalk
hungct
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thay lốp khác với thông số của nhà sản xuất liệu có đảm bảo an toàn không các bạn? Dù gì trong nhà máy các kỹ sư của họ cũng nghiên cứu, tính toán thử nghiệm rồi mà
@hungct Sợ thì đừng thay, đi zin cho an toàn, đơn giản mà [emoji1]

hungct
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hùng Dũng 1988 Cần nghe tư vấn của người có chuyên môn và kinh nghiệm mà o_O
@hungct Những người "có kinh nghiệm" thì tất nhiên là họ đã thay, vì thế chắc chắn họ sẽ bảo bạn là cứ thay, không sao. Còn người "có chuyên môn" theo bạn là những ai trên cái diễn đàn toàn nick ảo này thì mình không biết [emoji57]

Yamaha có lớp 90/80 16 480K.
Michelin Pilot Sporty 100/80-16 800K.
Theo các bạn nên thay cái nào Ok nhất.
Chào ace hội nouvo sx,cho mình hỏi 1 chút về role signal (xi nham,cục nháy xi nham)của em này nhé.
Chẳng là role signal (xi nham,cục nháy xi nham) của mình mới cháy,giờ đèn signal cứ sáng hoài ko chớp,nhà mình sẵn bán đồ xe,mang tháo banh dàn nhựa yếm và đầu ko thấy nó đâu,tháo 2 ốp hông 2 bên cũng ko thấy.
Bí quá lên đây hỏi ace,ai đã từng thay cục signal này để lắp signal led chắc sẽ biết,vì cục xin đi signal led đâu nháy đc...😔.
Mong ace giúp đờ,cảm ơn ace nhiều. :( :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019