Các bạn đến với N900 như thế nào...

30/6/2011 13:7Phản hồi: 568
Các bạn đến với N900 như thế nào...
Lần đầu tiên công ty cử mình cùng 2 người nữa đi học training sản phẩm N900 là 20/4/2010, địa điểm học lúc đó là tầng 8 số 12 Trần Đại Nghĩa. Sau hơn 2 tiếng được training về sản phẩm, mình thật sự rất ưng và kết em này. Giá của thiết bị smartphone này thời điểm hơn 1 năm về trước chắc ko dưới 14tr, có thể nói đó là cái giá mà ko fải ai cũng đủ khả năng và dám sẵn sàng nhả ra ngần ấy bạc...

7 tháng 7 ngày sau (tức 27-11-2010), mình đã chính thức sở hữu cỗ máy hoành tráng này trước cặp mắt sững sờ của đồng nghiệp. Tuy nhiên mình mua được của 1 mem trên tinhte với giá khá bèo: 6,1tr với điều kiện ra CARE check. Từ ngày tậu được chú dế thật sự ưng ý, gần như ko ngày nào mình ko vọc, ko trọc vô em nó. Đêm ngủ với vợ mà cứ để máy dưới gối, đợi vợ ngủ lại lấy ra vọc. Sắp tới Nokia sẽ chính thức cho ra lò loạt các sản phẩm X7, E6, N9 nhưng với mình, tình yêu với N900 quá lớn, nó đủ lớn để chống lại mọi cám rỗ từ các cỗ máy smartphone khác...

...CÒN CÁC BẠN THÌ SAO...

568 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
ra tiệm thích từ cái nhìn đầu tiên. Lúc sau đủ tiền thì mua.
...từ lúc nhìn đầu tiên đến lúc sau mua là bao lâu bạn...
...khoảng cách đó của mình là hơn 7 tháng lận...

J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm

khoảng độ 4 tháng, nhưng 4 tháng đi làm đó mục tiêu của mình ko phải là N900, có điều về sau pin con Dpoq nó phình ra, mình đọc báo thấy nhiều vụ nổ pin nên chạy ra mua. Lúc đó thì chỉ thấy N900 là đẹp.

Nhưng xài rồi thì mình mới biết hết tính năng của nó chứ lúc mua ngoài ổ cứng 32GB, 3g, mình chả biết gì cả.
...Dopod là S620 của HTC fải ko, con đó nhiều người than phiền lắm...
...lỗi và trục trặc tùm lum...

Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
em thì lần đầu tiên thấy em nó là khi bác hiệp làm bài review em nó, em vào đọc thấy khả năng đa nhiệm của em nó quá đỉnh, nhất là lướt web, chơi game, ép xung, điều mà những smartphone hiện tại lúc đó chưa làm được, và đọc thêm mấy bài review của anh em trong box nên càng củng cố cho quyết tâm mua bằng được nhưng cũng phải bỏ hơn nửa năm ngồi nghiên cứu về N900, về maemo, ngày nào cũng vào box để đọc các bài viết, thủ thuật về e nó, ko ngày nào mà ko vào để xem có bài nào mới nào không. Và ko ngày nào ko lên mạng để search xem giá n900 để mua (vì sinh viên nghèo không có tiền, mới đầu định mua trả góp ở hoàn nam mobile nhưng nghe nói chất lượng ko tỉn tưởng được nên đành để dành tiền mua lun full box, nhưng vào buổi chiều 28 tết, e đã mua được 1 em N900 vừa ý của 1 bạn nữ tuy ko có phụ kiện chỉ với cục sạc mà thôi, với giá 4,8 triệu, theo em với thời điểm đầu năm 2011 mà mua lại chỉ với 4,8 tr như vậy thì em cho là quá hời rồi vì nữ dùng đt rất kĩ nên dù thiếu nhiều phụ kiện cũng không sao, miễn sao có e nó là zui rồi, mấy thứ khác thì mua sau cũng được. Đem em nó phải mất gần 1 tuần để đọc, vọc, ngày nào cũng vọc. Mỗi ngày đi học là trông về sớm để có thể đem em nó ra vọc. Bây h vẫn còn nhớ cảm giác khi lần đầu tiên flash, eo ôi, làm mà hồi hộp, mồ hôi mẹ, mồ hôi con đổ mà thấy thương. Bây h thì cũng biết cách ép xung rồi, rành về flash, biết cài ứng dụng nhưng cảm thấy vẫn gà, và chưa hiểu rõ lắm về cái maemo. Nhiều khi lên thấy bác Dũng trình bày về mấy cái maemo mà ghiền nên e đang cố gắng mượn tài liệu bạn để ngâm cứu cái linux để có thể hiểu rõ hơn cách sử để không phải lên care vì em ghét nhất lên care (dễ bị "su" đồ lắm 😔 ). Đây là giới thiệu tổng quát hoàn cảnh nguyên nhân, em đã đến với n900 như thế nào.
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
thanks bác đã nhắc nhở, lần sau mình sẽ để ý hơn
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
hehe, cám ơn bác hoàng đã cứu bồ em ^^
ha ha nói vậy thì bài của e là đầy đủ nhât :cloud9:
nhắc đến off mới nhớ.các bác hn định thế nào đây?20 off nhé.bác nào off thì nhanh vào box a e hn off để ghi danh nhé:yellowcarded:
kudno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
box a e HN ở đâu zậy bác.cho e xin 1 slot nào 😁
mình thì ...chợt đến...rồi...chợt yêu đơn giãn vậy thôi
...chợt đến - chợt yêu - nhưng có khi nào chợt đi ko...

Đến với Maemo và việc khá tình cờ
Đầu tiên là cuối năm 2009 thời điểm mà Maemo ra mắt N900, lúc đó đang dùng BB và có ý định đổi sang con BB9700 để dùng, đợt đó cũng có hứng thú với Maemo nhưng ko nhiều, bởi thích bàn phím BB và thích cách BB sử dụng phím tắt. Hôm đi mua BB thì hết hàng thế nên ngó qua con HD2 dùng thử ( trc cũng nghịch nhưng ko thích lắm ) nghịch 1 lúc trả máy thì thấy con N900 ở gần đó, sờ vào thử, cảm giác ban đầu là tạm ổn, OS tốt, máy tốt, ... nhưng cái khiến mình thấy có hứng thú với Maemo chính là x-terminal, thực sự khá bất ngờ vì thấy cái này trên 1 chiếc điện thoại, hầu hết các bài review đều ko nhắc đến nó tại thời điểm đó, hoặc nhắc nhưng khá mờ nhạt ( bài của Solei ) nghịch 1 lúc phát hiện nó có những điểm rất giống với OS cho PC và thế là thấy có hứng thú và lấy luôn, tiền lúc đó trong người cũng thừa đủ vì giá 9700 hồi đó cũng hơn 11 nên khi đi mua trong người cũng cầm theo hơn 14m.
Và thế là Maemo đến với em là qua x-terminal thế nên khi nhìn N9 ko có x-terminal khién mình thực sự thất vọng về NOKIA nhưng khi nhìn N950 và nhận đc thông tin về R&D Mode của 1 người bạn em mới có hứng thú lại với MeeGo của Nokia
Viết mấy dòng này làm mình nhớ lại thời điểm năm 2010, lúc đó BOX thực sự rất khác bây giờ !
...jờ A mới biết trước chú cũng từng xài BB...
...nay vẫn 1 tay BB 1 tay Maemo chứ...

Đợt đấy mua xong N900 là cho đưa em con BB nên giờ cũng ko dùng BB ! Chỉ đang chờ con PlayBook ra 4G ! Nếu RIM quyết định ko thực hiện 4G trong mùa thu này thì sẽ lấy con Wifi
Mình thì đến với N900 quả thật là do cố tình. Trước tới giờ trước khi quyết định mua 1 chú dế cầm tay nào thì mình hay tham khảo thông số kỹ thuật của em nó.
Với N900 mình thích ngay từ khi đọc thông số của em nó.
Điểm mạnh nhất của N900 làm cho mình quyết định mua là trình duyệt internet MicroB, Kế đến là app E-Mail của em nó.
Vậy là mình Nhờ một người bạn ở bên Germany mua ngay hộ 01 chú với giá 599Euro ( Vì thời điểm đó ở VN mình chưa có hàng ).
Nhanh thật , vậy là gần 2 năm mình đồng hành cùng em nó.

Cá nhân Mình thấy N9 chạy Meego cũng rất đáng để dùng. Có thêm 01 trải nghiệm thú vị nữa từ một hệ điều hành nguyên bản đi theo máy. ( Vì N900 với gần 02 năm sử dụng, chưa bao giờ mình chạy dual OS cả.)
...2 năm trước dám đầu tư gần 600Euro để xài N900 quả là đáng mặt anh hào...

Kết em nó từ hồi mới ra mắt, chạy OS maemo gần giống linux trên PC, chạy đa nhiệm né, xem các thông tin thì thấy em n900 OC được nè cài được nitdroid nè ôi ngững mộ quá trời. Mong một ngày được có em trong túi. Nhưng mãi tới cuối 2010 thì mơ ước thành hiện thực hàng box nha mua ở Viễn thông A (định mua bên thế giới di động Bình Dương (mình ở Bình Duơng) hết hàng bảo chờ, tất tưởi chạy wa Viễn thông A còn 1 em duy nhất (hỏi mới đem hàng ra nha) nói thiệt lúc đó chả thèm nhìn tới mấy em khác luôn đó, nhưng bực mình cái thái độ phục vụ của nhân viên quá trợi, nhưng cũng nhẫn nhịn mua em nó vì là mơ ước của mình mà), mình bị bà xã giận suốt 1 tuần lễ vì lúc nào cũng ôm em n900 này (ăn cũng n900, ngũ cũng n900, ngay cả tắm cũng đem theo để nghe nhạc luôn hihi), giờ nghĩ lại sỡ hữu em nó đúng là quyết định đúng đắn.
...đi tắm cũng mang theo nhưng chắc ko fải để tắm cho em nó chứ...
e đến với n900 là do thói quen nông nổi 1 thời.mỗi năm 1 chiếc đt mới :skip: e dùng cũng khá nhiều đt rùi,95% là nokia.từ thời n72music,73,77 xem tv,82 chụp ảnh(đây cũng là chiếc đt chụp ảnh mà e ưng ý nhất với đèn flash xenon.bán đi tiếc mãi:banghead😃sau đấy là nâng cấp lên n97 đình đám.dùng đc 5,6 tháng là chia tay vì e này chậm lắm.
lúc dấy e bắt đầu để ý đến n900:bounce:
hđh mới,cpu A8 600mhz đầu tiên của nokia cùng chíp đồ họa.(nói thật dùng e này mới biêt tí về vọc máy,biết đến các bác tinhte.vn:bounce:trước chỉ cài mấy ứng dụng có sẵn mà thằng bạn sửa đt copy cho thui.trừ n97 với ovi.nhờ các bài viết của các bác mà e cũng vọc vạch cài phần mềm dù cài k đc nhiều:unsure😃có lẽ e là người đi mua lại đt may mắn vì khi e mua người dùng trước mới mua đc 14 ngày.e mua lại với giá 9,3t đầy đủ phụ kiện mà giá thị trường bấy giờ là gần 12t:bounce:
khi quyết định mua e này trong túi mơi có hơn 8t(7,5t là tiền bán n97)vậy là phải vay tiền thằng bạn để mua:help😔e bán n97 và mua n900 trong 1 ngày).hi hi bây giờ nghĩ lại thấy mình cũng máu mua thật :bounce:
trên đây là mấy dòng tâm sự với các bác cùng hoàn cảnh dùng n900.có gì k phải đừng chém e nhé.
Mình thì rất Kết Nokia và Symbian, từ N-gage, n72,73,85,... Nhưng về sau bạn bè chê Nokia quá, quay ra HTC 1 thời gian nhưng thấy nó khủng mà dùng vẫn rùa, đặc biệt thiết kế không được chắc chắn.
Cũng như bao ngày lên tinhte đọc thông tin rồi để ý thấy N900 và theo dõi thông tin về em nó rất kỹ, theo dõi anh cuhiep giới thiệu, ép xung, cắm USB.. Kết em nó từ lúc nào không hay.
Thế là dành dụm tậu 1 em, và quả là đáng bát gạo. Thích nhất đa nhiệm, Trình duyệt web, và đặc biệt là HĐH không giống ai 😆
Trước dùng em nào lâu lắm là được 3-4 tháng là chán, hic
Hiện tại vẫn dùng và chưa có ý định đổi vợ. 😁
em den voi n900 rat chi la tinh co?sau khi chia tay em soni xperia x1 dung tam bb87?ke tu sau khi ban x1 dung 87 cung tam 3thang nen tieu het tien?cung du dinh mua 1 chiec dien thoai man hinh to,luot web nhanh vi luc day chi thich luot web?luc dau dinh mua c7 nhung mot lan tinh co vao tapchididong.com co bai "chon dien thoai luot web" va em vao doc?that bat ngo khi thay n900 chiem vi tri thu 2 chi sau iphone4?em nhin thay n900 cung dep?bat dau thich va em vao tinhte tim kiem va doc ve em no?cuoi cung thay ket va bat dau tim xem co ai ban khong?mot hom thay co bac o viet tri ban the la quyet dinh vay tien mua?em mua voi gia 5tr2?pk thieu mat tai nghe,dia,cap uot tv?nhung co them 1cai sac gi ma luc ban nguoi ta keu la sac chong phong pin?van con box va giay to mua ban?luc mua em khong co tien nhung mau qua vay 5tr mua?bay gio tra duoc 2tr rui?em mua duoc 2thang rui?tinh yeu cua em va n900 bat dau nhu the?
..."sac chong phong pin" à, chắc ko fải sạc di động kèm theo òi...
...sạc này nghe đâu hồi N900 mới ra bán với giá trên dưới 1tr...

thấy người bán bảo là mua ngoài, em cũng không sạc qua đêm bao giờ nên không dùng, vẫn để em nó ở trong box
...cái này jờ bán ra chắc cũng được dăm sáu trăm...
...A cũng có 1 cái còn nguyên box, nhưng để xài, not for sale...

Trước khi mua mình dùng N92.

Thấy nó ra mắt đc gần 2 tháng,thế là móc hết tiền mua 1 em hàng XT chưa khui seal giá 9t600..quá đã.ngày đầu chả biết dùng ntn//giờ rành rồi.ko chia tay nó,.chờ coi N9 ra rồi tính tiếp.

...N92 chú còn ko, nhớ mãi ngày xưa A mơ ước em này mà với ko tới...

soigreen
TÍCH CỰC
13 năm
kể từ khi n900 ra mắt là em đã kết nó rồi nhưng mà chưa có tiền mua với lại đúng vào dịp thi dh nữa, năn nỉ ông già ổng cũng kết mẫu này lắm nhưng cũng tiếc tiền. Thế rồi ổng cũng quyết định mua nhưng với điều kiện đậu dh cái đã, mọi chuyện cũng xong xui đâu vào đấy lần đầu tiên cầm em nó trên tay run ko thể tả vì 1 sp quá đẳng cấp...
...một món quà quá ý nghĩa...
...một ông bố cũng thật tuyệt vời...
...một người con cũng thật may mắn...

một món quà quá ý nghĩa
một ông bố cũng thật tuyệt vời
một người con cũng thật may mắn
Bác này hên ghê, hồi em vào dh thì smart phone còn chưa phổ biến, lúc đó mới trắng đen là nhiều thôi. Thế nên kêu ông già mua 1 dàn máy tính, chứ lúc đó mà có n900 là em bắt mua liền. Không phải đợi đi làm rồi mới mua được.
em thì còn li kì hơn. Lúc nó mới ra thì thằng bạn mag cái clip giới thệu về khoe. Xem xog kết lun. Mê đến nỗi ngủ mà còn mơ được cầm trên tay. Lúc đó em đang học 11. Lúc đó cũg chưa đủ tiền nên phải xài đỡ con 6303c, xài chán quá lại bán. Lấy con 5230 về dùng. Nói thật là lúc đó em chẳng nhớ dến n900 nưã. Đến gần tết về thì con 5230 bị thầy bắt rồi giam lại.( chả là trường em cấm dùng đt) . Chán. Thế là về têt phải ôm cái homephone. Nản ghê. Tết lên em đi lùg tìm 1 con về xài đỡ. Tự dưng nhớ đến n900. Thế là lùng. Tìm khắp đồng xoài ko có. Ngay lập tức ngày nào cũg lên tinh te tìm vơí vào trong box này tim hiểu. Hic. Phải gần 3 thág sau mới săn đươc. E mua lại cuả bạn leequan2009 . Cũg ở binh phước lun. Anh ta mua từ ngày 26/04 ở phongcachmobile thì mình mua lại vào ngaỳ 6/5. Full box. Bảo hành 12thág. Chỉ 5t. Quá hời. Hỏi sao hắn bán thì hắn biểu không biết xài. Bán gấp đê mua con 2x. Thế là mình sở hưũ em nó. Từ bưã đến giờ toàn lo vọc phá thui. Chẳng lo học hành gi cả mặc dù săp thi ĐH. Giờ xài 2 máy lun. 5230 thi để nt gọi điện. N900 thi lắp sim dcom vào vi vu cả ngày cũng chỉ hết tầm 7k. Rất sướng. Chắc dùng n900 lun chứ không đổi nưã đâu. Còn yêu nó lắm. (yêu hơn cả bồ nưã)>
...ngon, rứa thì còn lo lắng thêm chi...
...vừa được vợ vừa được nhí...
...hiếm ai được như chú đó, cung hỉ cung hỉ...

nhưng nhiều khi mình dang vọc thì ẻm cứ đòi mượn chơi. không cho =>> giận. khó xử lắm bác ơi. yêu cả 2 nên thật chẳng biết làm sao. thôii thì dổ bồ lớn trước vậy
nhưng nhiều khi mình dang vọc thì ẻm cứ đòi mượn chơi. không cho =>> giận. khó xử lắm bác ơi. yêu cả 2 nên thật chẳng biết làm sao. thôi thì dỗ bồ lớn trước vậy.:banghead::banghead::banghead:
...chú cứ làm gì thì làm...
...chớ để vợ lớn dỗi rồi đè bẹp vợ bé...
...hãy là sợi dây kết nối giữa 2 bà vợ nghe...

Mình từ lúc dùng điện thoại tới giờ đổi rất ít từ 7250i -> v360 (motorola bố bắt dùng) -> 6680 (nokia)->N70->N81 (8g)-> N900 có lẽ mình chọn do kết dòng n của nokia (dòng n luôn là dòng tiên phong). Hồi mới ra đọc review đã kết rồi nhưng ko đủ xiền. Vậy nhưng vẫn đăng ký nick và vào box maemo tinhte để đọc bài và viết nữa. Đến 1 ngày đẹp trời có đủ tiền thì quyết định mua. Mà mình mua cũng phiêu lắm, mình ở Đà Nẵng mua của 1 bạn ở HCM đọc bài rồi tìm hiểu thế là nhắm mắt mua thôi, ko có người để nhờ check nữa kìa. Thật may là chọn được một bé n900 ngon lành cành đào đến giờ vọc vạch vẫn vô tư.
Con N900 là điện thoại đầu tiên mình mua bằng tiền của mình (có vay nữa nhưng vẫn là của mình), mua có 6m thôi giá hời tại thời điểm đó, cũng gấp rưỡi lương của mình.

...uhm, ngày xưa cũng kết dòng N'SERIES lắm...
...nào N70, N72, N73 rồi thì N90, N91, N92...
...toàn những hàng ngon nhưng ko hề rẻ chút nào...
...jờ động đến N'SERIES lại thấy ước mơ ko thành hiện thực ngày xưa hiện về...

Em thì do bố em mua cho bên nước ngoài. Đầu tiên bố e mua e71 định cho em nhưng gửi về rồi thì lại bị chị ruột cướp mất và mẹ cũng bảo là còn bé chưa nên dùng đt xịn 😔. và lần sau bố e gửi 2 chiếc là n900 và e75 và tất nhiên là e chọn n900 vì nhìn bên ngoài thôi đã thấy đẹp r, rất men vs lại e hđh này mới nên muốn nghịch xem sao còn sym thì quen quen rồi cũng ko thích lắm. Cuối cùng khi bố e về thì lại đem theo chiếc n97 và e cũng đã nghịch 1 time nhưng chắc chắn là ko thích bằng n900 r. Mới đầu e cũng ko biết đến n900 và cũng ko bít tinhte.com luôn nhưng khi có n900 thì e đã mày mò và biết đến tinhte.com. Đúng là rất tinh tế. Tks các bro, tks tinh tế
...vậy là con đường dẫn chú tới tinhte là qua N900 chứ ko fải N97 hay E75...
...công nhận nếu dùng Nokia mà xài Symbian thì quá thường...
...Maemo của N900 dường như biến Nokia thành 1 gương mặt hoàn toàn khác...

hltan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này gợi hứng cho mình chia sẽ tình yêu với em nó, chiếc smartfone đầu đời. Ban đầu mình ko biết đc rằng có chiếc smartfone với true Linux OS như N900. Đang tìm hiểu để mua một chiếc đt Android (màn hình bự, bàn phím werty, có terminal dể ssh vô máy tính từ xa để giải quyết công việc khi cần) thì gặp rất nhiều chỉ trích về policy độc tài của Google áp dụng cho Android và rất nhiều lời khen dành cho Maemo. Là một người sử dụng và làm việc trên Linux hằng ngày, tất nhiên là không thể không đắm say với em nó. Sau một năm chờ đợi, tháng năm vưa rồi em đã gom đạn rướt em nó về. Cảm giác cực kì xung sướng. Một số người rất ngạc nhiên khi mìmh đi mua N900, chú ko fải Iphone hay Android. Tính ra thế mà lại hay, người ta thường gọi là "KHÔNG ĐỤNG HÀNG".
...khi đã xài Maemo của N900 chắc ít ai ko bị cuốn hút bởi sự hấp dẫn của nó...
...hàng độc, máy ngon, ứng dụng nhiều, HĐH ko giống ai...
...N900 là thất bại của Nokia nhưng lại là niềm say mê bất tận của các Maemo-mems...
...Maemo muôn năm...

kudno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
em thì thế lày
số là có ông hàng xóm rất chi là máu lô đề. có tuần ổng mua con Iphone 3GS (thời điểm đấy đang hot nhất) giá 16 hay 17min j đấy. 3 ngày để tiệm cài, dùng 2 ngày bán 8min :banghead:
thế là a e hàng xóm ms kể chuyện làm mình tiếc đứt ruột, quyết săn đón ông này cho bằng được.
thế là hôm ông ý khoe con N900 nhìn đẹp lắm.định mua. hố hố. :bounce:
hôm lên tinhte nhìn e này kết nổ đĩa rồi thế là mình hích hích cho ổng mua liền. :wavespin:
ông này thì chả biết cái ma toi j về điện thoại. mua smart phone cầm cho oai thôi.:banghead:
mang em N900 về hồi đầu ko biết cóp danh bạ vào máy tìm mãi không thấy. lại còn thấy ko call *101# *102# được. ko chạy java. ko blah blah...thế nản chí.
💣 hô hô. thời cơ của e đã đến. N900 qua tay sau 1 tuần vs giá 6min. full box. nguyên tem.
thích thế, cầm cục gạch trên tay mà sướng mê li. vọc hoài.
đến nay N900 đã gắn bó vs iem hơn 1 năm mà chưa có ý định li dị :bounce:
bác hên đến thế là cùng. phát ghen với bác lun
ước gì mình cũng có ông hàng xóm như ông hàng xóm của bạn...hihi
...chuyện như trong cổ tích, ước gì ta cũng có một ông hàng xóm như rứa...

cantstand
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đến với N900 đơn giản chỉ vì mình là fan của Nokia.
Cái điện thoại đầu tiên dùng là một chiếc Nokia khá to, xấu xí, thô kệch chạy HDH Symbian rồi đến N-gage QD, rồi tới 5530, rồi đến N97.
Cho đến một ngày mình làm rơi em N97 yêu quý (xước thôi chứ ko hỏng). Đem ra hàng dán lại, tại đó thằng chủ cửa hàng lôi em N900 ra khoe mình. Lúc ấy cũng mới hơi kết kết thôi. Về nhà lên mạng search N900 thì thấy sử dụng HDH Maemo (thật sự chẳng biết nó là cái quái gì, chỉ biết nó là đt Nokia ko chạy Symbian) thế là quyết tâm mua một em về vọc.
Do là máu mà ko có đủ xiền nên đành mua lại, hình thức máy cũng chỉ ở mức tạm và phụ kiện gần như ko có gì.
Có lẽ khi có điều kiện mình sẽ phóng em này đi và mua lấy một em mới cho riêng mình. 😃
...đôi khi chỉ cần cái nhìn đầu tiên cũng khiến ta siêu lòng...
...người anh em này của chúng ta là 1 minh chứng khá hùng hồn...
...1 tràng pháo tay cho cantstand nào...

soigreen
TÍCH CỰC
13 năm
đọc mấy lời comment của mấy bác về n900 công nhận sướng thiệt, mỗi người đến với em nó = nhiều con đường khác nhau nhưng có chung 1 đường đó là đam mê
...ai cũng có đam mê, cốt lõi là có muốn biến đam mê thành hiện thực ko...
...khi đã thành hiện thực thì ai cũng đều là những người chiến thắng...
...up cho một topic toàn loyal-fan của Maemo...

cubi2510
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đến với n900 là thấy thằng em cùng cơ quan sử dụng muộn thử xài thấy hay nên vào 1 ngày đẹp trời nó hỏi anh thích em để lại, vậy là xút luôn :skip: em cũng mới sd nên còn nhiều cái ko biết, các bác có gì chỉ dùm. hôm OFF thấy mấy em sd thành thhaoj quá và rành luôn. hic :hot:già rồi nên công nghệ up hơi chậm có gì AE chỉ dần nhé
:giggle: èo. kinh thế. bố em giờ cũng chỉ 48. công nhận bác ấy xì tin thật.
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác ấy lâu lâu mới comment nên ban ko thấy thôi chứ bác ấy vẫn là member của box mình mà
dễ sợ thiệt, ko ngờ trong box ta lại có 1 vị cao tăng tuổi ngũ tuần như rứa
chú này nếu đúng 55 tuổi thì bằng tuổi my mom

...nếu có thể, chú send A đường link cảm nhận N900 của chú Nam nghe...
...đang tò mò muốn biết chú này viết những gì, send nhanh nhé...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019