Các Cách nâng cấp ROM cho Treo650

cuhiep
29/5/2006 9:8Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tìm bả ROM úp bằng thẻ, loại size lớn, sau đó muốn up ROM khác có kich thước lớn cũng được.
sau một thời gian dùng treo650, hôm nay em định nấu cho riêng mình 1 bản rom. bắt đầu từ bản rom 650 origin lấy từ folder của bác Kiên, em bỏ realplayer và versamail bằng T650tool, rồi vứt qua thẻ nhớ cho nó up rom như cách 2 mà bác Hiệp hướng dẫn. kết quả là con treo 650 nó cứ reset liên tục.
để cấp cứu, em chuyển qua làm theo cách 3, dùng romtool. bước 1,Cài .NET Framework 2.0, em đang cài thì nó báo là ko cần vì em đang dùng win vista nó có sẵn rồi. chuyển qua bước 2, em cài drive xong thì thấy nó báo nhận ra phần cứng mới: HTC USB sync (em ko hiểu, con treo của em là hàng Palmone, sao lại báo là HTC ). qua bước 3, 4, máy em đã vào bootloader, thấy 4 vạch màu to đùng ngang màn hình. sang bước 5, em ko biết kiểm tra kiểu j, nhưng vẫn thấy nó báo hiệu là có usb như lúc mới vào bootloader (mặc dù trong my computer ko thấy có cái usb nào ). bước 6,7, 8 em đã làm như hướng dẫn. đến bước 9, em vào phone info thì ko thấy hiện thông tin j cả, quay lại tab upload em thấy nó báo là 'phone not ready' bên cạnh nút upload.
cho em hỏi 1 chut: ở bước 8, chọn đường dẫn đến rom có phải là đường dẫn đến file ace-palmos.zip ko?
mong các bác chỉ dẫn giúp em up rom tiếp chứ cứ để nó đắp chiếu thế này nhìn thương quá mà em thì lại ko có gì để alô.
-> chọn đường dẫn đến rom là đường dẫn đến file ace-palmos.zip, sau khi chon file nay thi no se tu dong reload kiem tra thong tin kich thuoc cua rom so voi kich thuc rom tren may, neu nho hon hoac bang thi nut upload moi co tac dung, neu thay lon hon thi ban hay xoa bot ung dung cho toi khi nao nho hon nay bang thi thoi.
-> co the romtool chua nhan duoc driver ban da cai driver dung chua neu da cai dung thi sau khi bat romtool len doi mot chut thi man hinh bootloader cua treo se hien len hinh cai may palm giong nhu hinh trong tab info cua romtool vay do, man hinh nay hien thi thi mut upload moi co tac dung.

em cảm ơn bác hqkhanh đã chỉ giúp.
giờ thì máy em up rom ầm ầm rồi. hóa ra nếu chỉ cho chạy file driver kèm theo bộ romtool là chưa đù. em còn phải update lại driver cho nó thì thằng romtool mới thèm nhận máy. các bác khác khi cài cái treo loader driver không biết có phải làm như vậy ko mà ko nói ra làm em mệt gần chết, tưởng đi luôn con treo 650 rồi.
không chết được đâu ^^...giết nó thêm vài lần nữa đi bác...
hic, hum nay định up rom để dùng được cái thẻ 4g mà cũng bị y như bác trên kia, vào phone info thì ko thấy hiện thông tin j cả, quay lại tab upload em thấy nó báo là 'phone not ready' bên cạnh nút upload, ở dưới vẫn báo phone found, hic, giúp em với các bác ui, sao vào rom tool cái nó check một lúc ở dưới thì báo không update được, hic, có ai biết giúp em với
bị giống mình ah?
vậy thế này nhé, khi bạn vào bootloader rồi, xem dưới thanh taskbar có cái biểu tượng usb ko (hình như nó nhận là HTC usb sync hay sao ý ). bạn vào properties của nó, chọn update driver cho nó. nhớ chọn để thằng win tự động tìm driver, mình ko phải chỉ nó đến chỗ nào đâu (vì mình cũng chẳng biết nó ở đâu). thế là xong, giờ bạn vào romtool là nó nhận ầm ầm.
Khoa-ccu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cũng bị i như bác blackface. Mới đâu download rom của bác Kiên về up bằng thẻ nhớ cũng bị reset liên tục, Sau đó cài bằng tool nhưng em đã làm như hd mà máy tính vẫn ko nhận palm. Bác blackface có sdt hay yahoo ko, cho em xin với đang cần bác giúp đỡ. Thanks
cách của mình chẳng qua là cài lại driver cho con treo thôi vì nếu chỉ chạy file treo 650 bootloader driver thì thằng win vẫn không chịu nhận máy. nếu trưởng hợp của bác khoa-ccu khi cắm cap vào mà máy không nhận ra phần cứng mới thì cách của mình không còn dùng được. bác thử vào control panel rồi add hardware thủ công xem sao, có khi lại được, nếu nó có đòi driver thì bác theo đường dẫn vào folder treo 650 bootloader driver trong program files ở ổ cài win mà lấy. hy vọng các bác nào sau này tập tành up rom sẽ không phải vất vả thế này.
Các bác ơi cứu em với. Em uprom theo cách 3
máy đã vào bootloader
máy tính đã cài drive và đã nhận thiết bị
nhưng khi chạy Romtool nó cứ bao : upload : Phone not ready
Device Status: found phone. waiting for bootloader
các bác giúp em với
nghia712
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cũng bị như vậy.Update driver rồi vẫn không được
nghia712
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thật là xui xẻo cho em.Hôm qua đang Uprom cho TREO650(up bằng thẻ nhớ),đột nhiên cúp điện.thế là máy cứ chớp tắt liên tục.Không làm được gì.Có Pro nào biết cách khắc phục không?Help Me
Em đang dùng Palm centro AT&T, bác Hiệp chỉ giúp cách up Rom con này với... Thanks bác nhiều
topic này chỉ dùng cho treo 650 , up room cho cen tro thì up bằng thẻ bác ah
ongtieu
TÍCH CỰC
15 năm
bản rom centro của bác Kiên up bằng thẻ như thế nào vậy?
mình chẳng thấy thư mục con là DeviceCustomizer và Start.prc ở đâu cả?
Mình đang dùng Centro AT&T. Bác Hiệp có thể cho biết cách up ROM bác nói ở trên có áp dụng được không? Nếu làm thành công thì máy liệu có bị khóa lại như trước không.
Nhân tiện bác có thể hướng dẫn thêm cho mình biết cách gỡ bớt các ứng dụng sẵn có không cần thiết của Centro khi upROM luôn.
Cảm ơn và chúc bác mạnh khỏe.
solo
ĐẠI BÀNG
15 năm
sao kì quá , mình up rom thành công nhưng vẫn còn mấy cái app của rom cũ là sao mấy bác 😕
không hiểu luôn
là các phần mềm đã đc copy vào RAM đấy, bác phải hard reset sau khi up ROM mới được
Bác nào có rom của treo 650 palmOne úp bằng thẻ nhớ cho mình xin với.
Các bác ơi.Em up rom bản PALM_English_only của bác nào cuhiep máy palm của em tự nhiên chết luôn(không reset,màn hình tắt ngóm,pin rất nóng,xạc ko báo đèn).Em up rom từ thẻ.(bản rom có thư mục DeviceCustomizer và file start.prc)Em có cắm xạc khi up rom.Lỗi cuối em nhìn thấy báo là " lỗi up rom không thành công",không tự động khởi động lại,và tắt ngấm luôn.Máy em mua được 1 ngày tại phuonguyenmobile.91 Hào nam-Ô chợ dừa(bảo hành 3 tháng).Lỗi này do em lên phuonguyenmobile không bảo hành.Bác nào biết lỗi xin chỉ giáo cho em.(nguyenvanlan0902057205@gmail.com)
Chân thành cám ơn các bác.Palm 650 GSM
Các bác ơi.Em up rom bản PALM_English_only của bác nào cuhiep máy palm của em tự nhiên chết luôn(không reset,màn hình tắt ngóm,pin rất nóng,xạc ko báo đèn).Em up rom từ thẻ.(bản rom có thư mục DeviceCustomizer và file start.prc)Em có cắm xạc khi up rom.Lỗi cuối em nhìn thấy báo là " lỗi up rom không thành công",không tự động khởi động lại,và tắt ngấm luôn.Máy em mua được 1 ngày tại phuonguyenmobile.91 Hào nam-Ô chợ dừa(bảo hành 3 tháng).Lỗi này do em lên phuonguyenmobile không bảo hành.Bác nào biết lỗi xin chỉ giáo cho em.(nguyenvanlan0902057205@gmail.com)
Chân thành cám ơn các bác.Palm 650 GSM
jdkhang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Up ROM Blacktie từ thẻ nhớ

Bạn áp dụng theo cách này, cũng up ROM từ thẻ nhớ được và dễ dàng nè:
Mình áp dụng theo cách này, up ROM bản Blacktie thành công. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM