Các vụ hack Bitcoin lớn nhất trong lịch sử

Duy Luân
9/12/2017 13:11Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sonvt9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào ko muốn hack thì mua ví lạnh trữ btc vào đấy 10 năm sau mở ra bán
Kin_92
TÍCH CỰC
6 năm
Btce sập 7/2017 thớt ơi
m0no
ĐẠI BÀNG
6 năm
có vài đồng giá cao hơn btc đó bạn. lên coinmarketcap tham khảo nhé.
zerglingno3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@m0no đồng nào thế bạn ?
longoanhi
TÍCH CỰC
6 năm
@zerglingno3 Đồng ponzi thuần
zerglingno3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@longoanhi hiện tại những đồng có mặt trên coinmarketcap không có đồng nào có giá ngang BTC và giá trị vốn hóa cũng ko đồng nào bằng BTC cả . Đồng của bạn ở đâu gửi link xem
m0no
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zerglingno3 đây bạn nhé: https://coinmarketcap.com/all/views/all/

vào mục All rồi click sort Price từ cao đến thấp, vài đồng cao hơn BTC do sự định giá, chứ nó ko có giá trị, với số lượng nó ít, nó ko được đón nhận, marketcap nó thấp nên nó ko nằm trong Top 100 nên xem mặc định sẽ ko thấy.
Foxxxxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bitcoin chả khác gì cái hồi sốt đất ở HN 😁. Nổ lúc nào chả biết
Trc h vẫn k tin vào tiền ảo BCT này
Đã update vụ USB -> USD, cảm ơn anh em, quen tay hihi
longoanhi
TÍCH CỰC
6 năm
Khả năng trong tuần tới btc nổ lớn, btc thật ra mô hình ponzi nó hay lập các cty shitcoin thu hút vốn trảde theo kiểu tiền tệ, khi cần bơm btc thì rút toàn bộ vốn từ altcoin wua đảy nó
legiondark
TÍCH CỰC
6 năm
@longoanhi Bác có hiểu thế nào là ponzi không? BTC có thể là bong bóng nhưng nó k phải ponzi, bác nói thế khác nào bất động sản cũng là ponzi?
longoanhi
TÍCH CỰC
6 năm
@legiondark Nhìn nhận thật tế đi bạn à
minhtuancb
ĐẠI BÀNG
6 năm
em có ít 64 bitcoin để trong máy tính, thế nào đi cài lại win mà bị hack mất 32 bit giờ con có 32 bit hix
thegiang889
ĐẠI BÀNG
6 năm
làm cái cho ae nghiên cứu cho kĩ đi bác @Duy Luân , vô tt thường xuyên mà ko thấy nói nhiều về tiền ảo
xmanzero
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tháng 7/2017 nha!:eek:
Đầu tư ngay còn kịp chứ lên cao quá thì bó tay
thangtl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duyluan: crytocurrency bạn đang đề cập nếu gọi trong tiếng việt là tiền mã hóa, tiền thuật toán, ko phải là tiền điện tử nhen.
legiondark
TÍCH CỰC
6 năm
@thangtl Thật ra người ta vẫn quen gọi nó là tiền điện tử, mặc dù công nghệ của nó cao hơn 1 bậc so với các trang web lưu giữ tiền truyền thống như kiểu paypal.
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
Bài viết này sẽ là động để mình học it và tìm kiếm cách hack bc
Có 1 coin mua khi nó chưa đến $600, trứic tự hứa lên $6000 sẽ bán mà thế nào lại quên phéng mất.
Chả nhẽ đợi nó lên $60000 😃
NamAnn
TÍCH CỰC
6 năm
@dac
Foxxxxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dac Sắp lên 60K rồi đó bác, cơ mà được giá thì bán đi, bóng bóng nổ lúc nào chả biết
NamAnn
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy vụ kia toàn chục ngàn trăm ngàn bitcoin, sao sàn Poloniex có 97 thôi mà cũng được kể là trong top lớn nhất lịch sử nhỉ.
tronglt123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiêu đề sai rồi, bitcoin từ năm 2009 đến giờ chưa bao giờ bị hack, đó là hack sàn giao dịch hoặc máy tính cá nhân để đánh cắp dữ liệu
Tháng 7 năm 2017 chứ nhỉ 😁
sao_lai_the
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod chắc mới tìm hiểu về Tiền kỹ thuật số/Tiền điện tử nên thấy nhiều khái niệm mơ hồ và chưa đầy đủ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019