Cách cài đặt Windows 10 Technical Preview for Phone, mới chỉ hỗ trợ Lumia 630, 635, 730 và 830

Duy Luân
12/2/2015 23:10Phản hồi: 275
Cách cài đặt Windows 10 Technical Preview for Phone, mới chỉ hỗ trợ Lumia 630, 635, 730 và 830

Microsoft hôm nay đã chính thức ra mắt Windows 10 bản thử nghiệm (Technical Preview) dành cho một số máy Lumia. Các máy được hỗ trợ trong đợt đầu này chỉ là những mẫu trung và cận cao cấp: Lumia 630, 635, 636, 638, Lumia 730 và Lumia 830, người dùng các thiết bị cao cấp như 930, 1520 sẽ phải chờ thêm một thời gian nữa mới có thể trải nghiệm Windows 10. Giờ thì Microsoft dã cho phép hầu hết các máy Lumia của hãng được trải nghiệm Windows 10, ngoài ra còn hỗ trợ thêm cho HTC One M8 for Windows. Cách nâng cấp thì mời các bạn thực hiện như bên dưới:
  1. Tải về ứng dụng Windows Insider trên Windows Phone Store

2. Truy cập vào trang web insider.windows.com, đảm bảo rằng bạn đã đăng kí tham gia chương trình thử nghiện Insider
  3. Chạy ứng dụng Windows Insider vừa tải về, đăng nhập bằng tài khoản Microsoft của bạn
  4. Chọn "Insider Fast" nếu bạn muốn nhận ngay những bản build thử nghiệm khi chúng được Microsoft phát hành, chọn "Insider Slow" nếu bạn muốn nhận những bản update đã qua kiểm nghiệm
  5. Xác nhận việc tham gia Insider của bạn rồi chọn vào ô check
  6. Tiếp theo, vào Settings > Phone Update > Check for Updates
  7. Thiết bị sẽ tự động tải về các bản cập nhật cần thiết cho Windows 10. Máy có thể khởi động nhiều hơn một lần
Vài lưu ý khi bắt đầu:
  • Bạn phải truy cập vào Wi-Fi
  • Pin còn ít nhất 40%, bộ nhớ trong phải từ 8GB trở lên
  • Đây chỉ mới là bản thử nghiệm nên có thể bạn sẽ gặp lỗi trong quá trình sử dụng
  • Máy của bạn phải ở bản Windows Phone 8.1 build 14219 trước khi chạy cập nhật Windows 10
  • Một số khu vực và phiên bản thiết bị, nhất là các máy bán theo nhà mạng, sẽ không được update Windows 10 Preview
Nguồn: Microsoft
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ẹc :3 thử nghiệm không theo quy tắc gì rứa
Ko có l525 😔
anhminh_sd
TÍCH CỰC
9 năm
Có winp10 rồi kìa,chúc mừng lumia
1520 của em méo mồm 😔 Anh Microsoft kì này chơi quê quá
bigmonster
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy Luân Denim con ngóng mãi chưa ra nữa cơ.
@Duy Luân
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
Chắc chả khác gi rt
cầm 930 gold và 1520 mà xót... Ms ác quá.
@cuhiep a hiệp cầm 1520 mà rành úp ọt thì còn có lumia denim mà xài đỡ. còn dân mù như tụi em cầm 1520 thì chỉ có khóc ré. vì lumia denim còn ko có mà xài thì nói chi là windows 10.
ko hiểu sao dòng thấp lúc nào củng dược trải nghiệm cái mới trước, còn dòng cao thì chờ dài cổ vậy anh hiệp
@cuhiep Gì mà căng thế bạn . Để bọn chuột bạch nó thử trước đi.
về lumia 830 thì chỉ có 830 at&t mới có bản win10 thôi
@bin5988 Bản preview thì ko phân biệt nhà mạng đâu. Bản firmware chính thức thì mới tùy vô nhà mạng. Mình xài của AT&T mấy bản Amber, Black, Cyan thì chờ dài cổ, bản Pre Dev thì chỉ cần có app Pre Dev hay Win Insider và thông báo từ Microsoft cho tải về thử nghiệm là đc. Bạn đã cài Win In và đăng kí chưa. Có mail xác nhận là Insider mới làm đc
@bin5988 Lu VIệt nam của mình lên từ 1h đêm hôm qua bạn à !
Fatbird1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho xin 500 vnd hình ảnh đi mod
Quá nhanh cho đội đá banh 😁
@Fatbird1995 mình không có máy 😔(( toàn xài máy cao cấp :((( vỡ mồm
Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân Chạy ra store mượn đỡ cái trên tay cho ae coi đi anh :rolleyes:
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy Luân bác @Duy Luân khoe hàng trắng trợn chưa 😕😕😕😕
Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
9 năm
>8G bộ nhớ trong thì đợt preview này xác định không có dòng họ 5xx rồi :rolleyes:
lxh1290
TÍCH CỰC
9 năm
@Verga-WDAS chuẩn luôn , bán 525 để nâng đời ai cần pmmmmmmmmmmmm
ngauti92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lxh1290 giao lưu với lumia 630 ko bác :3
tự nhủ là cho mấy em trung cấp đi làm chuột bạch trước, còn 1520 của mình đi sau ăn hương ăn hoa =))
@se7enlove1608 =)))) chắc phải nghĩ vậy cho đỡ buồn quá
Hari_Nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@se7enlove1608 Không biết ăn hương hoa thế nào chứ đợi Denim hoài tui từ háo hức chuyển sang bức xúc luôn rồi nè.
@Hari_Nguyen up rom malaysia đi bác,em lên Denim được hơn tuần rồi,dùng ngon lành lắm,mỗi tội 3 cái phím nó hơi sáng,bật cả lúc coi phim.
camera thì quá tuyệt rồi,em up nhanh trải nghiệm cho ổn định còn về chụp Tết quay Tết,chờ bản rom VN chắc mùa quýt
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@se7enlove1608 ơ thế 830 của e cũng ko đc coi ra gì ạ :'(
sáng tới giờ e đang sướng đây, các bác đừng có mà dìm nhé
@Duy Luân Denim chính thức cho 1520 đến giờ còn chưa có, nói gì Win 10 anh, em hóng mà tăng chiều cao thêm mấy tất cũng chưa thấy 😃
ôi 520 😆)
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã đến lúc tậu lumia 830 hay 1520 rồi. cơ mà chọn máy nào cả nhà nhỉ
tsonmodelch
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lúc nào cũng vậy, 1520 bị đối xử quá bạc bẽo. Chắc phải mắc một thời gian dài nữa thì mới có trãi nghiệm. Đúng là hôm nay thứ 6 ngày 13
cuticuti
TÍCH CỰC
9 năm
tay microsoft này có ác cảm với 1520 nè :'(
@cuticuti 1520 cấu hình cao nên nhìu ứng dụng làm chưa xong..đợi thôi
Hari_Nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao thấy Joe Belfiore giới thiệu trên con 1520? Làm mình háo hức.
raycule
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao đăng ký rồi mà nó báo no build ta 😔:(:(
đăng nhập tk thì k đc:(:(:(:(:(
Amonteur90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ tưởng 1520 930 sẽ có bản thử nghiệm trước cơ. Vì toàn máy cấu hình cao. Ai dè. Microsoft khó đoán quá. :v
drdoanh01
ĐẠI BÀNG
9 năm
1520 denim mãi chả đến lượt, giờ lại còn win 10. chả hiểu tn. biết trc chắc làm con 730 hay 830 quá
Windows 10 - Lumia 830 😁

@Lựu Đạn wow..đẹp đấy.nhưg chạy có ngốn pin ko bạn
khanhduy1102
ĐẠI BÀNG
9 năm
@le uy long Điện đã phổ cập đến muôn nẻo ngóc ngách, chưa kể xạc dự phòng...Vài ba % pin việc gì phải tăn tăn...😃
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
@Lựu Đạn cái này là w10 đợt đầu. build mới rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019