Cách phân biệt Model Number và Firmware download cho iPhone & iPad

cydiatoday
5/12/2012 6:10Phản hồi: 431
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chủ thread cho em hỏi chiếc iPhone 5 của em là model A1428 AT&T bản quốc tế nhập code.em muốn restore về trạng thái xuất xưởng,dùng chế độ DFU í . ko biết nếu restore như vậy có bị lock lại không ạ ? em xin cảm ơn , em mới dùng nên ko rõ cho lắm
@chinhnhat189 Các bác ai biết trả lời dùm em với 😔
Nếu bản quốc tế restore DFU hay thường đều được. Chỉ sợ máy mua code lên world lởm thôi.
@barrettroyal Mình đọc hướng dẫn rồi tự restore thôi.bên CellphoneS họ nói hàng quốc tế thì ytam đấy bác ạ 😃
@barrettroyal Bác kiểm tra máy mới 100% rồi nta bảo hàng quốc tế + active nhận sim luôn thì ok 😃
@chinhnhat189 Dzị chắc ok vì lúc mua mình check thì máy chưa active.
Thanks bác
@cydiatoday Bác cho em hỏi máy mỹ ll Đem sang sing đổi được không bác , em có con sprint bị lỗi muốn đổi máy khác , mà qua Mỹ thì vé Mac quá , qua sinh rẻ được 1 mớ
bác cydia cho e hỏi máy A1428 và A1429 hơn nhau ở điểm nào vậy bác?
Nên đem lên tiệm kêu nó restore để biết.
@cydiatoday Tình hình là em hôm qua có cho nó update tự động qua iTune, hôm nay restore fw bằng tay/ Thấy vẫn dùng được.
Tại hôm qua em check internet thấy là bản lock, nhưng mà shop bán bảo là worl.
Cũng ko biết sao nữa. Cài fw CDMA
NgocHuan1st
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cydiatoday em định mua ip5 bản ll 16gb. bác chỉ em vào đường mua máy ngon và dùng ngon 1 chút được không ạ. nhân tiện đây bác inbox em xin cái số điện thoại thực sự cần 1 pr0 như bác chỉ giáo. em thấy bài viết của bác dễ hiểu.
@NgocHuan1st Thực sự mình không thể cho số phone vì rất còn nhiều việc hằng ngày, bạn thông cảm, cần gì trên này đáp ứng dũng được.
Em moi mua 1 chu iphone 5. Co ai check ho e voi xem la ban lock hay unlock voi a emei 013334008056787. Thanks
bài viết rất hay
cho e hỏi cái này, nếu ip5 lock nhà mạng sprint và verizon ở Mỹ, mua code lên world thì có thể đút sim AT&T, T-mobile hay về Vn xài dc ko a? chỉ có LTE là ko xài dc với nhà mạng AT&T hay T-mobile, đúng ko ạ😃
@godicm2 Chuẩn luôn bác ạ. LTE của AT&T và T-Mobile băng tần khác nên bác phải dùng máy A1428 😃
Mấy bro cho hỏi máy em la a1429 cua nhà mạng verizon thì em down fw nào,tại em gà mấy cái này nên mong hổ trợ và sao check biết là quốc tế hay lock thanks
@gizz143 Không cần biết em nhà nào, chỉ cần biết Model number 29 thì down 5,2.
tại mình đọc cm ở trên thấy a1429 là gsm+cdma nên tưởng down dc cả 2 fw,và cho mình hỏi thăm A28 xài tốt hay a29 tốt thanks bro
Anh Cydia ơi, cho em hỏi xíu là bên Singapore nó bán máy World thôi đúng ko ạ, có Lock ko?
Tháng 3 nhóm em 12 đứa định wa Sin chơi mua hơn chục máy về cho người thân or bán mà đó h chưa từng có kinh nghiệm mua Iphone, a có thể chỉ e vài cách đc ko?
Ví dụ: đi Sin thì nên mua máy gì? Cũ hay mới..
Thanks a đã chia sẻ ạ! ^^
a cydia và mấy pro cho e hỏi,e mới đập hộp con ip5 word LL trắng ,chưa active,ve sài thì thấy cài cảm biến ánh sáng (sensone ) k hoạt động,cái autobright để on or off jì thì màng hình cũng k thay đổi?mấy a cho e biết con ip5 trắng nào cũng dzậy hay lỗi fw (6.0.1) hay mấy e có vấn đề ạ.
leeminheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin chào tất cả các bạn.mình có 1 câu hoỉ nhỏ,nhờ các bạn trả lời giup.mình cảm ơn nhìu nha!sự việc là nhu thế này:mình vừa mua 1 con iphone 5,16gb,máy này nằm trong danh sách đen của apple-maý báo mất,chỉ xài như ipod thui,mình thấy rẻ nên mua để ngje nhạc choi game thui.nhưng bjo nếu như mình đi thay caí main mới vào thì có thể hòa mạng,nghe gọi,su dụng bình thường dc ko?và nếu sữ dụng dc thì có update dc bình thường ko?nhờ các ban naò am hiểu vấn đề này giải đáp thắc mắc giúp mình.,chân thành cảm ơn!
ari.phan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leeminheo Thay main sử dụng được ngay bác ơi. Vấn đề là bác mua ở đâu được cái main mới là vấn đề. Cả cái máy đắt và quan trọng nhất là cái main. Còn các bộ phận khác coi như không tính tới. Hic hic. Thế thì theo em bác mua máy khác bản quốc tế luôn cho nó ngon.
Của rẻ là của hôi, của hôi là... hôi của!
Chốt lại loại nào dùng gsm only ổn định ngon nhất, ít tốn pin nhất vậy bác con vụ ZA,ZP, LL với vụ này có gì liên quan không bác, em đọc tin cứ loạn cả lên
Các bác cho em hỏi chút vs ạ...e mua ip5 của orange Pháp model A1429, ime:013351005977378 giờ e có nên mua code lên Qt vì sợ nhà mạng khoá vào giống sprint k ạ vs lại A cydia cho e hỏi là resto cài FW như bài viết trên nhằm mục đích j k ạ...e mới dùng ip nên gà mong các bác chỉ giáo
Nên mua code lên World cho ổn định, vì không thể nói trước điều gì với thằng iTunes cả!
IMEI của bạn có sai số không check được.
Download FW 6.0.1 theo Model Number của iPhone5 để khi cần restore cho sạch máy, giống như cài Windows vậy.
@cydiatoday E sửa ime oy bác...thanks bác nhé.mà h mua code máy e hết nhiu tiền mà bác chỉ dùm e chỗ mua code uy tín đc k ạ
@cydiatoday Em mua máy của viettel rồi đóng thêm 500k lên world, cho e hỏi là cái world của viettel có khác gì so với vinaphone k ạ. Máy mới mua về có cần restore như bác nói k
Chờ tí thế nào cũng có mấy vua code ghé...
xem giúp e con 4s IMEI 013042003976492 co phải bản QT ko thanks bac
@dtphat Đây bạn: http://iphoneox.com

Screen Shot 2013-01-08 at 9.55.52 PM.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019