Cách về lại Android 8 cho Nokia 7 Plus sau khi thử Android P

Duy Luân
21/5/2018 0:3Phản hồi: 69
Cách về lại Android 8 cho Nokia 7 Plus sau khi thử Android P
Thử nghiệm Android P một thời gian cũng chán hoặc có lỗi nào đó nên anh em muốn về Android 8.0, và trong bài này mình sẽ hướng dẫn anh em làm chuyện đó. Rất đơn giản và nhanh chóng, cũng không mất dữ liệu gì cả nhưng anh em vẫn cứ backup máy trước cho chắc ăn nhé đề phòng trường hợp có rủi ro nào đó xảy ra. Xem hướng dẫn backup máy Android ở đây.

1. Sạc pin cho điện thoại trên 50%

2. Vào link https://www.nokia.com/en_int/phones/developer, đăng nhập bằng tài khoản mà hôm trước bạn đã dùng để đăng kí chương trình thử nghiệm Android P.

3. Nhấn vào dòng Manual Roll Back > kéo xuống tick chọn ô đồng ý điều khoản > Download

4. Trong khi chờ, download ADB ở đây, giải nén ra. Nếu bạn đã tải hồi trước rồi thì thôi. ADB là công cụ dòng lệnh để điều khiển thiết bị Android của bạn. Xem thêm cách dùng ADB ở đây https://tinhte.vn/threads/huong-dan-su-dung-cac-lenh-command-adb-co-ban-cua-android.2088579/. Lưu ý: nếu xài Mac, bạn sẽ cần thêm dấu ./ trước lệnh adb, ví dụ ./adb devices

5. Trên Nokia 7 Plus, tắt hẳn máy đi, sau đó Nguồn + Volume Up trong 10 giây đến khi máy rung và hiện logo Android One thì bỏ hai ngón tay ra

6. Đợi một lát trên màn hình sẽ hiện con Android, dấu chấm than đỏ, lúc này nhấn giữ nút nguồn rồi nhấn phím Volume Up

7. Menu Bootloader sẽ hiện ra, dùng phím mũi tên di chuyển vạch sáng lên xuống đến dòng Apply update from ADB. Nhấn nút nguồn để xác nhận.

8. Kết nối điện thoại với máy tính bằng cáp USB, kiểm tra xem máy đã kết nối với nhau chưa bằng lệnh. Sau mỗi lệnh nhớ nhấn Enter

Code:
cd <đường dẫn đến thư mục chứa ADB (ví dụ: C:\Users\duyluan\Desktop\ADB_Mac_Win\)>

adb devices
9. Nếu có một thiết bị hiện ra không có tên và có chữ sideload là ổn. Tiếp tục gõ lệnh

Code:
adb sideload <link tới file zip bạn đã download>
Nếu bạn làm đúng, bạn sẽ thấy cửa sổ dòng lệnh chạy chạy nội dung như bên dưới

Code:
./adb sideload /Users/duyluan/Desktop/B2N-3050-0-00WW-B01-update.zip

serving: '/Users/duyluan/Desktop/B2N-3050-0-00WW-B01-update.zip'  (~94%)    * failed to read command: Undefined error: 0
10. Khi đã hoàn tất, nếu có báo lỗi trên màn hình máy tính thì kệ, miễn là màn hình điện thoại hiện dòng chữ Reboot system now là được. Dùng phím âm lượng di chuyển vạch sáng đến đây và nhấn phím nguồn để xác nhận.

11. Máy khởi động lại và bạn đã về Android Oreo.

Quảng cáo

69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ufdb
CAO CẤP
6 năm
con này chơi pubg ngon ko mọi người?
@ufdb ip 6s + chơi normal rất mượt mà.
@*LT* Chơi đc nó khác với chơi max setting nha bạn :v trò này ngốn phần cứng và đốt pin khủng khiếp, chỉ dám chơi trên con ipad air 2 thôi, con ip mình chơi nó nóng ran luôn, pin thì tuột còn hơn tuột quần
@ufdb Chơi ngon ở mãax setting bạn oi
@ufdb Con này chơi Max Setting cho phép thì rất mựot nha.
Bin điệu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình không ham hố mấy cái bản beta, nên mình vẫn dùng 8.0... Chờ bản chính thức ra mắt rồi lên cho yên tâm
@Bin điệu Cài thử thì dùng cái này cho nhanh, còn điện thoại thì chờ chính thức.
@Bin điệu mình dùng android 7 😁
trungduc1202
ĐẠI BÀNG
6 năm
K biết Androi P có hỗ trợ mấy con Snap 820-821 k nhỉ @@
@trungduc1202 Về nguyên tắc thì Android hỗ trợ hết, nhưng nhà sản xuất họ muốn bán máy mới nên ...
Hóng bản P 9 thế nào thì xem này cho biết:

Phone này bí ẩn thật, tên là RED. Có thể display holographic... Theverge ko được phép chụp hình mặt trước .

@congthanhgiong Mấy con này niche lắm bạn ơi
@Duy Luân Cliche chứ nhỉ Luân
@Duy Luân Lên p cho 7plus h đúng chán.mở khoa cắm ứng ko bạn đc.chan vl
DAVIDHUY08
TÍCH CỰC
6 năm
Ôi như iOS có phải khoẻ hơn không. Shift update thôi.
@DAVIDHUY08 khoá sign thì vỡ mồm.
a76vna
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trangthanhphuong Beta về final thì không bao giờ khóa sign cả
Mất dữ liệu đó bác, nãy vừa về bằng ota cho con pixel nó xoá sạch, nên backup trước khi quay về
hungpnc
ĐẠI BÀNG
6 năm
😃
Mất sạch data là điều báo trước. Nhưng lo gì thường thì mọi người vọc đều Backup các thứ lại rồi. Còn ai chưa làm thì coi như 1 bài học sẽ nhớ mãi thôi. Thêm 1 ít kinh nghiệm có sao đâu. hheheheh
Đọc nhanh tưởng cài android 8 cho iPhone 7 Plus hết hồn 😁:D:D
@Tiên Tuấn Tú Bác khôi hài thật. Đang buồn ngủ đọc hết.... đói bụng luôn. Hehehe
ủa nghe bảo android càng lên càng mượt

lên rồi không muốn xuống

lạ vậy ta?
Haichungpt93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kill.applehater Ifen tranh thủ vô blame à
CBDancer
TÍCH CỰC
6 năm
@kill.applehater iPhone t lên beta xong chán rồi cũng muốn xuống nè
@kill.applehater Mới beta à ông thần. Hehe
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kill.applehater Thanh niên định gây war nhưng kiến thức tiểu học nên ăn gạch đầy mồm 😆
Ai cũng hiểu nhưng chỉ một mình bác ko hiểu biết thôi. Đọc và theo dõi về chủ đề này rồi hãy phán. Đừng để mấy bác android cười cho. Hahahah
Muốn apple ra ipad mini 5 quá
mix 2 :p liệu có được hỗ trợ lên P không nhỉ
Bạn chỉ cách làm này thì gần như bẻ gẫy cần câu cơm của anh em sửa chữa điện thoại rồi còn gì nữa.
XBlue
CAO CẤP
6 năm
@Emranhieulam1990 có vấn đề tâm lý à bạn, chỉ là chia sẻ 1 thủ thuật nhỏ trong vô số vấn đề mà nghiêm trọng hóa vậy
những cái này người ta share cho nhau trên mạng chứ có phải bí kíp của mấy anh em kỹ thuật tìm ra đâu mà muốn giữ làm của riêng
@XBlue Lỗ nhỏ nhưng làm đắm thuyền đó đồng chí. Thủ thuật mà cứ công khai chia sẻ cho nhau như này thì thợ sửa điện thoại ăn cám à.
XBlue
CAO CẤP
6 năm
@Emranhieulam1990 đây chỉ là những thủ thuật mức độ dễ làm, còn rất nhiều việc cho họ làm, làm gì phải lo bò trắng răng
trên mạng có bao nhiêu là chia sẻ các lĩnh vực thì thợ thầy chết đói hết à
thaitanbuu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Yêu a
vu van cong
ĐẠI BÀNG
6 năm
May quá chưa lên, vẫn dùng 8.1 cho sướng
Nokia có vẻ ko muốn bán ở vn.
@cosmos47 Vẫn bán bt mà bạn.
@VuDucCanh1987 Thông qua các khu vực cửa hàng của fpt, thegioididong, mainguyen, ... minh thấy từ cao tiền 7+ đến thấp tiền 8110 rất hiếm hàng
thaitanbuu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình không thể vào Menu Bootloader. Dù đã bật USB Debugging. Giúp với. Máy Nokia 7 plus ạ
@thaitanbuu http://nokiamob.net/2018/03/24/how-to-enter-recovery-mode-hard-reset-or-un-freeze-nokia-smartphones-with-android-oreo/
khanhkd2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko biết nexus có lên ko nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019