Cải thiện hiệu năng đơn giản bằng cách Hard-reset ios 10

Orbit85_1
6/10/2016 4:44Phản hồi: 25
Chia sẻ với các bác 1 cách đơn giản mà mình đọc được trên mạng và thử áp dụng 1 thời gian, bác nào biết rồi thì thôi. Khi máy dùng 1 thời gian dài (khoảng vài tháng) mà không muốn restore thì các bác thử hard-reset theo cách sau, sẽ thấy hiệu quả rất rõ cả về độ mượt lẫn thời gian dùng pin:
- Bấm nút nguồn + nút home cùng lúc, giữ khoảng 10 giây sẽ thấy màn hình tắt, vẫn giữ nguyên 2 nút cho đến khi màn hình hiện quả táo thì bỏ tay ra, chờ máy khởi động vào home screen là ok.
- Đối với các máy 6s/6s plus/SE thì khi màn hình tắt sẽ thấy sọc hay nhiều khoảng màu đen trắng, ghi khác nhau các bác đừng lo, không vấn đề gì cả. Còn với các máy như 6/6plus/5s thì màn sẽ đen xì 1 cái rồi bật lên, ko bị hiện tượng nhiều khoang màu như các máy đời sau. Cái này e đoán do thiết kế phần cứng thôi, ko liên quan đến màn lô, màn zin gì đâu ạ.
- Giờ thì làm thôi, chúc các bác vui!
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namtuocnfn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tuyệt vời, restart giờ gọi thành hard reset... 😁
Orbit85_1
TÍCH CỰC
7 năm
@namtuocnfn Đấy đâu phải restart bác, mời bác tham khảo:
http://www.wikihow.com/Hard-Reset-an-iPhone
Mình toàn reset dòng 2 cho nó rực rỡ
@maz9717 Thử hỏi có bao nhiêu thanh niên mua thêm dung lượng Icloud? Thanh niên trên có mua k?
Orbit85_1
TÍCH CỰC
7 năm
@Tình Lê Manucian Thế thì kêu ca gì nữa, ko muốn mất tiền mà vẫn muốn cloud space phải to, đúng là cạn lời 😆)
@Orbit85_1 Vãi thanh niên. Có đọc kỷ k vậy???
@AnSongZong

Sent from my iPhone using Tapatalk
vatlitre
TÍCH CỰC
7 năm
Phát hiện mang tính đột phá. Xứng đáng đạt các
Loại giải hihi.
Ngoại trừ danh bạ, tin nhắn, dữ liệu web, thì mình chả backup cái gì lên icloud cả 😃, cũng kg restore gì hết, thích thì xoá all 😃
Ai thì mình không biết chứ mình dùng iCloud chỉ để backup danh bạ với bookmark Safari thôi, còn hình ảnh ném lên Google Drive hết 😁
Orbit85_1
TÍCH CỰC
7 năm
@Nguyenkhang95 Chả có gì bằng hàng chính hãng cả bác ạ. Google drive mình cũng dùng nhưng xét về độ tiện lợi cũng như tốc độ up/down dữ liệu trên i Devices thì nó ko thể bằng iCloud đc.
namtuocnfn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tài khoản Google Drive giờ đc free bao nhiêu Gb các bác nhỉ? Lâu quá k login vào android chẳng nhớ.
@namtuocnfn 15GB nhé
maz9717
CAO CẤP
7 năm
chắc là có đó thanks niên àh :v
mình 8g vẫn còn dư vì ít bh lưu gì trên đó,toàn hình chụp ko chứ game thì đã có ipad mini rồi nên khoảng đó ko cần ^^ h xài 16g vẫn thấy ổn hehehe
@maz9717 Mình ko có iPad, chỉ có iPhone duy nhất thôi
solyan84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khởi động lại thôi chứ hiệu quả rất rõ cả về độ mượt lẫn thời gian dùng pin cái nỗi gì, vãi cả tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019