Cảm xúc với BlackBerry Key2: khác biệt và đẹp, làm việc cực thích, camera quá bèo

Duy Luân
15/9/2018 11:5Phản hồi: 492
492 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khá yêu. Nhưng phải ra đi vì iPhone mới
@Quyến_liv rồi bạn
@Quyến_liv Tìm trên FB Group liên quan đến hội K1-K2 thì thiếu gì người bán 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Quyến_liv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Em đang hẹn 1 bác bên bắc ninh r, mà cuối tuần mới đi lấy dc.
@Quyến_liv Có thêm chút thời gian chờ đợi thì tranh thủ ngó nghiêng 1-2 nơi khác xem sao, quan trọng nếu là hàng chính hãng thì đừng quên check trên smartcom nhé 😁
macovp
ĐẠI BÀNG
6 năm
có một lỗi cơ bản là mình gõ "=" trong "=))" cứ bị bay bàn phím ra ngoài rất là khó chịu khi chat facebook
@macovp Thôi tập gõ ": ))" đi
kid1412ct84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Về cam phải chưởi sony trùm sản xuất cảm biến mà thuật toán như hạch
tuhmu0915
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kid1412ct84 Lên đời xz tốt hơn nhiều rồi bạn, trc cầm con xz2 premium chụp đêm ok phết, còn về quay video thì nó cg tốt luôn 😃
tucammoi
TÍCH CỰC
6 năm
nhìn quái quá.
Haiza, mình đã từng là fan cứng của BB 😆)
@Vuong Hua Giờ thì chỉ còn là trong dĩ vãng fải ko? 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Vẫn đang dùng priv và vẫn hài lòng 😁
philong.ktnn
ĐẠI BÀNG
6 năm
May mà mình chả dùng camera bao giờ. 😁
Từ khi dùng Key2 thấy mọi thứ ổn hẳn. Key2 là chiếc đt mình hài lòng nhất từ trước tới giờ
ntgcmlfu
ĐẠI BÀNG
6 năm
xài key1 rồi sang key2 mới thấy là key2 ổn hơn hẳn về nhiều mặt, đặc biệt khoản shortcut nhanh vãi tè, đang ở gmail mà có tin nhắn tới thì nháy phát còn nhanh hơn tin nhắn kịp hiện ra.

mọi thứ ổn, pin cũng ổn, phím bấm thì ổn quá, có cái camera đúng là lởm, thời này còn chơi kiểu này, chán
@ntgcmlfu Bạn có thấy nó chạy nhanh hơn rõ rệt không? ;D
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Liệu camera có đẹp hơn không nếu ví dụ có bản update OS nhỉ?
ntgcmlfu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân nhanh hơn chứ, bấm chuyển xoành xoạch

xài sướng hơn thật luôn

camera thì cũng chả quan tâm lắm, vì ngay cả cam. của Note hay iPhone chụp chỉ đẹp trong điện thoại, k so với mấy con máy chụp hình thật nên nếu nó bỏ cái camera đi thì cũng không quan tâm
nnn1234
ĐẠI BÀNG
6 năm
tôi vẫn luôn thích BB...sẽ cố gắng gom lúa quất 1 em K2 khi nó giảm giá! trước đây với Q20 classic, nhiều người còn kiếm bản không camera ý...cần gì cam đâu 😃!
HuyHayHoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vừa live stream iPhone xong đăng bài BlackBerry 😁 bác làm việc cật lực quá
anhlau87
TÍCH CỰC
6 năm
Làm phiền anh em cho mình hỏi là: tốc độ chụp, lấy nét và lưu ảnh có nhanh hay không thôi?
Công việc của mình thường xuyên phải chụp hình, mình hiểu là nó không đẹp như các ... siêu phẩm khác nhưng nhìn tạm được, chụp, lấy nét và lưu nhanh là được rồi.
Đòi hỏi quá có khi nó nhấc cái giá lên 20 củ hay hơn nữa thì lại mệt đầu nữa.
Em ở vùng sâu vùng xa chưa có dịp đi trải nghiệm, thấy có tin tức là lao vô nhìn, bình luận mấy câu cho thêm phần cố gắng ở máy tiếp theo.😃😃😃
@anhlau87 Xác nhận ngắn gọn: NHANH 🆒
anhlau87
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Cảm ơn bác nhiều!
Rồi cũng đến cái ngày em ngồi gõ trên tinhte.vn bằng cái bàn phím của K2.
@anhlau87 Trước khi xuống tiền thì E cứ mượn ai đó K2 test thử để trải nghiệm đã nhé, dù sao tự mình test vẫn sẽ cho cảm giác thật nhất :cool:
anhlau87
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Chắc chắn rồi anh ạ.
Hóng tin ra mắt ==> Xem Trên tay, đánh giá nhanh ==> Xem Đánh giá chi tiết và các bạn đang dùng phản đòn==> Trải nghiệm thực tế ==> xem lại ví, thẻ ATM và nhìn liếc qua sắc mặt của vợ trước khi xuống tiền.
😃😃😃
@anhlau87 Đúng quy trình rồi đấy, chúc E có 1 quyết định đúng 😁
Bài đánh giá quá chuẩn. Tuy nhiên cái cam của key2 theo ý kiến mình tuy không bằng ipx hay một số loại flag ship khác nhưng cũng không đến nỗi quá bèo. Chụp thiếu sáng là cái nhược điểm lớn nhất của cam key2.
Con này và con key2 LE có chống nước không mn.
@khoanam3004TT Không bạn ơi.
@navy.seal Tks!
@khoanam3004TT Trước giờ chưa thấy chiếc BB nào tích hợp tính năng này :rolleyes:
Lion29
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Có con Motion có chuẩn chống nước và chống bụi mà bác.
@Lion29 Mình vừa đọc lại các thông tin trên mạng thì đúng như bạn nói: Motion là chiếc đạt chuẩn chống bụi, chống nước IP67 :p
hungchv
ĐẠI BÀNG
6 năm
chưa dùng BB bao rờ @@
Mình vẫn trung thành con BB PP 3 năm nay cho công việc. Còn giải trí thì dùng Android
@Sao_Cung_Duoc Thêm 1 chiếc iPhone nữa đủ 3 HĐH như mình đang dùng 😁
@crazysexycool1981 Lụm con Microsoft-Nokia chạy Winphone 10 đủ bộ tứ siêu đẳng luôn :D
@Sao_Cung_Duoc Thế thì kiếm nốt mấy chiếc của HĐH này cho đủ bộ: Maemo-Meego, Symbian, Bada :D
@crazysexycool1981 Còn thiếu WebOS của họ nhà Palm. Ngoài ra còn FirefoxOS, Ubuntu Touch, Tizen... :D
@Sao_Cung_Duoc Thôi thôi, đủ rồi :D
novavn
CAO CẤP
6 năm
Nói chung là chả để làm gì. Bao giờ app của con Key2 này mà ngon hơn app trên iphone thì tính.
@novavn =))))
@novavn Bạn thích đùa quá! 😁
@novavn Ko cần tính đâu vì điều đó chắc chả bao giờ thành hiện thực :rolleyes:
novavn
CAO CẤP
6 năm
@Sao_Cung_Duoc Đùa gì mà đùa. Ông Key2 này bảo là máy làm việc là làm việc gì, những phần mềm đó kể tên ra so sánh với iphone xem làm trên con nào ngon hơn hay lại cũng thua nốt =))
@novavn Nếu bác nói app thì khó có thể nào app Android ngon hơn iOS được vì tối ưu iOS tốt hơn, nhưng ở đây đang nói hiệu quả công việc mà chiếc Key2 này mang lại, sự tiện lợi khi sử dụng Key2 để làm cùng một công việc khi so vs các máy full touch khác.
À mà nói thêm lần nữa là nếu các bạn sài key2 thì lên playstore mua app key browser nhé. Dùng bao phê luôn vì có các phím tắt kết hợp, không khác gì browser trên BB10 ngày xưa.

Giờ mình toàn dùng cái này thay cho Chrome. Nhược điểm duy nhất của key browser là không có bản trên pc nên không sync được.
Quyến_liv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@navy.seal Thật sự chorme sync dc các bookmark nên tiện thôi
Lion29
ĐẠI BÀNG
6 năm
@navy.seal Em mua app này rồi, dùng rất tốt, nhưng đôi khi không play được video trên web và tốc độ có vẻ chậm hơn Chrome.
baovietctg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@navy.seal Mình có dùng key browser, mà vô mấy trang dạng như linkhay.vn, khi nhấp 1 link bài viết, nó mở thành tab mới, rồi đọc xong tab đó mình nhấn nút back thì nó thoát ra màn hình chính của máy luôn. Chrome ko bị như vậy
Mr.New
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có cái chất riêng của nó, đẹp theo cách của nó.
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khi nào k dùng nữa @Duy Luân để lại cho mình nhé
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân thế cướp lại từ @Duy Luân thoai kakak
@Duy Luân Hình như bác Cu chuyển sang màu Silver nên thải lại chiếc Black cho chú hả? :D
@crazysexycool1981 ko quan tâm :D cướp là cướp thôi ahihi
@Duy Luân Cuối tháng trừ lương là xong :D
Ai đã dùng BB thì cứ xác định tư tưởng trước là vứt camera đi. Dùng BB làm máy chính. Mua 1 cái đt khác cam ngon làm máy phụ. :rolleyes:
@LRA Ngày xưa con PP của mình chụp hình ổn khi so sánh với các điện thoại cùng giá.
@LRA Thực ra chụp ngoài trời với ánh sáng ban ngày đâu đến nỗi tệ lắm nhỉ 😁
@LRA Combo iPhone 7 & BlackBerry Key2 đỉnh của đỉnh 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019