Cảm xúc với BlackBerry Key2: khác biệt và đẹp, làm việc cực thích, camera quá bèo

Duy Luân
15/9/2018 11:5Phản hồi: 492
492 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meobeou
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bà chị vừa cầm về Key1 khoảng 3 tuần sau ra mắt Key2, hận đời vô đối 😔
@meobeou Mua mới rồi bán tháo thì trượt giá sót đừng hỏi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
meobeou
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Bởi vậy hổng muốn bán, mà dòm Key2 thì ghiền, hông nhẽ mần thêm 1 con zô bộ sưu tập 😃
@meobeou Nếu thế nên bán chiếc K1 đi, mua K2 thì giữ K1 mần chi 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
meobeou
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Máy kỷ niệm với bà chị, ko bán đc
slideup
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn thích BB Key 2 nhưng không dám tin vào Blackberry nữa!
@slideup BlackBerry giờ chỉ kiểm soát, phát triển phần mềm, các giải pháp bảo mật, phục vụ khách hàng còn lại các khâu thiết kế, gia công đều do TCL đảm nhận :rolleyes:
tl.law
ĐẠI BÀNG
6 năm
vậy nó nên bỏ luôn cái camera củ chuối và giảm giá xuống cho rồi
tl.law
ĐẠI BÀNG
6 năm
nghe đồn có key3, chờ xem sao rồi mua
Vào chỉ vì ảnh Cover LG V40 ThinQ 😁 Hy vọng LG sẽ có 3 camera sau là:1 Tele,1 Góc Rộng và Cam Thường :D
Chắc chắn mình sẽ mua vì lý do quay phim,chụp ảnh :D
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn cứ bị thích BB vs phím cứng. Còn vụ camera thì trớ trêu nhất là Sony cơ, ông trùm cảm biến nhưng thuật toán dở tệ thành ra SS với Táo dùng cảm biến Sony chụp lại đẹp hơn điện thoại do Sony làm
tinhte2104
TÍCH CỰC
6 năm
@phuongvn87 nếu đã chung phần cứng mà chất lượng khác nhau thì có lẽ chỉ còn do phần mềm thôi nhỉ? hay hãng không có nhân lực để làm chuyện đó.???
Alex Pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chim ưng phết, ko biết Pin ntn ?
Giá xuống dưới 9tr là quất để trải nghiệm.
@Alex Pham Pin ntn thì quá nhiều người đề cập rồi, giờ vẫn còn thắc mắc? 😁
diephonam
TÍCH CỰC
6 năm
Cầm con này trai gái gì nhìn cũng rất cá tính!! Cầm con này làm máy phụ thì rất tuyệt vời đối với những ai có tài chính tốt!! Giá con này mềm chút là okies!!
@diephonam Hàng likenew tầm 12-13tr giờ ko thiếu người bán, muốn sâu hơn nữa thì đợi :rolleyes:
BB ko dành cho số đông nên chê nhiều hơn khen cũng phải. Dc cái này thì tậm tịt cái kia, ko bao giờ thoả mãn dc tất cả các nhu cầu của mọi người.
@trungmum Gì cũng có mặt yếu & mạnh, như vậy mới đáp ứng được các thể loại nhu cầu sử dụng của người dùng chứ 😁
zycuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hâhha làm cam đẹp thì chết hay sao... ko nhặt dc mòm kkk
@zycuong Người dùng BBers ko thiết tha với camera thì sao, xém rớt hàm 😁
kelvinlong
ĐẠI BÀNG
6 năm
hận BB từ ngày xưa cùng thời vs IP4. đi Sing học 2 tuần, gom góp mua con Bold bên đó. 1 ngày đẹp trời trong lúc đi làm cần chụp ảnh thiết bị để gửi thì ko thể nào chụp rõ được cái cần chụp vì máy éo có auto focus mà cũng éo có chạm để focus. điên quá về bán luôn
blackcat_760
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn dùng Priv này đợi Key 3 rồi mua một thể 😆)))
đam mê nhưng tiền không đủ
Jokerrr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Còn một vấn đề của Key2 nữa đó là phim spacebar lởm hơn Key1 69 lần, tuy không đến mức như Key1 đợt đầu rụng màn hình nhưng rõ ràng không nên mua hàng bb đợt đầu, QC quá có vấn đề.
Cam thì không những quá tệ so với mức giá mà còn tệ hơn cả Key1.
Thôi thì chờ hàng đợt tới nó thêm màu mà fix phím spacebar và vẫn giữ được hiệu năng tốt như hiện tại thì nâng cấp.
@Jokerrr Nút spacebar lúc đầu dùng chưa quen và chắc do máy còn mới nên có chút khó chịu, đến bây giờ thì em thấy nó quá ngon.
@Jokerrr Space bar của K2 lởm hơn K1? Chả hiểu bạn đang nói cái gì? Bạn trình bày rõ hơn được ko? Lởm ở chỗ nào, lởm ntn? Ý bạn là âm thanh phát ra khi bấm hay là bạn chạm tay vào đó, máy ko tự động unlock màn hình hay bạn phải đợi đến vài giây sau mới mở khoá được màn hình? QC có vấn đề hay máy có vấn đề hay chính bản thân ngón tay của bạn có vấn đề? :rolleyes:
@crazysexycool1981 "Key2 loose spacebar" google không tính phí đâu.
Cậu không hiểu tôi nói gì thì bản thân cậu mới phải xem lại vấn đề đọc hiểu của mình.
Một người đủ rảnh để đi reply gần như từng cái comment không liên quan đến mình với chất lượng đọc phát buồn nôn như cậu tôi khuyên thật nên đi khám tâm thần.
FYI, trong trường hợp cậu thắc mắc, tôi đã blacklist cậu 2 3 lần để đỡ phải đọc cmt của cậu trên tinhte nhưng vì bl xong không vào được trang cộng đồng bb nên tôi đành bỏ.
@JohnConstantine "bl xong không vào được trang cộng đồng bb" là sao? Chặn nhau trên forum thì liên quan gì đến việc truy cập các trang công nghệ BB nhỉ! Đề xuất cho Tinh tế ngăn ko cho mem quote nhau đi, còn chưa biết vấn đề phím Space cậu kia đang đề cập là gì mà :rolleyes:
tinhte2104
TÍCH CỰC
6 năm
Một chiếc điện thoại tầm cao cấp mà Camera nó tệ thì thà như chẳng có Camera, mà thiết nghĩ với tầm giá tầm 15tr thì sao không thể trang bị được con chip 845 nhỉ???
Mình vẫn đang dùng chưa đổi sang hãng khác. Nhưng thường mình phải đợi xuống giá dưới 5tr mới sở hữu được ...
Thật Thật sự Key2 rất đẹp nhưng nếu giá thấp dưới 10tr sẽ có rất nhiều Fan trung thành sẽ mua..
@Minh Sang Nguyen Rồi sẽ đến lúc đó, đợi đi, fan trung thành 😁
Ha Culi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Key2 chưa làm tốt cho bàn phím nhập liệu, một số ứng dụng khi gõ xong, phải bấm send trên màn hình, chứ không phải là ENTER để send. Đó là điều mình chưa thích trên KEy2 còn lại ngon và ổn
Quyến_liv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ha Culi có thể do ứng dụng đó bác, ứng dụng có tùy chọn mà,
còn nếu ứng dụng mặc định của bb mà như vầy thì hơi ngu, nên để enter để gửi
và shift+enter để xuống dòng
@Ha Culi Xin thưa, đó là do app ko thiết kế tính năng Enter to Send chứ ko phải do K2 ạ! Còn tính năng nhập liệu của K2 thì nó tốt hơn bất cứ bàn phím của dòng máy nào ạ 😃
15 triệu cho cái logo đã chìm... Chíp cùi...cam tệ hại... Mua mà xài chỉ vì cái phím vật lý thì quả là hùa theo bọn TCL
Ha Culi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn Bác chưa từng dùng blackberry, hoặc không phải là fan cứng của dâu đen, nên mới ...
@Ha Culi Xài hồi B9000 giờ vẫn còn Q20 mà bác bảo ko cứng, vọc vạch tá lả... Xưa nó hạn chế công nghệ nên lựa chọn là tối ưu, giờ xung quanh bb toàn đáp ứng nhu cầu vượt trội ...bb đuối rồi nên chỉ làm chiếu lệ thôi
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn Điều mà ai cũng biết zồi thì bác còm men làm moẹ zì
Cam công nhận ko ngon cho lắm. Đây là ảnh mình chụp lúc sáng bằng cam fx nhìn màu thì ko quá tệ nhưng nó cứ thế nào ấy ...

@crazysexycool1981 _ Dạ, thì đó là lúc xấu gần như xấu nhất òi, lúc trời đủ nắng thì thực ra key2 cũng tạm được. Cá nhân em không chụp nhiều nên cũng tạm chấp nhận, dù sao thì chẳng có điện thoại nào perfect cả 😃

@iceteazz Ban ngày đủ sáng thì K2 lên ảnh ổn mà, còn nếu trong môi trường ánh sáng yếu cũng có thể khắc phục chút đỉnh bằng việc kéo ISO ở chế độ Manual lên chút :rolleyes:

@crazysexycool1981 ko có máy ảnh quá kém chỉ có người ko biết cách chụp đẹp hơn thôi bác ạ hê
@iceteazz Mấy ảnh A share ở trên thế nào? Camera của K2 đâu đến nỗi quá tệ phải ko? 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019