[Camera] Túi giúp máy ảnh chụp dưới nước

starnt
16/4/2013 10:14Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thai0303
ĐẠI BÀNG
11 năm

Nguyễn Trâm Anh - 24t - TCCG
Rách bao là lo nhất :p
rất hay,mà ko có ảnh demo ah bác?
em mẫu này trên triễn lãm thiết bị ánh sáng, bữa nhớ mon men thấy bác Thanh dạo quanh hàng này 😁 mở máy ra xem lại hình thì y chóc em nó 😆
tai9400943
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em nói thật là túi của tụi Dicapac thật sự mắc và chỉ chịu đc 5m ở mực nước , cái giá phải trả cho 1 túi dùng vs lens fix là ~2tr , trong khi trên ebay có 1 bác bán bên Hong Kong , giá chỉ 40$ và nhựa dày gấp đôi tui dicapac chịu đc tới 20m ko như bọn dicapac . 😃
áo mưa vs bao đầy đủ
Dùng bao cho súng chỉ lúc nào nhỡ nhàng thui, còn m vẫn thíc cảm giác k bao, k bọc, k che đậy, và....bóp cò đúng khoảnh khắc xuất thần...k gì tả đc cảm giác lúc đó...sướng k tả đc....
Ps: e đg tả cảm giác bấm máy chộp đc đúng khung hình ưng ý đấy. Các bác đừng hiểu nhầm nhé
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
khá là hay nhỉ
Em thấy cứ thế này cho tiện và dễ tìm. 😆, Thủ sẵn trong ví, 1 công đôi việc. :p
@hoanglam78 em nể phục bác sát đất đấy ạ!
Báo cáo sư vừ nhỏ gọn, rất rẻ, rất tiện mang theo mà lại rất dẻo dai nữa!
cái này có lâu rồi mà giờ hàng mới về vn ư?
chị người mẫu xinh quá 😔
ah, hôm bữa thứ 2 qua zshop trần đình xu mua tý đồ, gặp bác DrThanh quay clip, hnay đã lên 4rum, nhanh nhỉ
Kiếm một cái cho xuống ao nhà chụp cá cờ. Có gì lên tinhte bắt đền Dr. Thành vì .... xui dại 😁
Red_Skin
TÍCH CỰC
11 năm
Nhà tôi có 1 cái này, dùng rất ok cho đến khi bị rò rỉ nước vào làm hỏng 1 con 5D mk II, từ đó ko dám dùng nữa.
Anh bạn tôi cũng mua 1 con, ít lâu sau cũng bị vào nước, và hỏng main máy ảnh, nhưng ông này may mắn hơn gửi sang Sing thay đc main.

Bây giờ khi cần chụp và quay những cảnh dưới nước thì tôi phải dùng GoPro Hero 3, có cái housing đi kèm dìm xuống nước vô tư luôn, có lần buộc gạch vào thả sâu tới 10m vẫn ok luôn!

Ae nào định mua mấy cái túi này thì cũng nên cảnh giác, kiểm tra trước mỗi lần sử dụng, và đừng lặn quá sâu.
mua cái bịch nilon loại lớn lớn 1 chúc, cho máy và lấy dây thun buộc chặc, chắc củng chụp được ấy nhỉ, mà giá chưa quá 200 đồng...;)... nói gì thì củng phải mua 1 cái Bao cho súng của mình dưới nước cho đầy đủ đồ chơi...
chitienpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
dang lan ma bi thủng cai tui. oi thoi đời em
Nếu như vậy thì chỉ chụp ở chế độ P hoặc Full Auto thôi nhỉ, làm sao vặn bánh xe để chỉnh tiêu cự hay tốc độ, ISO được, ngay cả lấy nét bằng tay cũng khó 😔
Mình cho vào túi nilon. dùng lửa gián kín rồi lao xuống nước. ngon lành.
Đây:
kian244
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy của mình chỉ cần dán mỗi cái màn hình thôi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119