Cần giúp đỡ vấn đề về wifi

1/11/2013 17:48Phản hồi: 19
e mới chuyển qua chỗ trọ mới mà bên này mạng khá mạnh nhưng nghiệt nỗi là chủ phòng trọ không cho share chỉ 1 lap 1 dây thôi. e muốn hỏi là khi share bằng lap thông thường thì chủ có biết được không. đợt trước e có cắm dây mạng zô modem của e nhưng sau đó toàn mạng toàn khu trọ bị rớt hết. ai có cách nào để e share để chủ phòng trọ không biết không. thanks trước
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

11030661
TÍCH CỰC
11 năm
share giữa lap với nhau thì có phần mềm đó hoặc là không dùng phần mềm trên mạng nói đầy đó
@11030661 nhưng chủ phòng trọ có biết được không bác. người ta mà biết thì e mua dcom xài. 😁
11030661
TÍCH CỰC
11 năm
@sometime i mis you thì biết là có wifi được phát ra chứ không biết phát từ đâu đâu bác, em cũng đang chơi kiểu đó nè được 1 năm rồi thì phải
Có dây thì bác connect vào wifi, xem pass là gì mà dùng. Bó tay

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@trongDKNY chủ thớt không biết nên chẳng hỏi, bác cứ xem như ai cũng biết ấy. nế biết thì chỉ ra cho rõ ràng.
Thường thì ip của modem hoặc router là 192.168.1.1 hoặc 192.168.0.1
Bác có thể xem ip của modem ở gateway máy mình. Gõ vào IE, thông thường pass mặc định sẽ là admin admin, nếu k phải bác xem là modem gì,google ra liền,vào trong xem phần wireless security, có pass wifi trong tay làm sao phải xoắn 😆

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Mình định mua máy phát WiFi cho loptop chủ yếu là chơi CF , nhưng mình đi Xà Lan không biết có xài được WiFi không ? Ai biết xin tư vấn giúp e với !!!
@Wanhai3 Đi xalan điện ác quy à? Có điện 220v không? Mua cục phát wifi từ sim 3g cũng đc
chả qua là e có xài chung wifi với mấy người trong trọ.ko biết sao mà từ khi có cái thằng kia nó vô xin xài chung wifi thì cứ mỗi lần e thấy nó về cái tất cả lap bọn e đều không dùng đc wifi.wifi hiện kết nối sống wf đầy nhưng có dấu chấm than trên cột sóng wifi.chỉ khi e ra rút dây kéo vô wifi nó đi thì bọn e mới xài được
Cho e hoi mạng wife nhà e nó như vày là làm s ạ
Nhà em dùng wifi qua đầu thu mạng cáp quang lúc chơi game moba trên đt thì liên tục bị nhảy FPS ai có thể chỉ em cách ổn định FPS ở 30 không ạ ?
Cho em hỏi dạo này tốc độ dowload của e chậm kinh khủng chỉ tầm 150kb/s thôi mà lúc trước chỉ tầm 1-2 tuần thôi tốc độ tải của em là 2.3 mb/s chơi game các thứ mạng vẫn bthuong mà tự nhiên dạo này tải cái j cũng chậm
Cho mình hỏi nếu hiện tại mình không có sài mạng thì có dùng wi-fi được không và có thể truy cập mạng bằng wi-fi không
@Shanta Dùng được wifi nhé, miễn là có sóng wifi và mật khẩu wifi
.
Anh ơi cho em hỏi câu cực cực ngu cái nha

Mình có thể lưu lại dung lượng wifi mình đang bắt thành dung lượng của mình ý là chuyển về máy thay 3G 4G
Để khi không có wifi dùng thì mình có thể lôi cái dung lượng tốc độ wifi mình đã lưu khi bắt wifi ra dùng không ạ
Hỏi ngu nhá anh.không biết nó có thật không nữa
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hậu123lc Không được nhé
Cái kiểu vẫn kết nối được wifi nhưng không truy cập vào internet được (wifi ảo ý ạ) thì cái vấn đề này là lỗi gì và cách giải quyết như nào ạ.( em vừa mới thay modem mới nhưng vẫn không được)._. Các bác cho e xin ý kiến với ạ
Các bác cho e hs chút ạk.e có modem của fpt nhưng kết nối vs nhà mạng Viettel lm thành bộ phát thì có được k ạk.chỉ giúp e vs.e cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019