Cần mua 1 cục Adroid TV Box để coi đài Việt Nam ở Mĩ

willTyr
13/10/2017 22:56Phản hồi: 12
Chào các anh/chị tinhte. Hiện tại em có người bà đang sống ở Mĩ. Bà tầm 70 tuổi và muốn coi tivi việt nam, chủ yếu là coi các đài HTV của TPHCM là chính. Hiện em có người bà con đang về chơi ở Việt Nam nên em có thể nhờ cầm dùm cục Android TV box này qua hộ. Các anh em TinhTe xin tư vấn dùm em nên chọn cục Android TV box nào để coi ở Mĩ. Các anh chuyên cung cấp Android TV xin tư vấn cho em luôn.
VẤN ĐỀ LỚN:
1. Hiện tại theo em biết thì 1 số ứng dụng coi truyền hình chỉ cung cấp dịch vụ trên lãnh thổ Việt Nam, thế nếu các anh/chị có báo hàng, có thể nào chắc chắn là em có thể coi được kênh VN ở Mĩ hay ko ?
2. Bà của em cũng đã có tuổi, nên nếu có thể, xin các anh/chị tiêu chỉnh giao diện để dễ dàng sử dụng được ko ?

Cám ơn các anh/chị rất nhiều.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nqkhanh92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn mua FPT Playbox đó, ở đâu có Internet là xem được
@nqkhanh92 tui cũng có 2 cục Playbox 2017 nè 😔 có Internet thì coi đc thiệt, mà giựt hình dã man luôn. Ông ko tin, tui mở cho ông coi +_+ Xin lỗi vì tui thuộc dạng đào mộ :p nên chit chat trễ gần 4 năm chứ nhiêu =)) Năm mới 2021 vui vẻ nha 😁
47shop
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ca này hơi bị khó đấy!!! Theo em anh hỏi trực tiếp nhưng hãng chuyên cung cấp dịch vụ truyền hình trên box xem họ có dịch vụ xem truyền hình ở Mỹ không cho chắc ăn.
Anh hỏi trực tiếp: FPT, Viettel, ClipTV
dothething
TÍCH CỰC
7 năm
FPT Play Box xem được bên mỹ đó bạn, nhưng bạn phụ thuộc rất nhiều vào nhà cung cấp FPT play

FPT Play Box có ưu điểm là dễ sử dụng, bà của bạn 70 tuổi có thể tự mở TV chọn đài được
@dothething Hình giựt giựt lắm. Tui có 2 cục Playbox 2017, update toàn bộ những gì có thể, tại cho bà Ngoại tui coi tin tức bên Vn, mà oải lắm. Ông ko tin, tui mở cho ông coi +_+ Xin lỗi vì tui thuộc dạng đào mộ :p nên chit chat trễ gần 4 năm chứ nhiêu =)) Năm mới 2021 vui vẻ nha 😁
yamyam65
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có người thân cũng muốn xem tivi Việt Nam ở Mỹ như trường hợp của bạn và mình đã tìm hiểu nhiều thương hiệu. Gọi điện hỏi rất nhiều kể cả FPT hay VNPT... tất cả đều trả lời là chỉ xem tốt trên lãnh thổ VN vì vấn đề bản quyền.
Nếu bạn dùng máy tính thì lại dễ vì bạn có thể dùng VPN để có IP Việt Nam rồi xem luôn trên máy tính đằng này cá cần là tivi box để gắn luôn vào máy ti vi như ở VN hay làm.
Tìm hiểu nhiều lắm mới nhớ ra có trang clip.vn là mình vào xem trang này cho đăng ký xem thử 1 tháng, cuối cùng thì mình mua cái ClipTV Box gửi sang Mỹ rồi, người nhà bên đó dùng rồi và hoàn toàn OK.
ClipTV Box có sẵn app chạy VPN để dùng ở nước ngoài, bạn có thể yêu cầu hỗ trợ kỹ thuật kích hoạt sẵn để dùng. Hình thức máy rất đẹp, hình ảnh tốt dĩ nhiên tùy thuộc đường truyền internet nữa. Nhược điểm là bạn không thể cài thêm app được. Được nhất là cùng 1 account dùng được trên 1 tivi, 1 máy tính và 1 điện thoại kèm khuyến mãi tài khoản xem đủ các kênh trong mười mấy tháng (không nhớ rõ). nếu mua nhớ gọi kỹ thuật viên đến tận nhà để hướng dẫn cho bạn.
Mình tính mua thêm 1 bộ nhưng hơi phí vì chức năng dùng chung cho mình xem được luôn trên máy tính rồi.
47shop
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nói ClipTV có sẵn app chạy VPN nhưng để chạy được VPN thì phải có tài khoản VPN về VN. Tk này bên Cliptv bán luôn hay cung cấp sẵn? Hay là mua của bên thứ 3? Và 1 điều nữa là mở máy lên là nó tự dial VPN luôn hay mỗi khi xem phải dial VPN bằng tay?
yamyam65
ĐẠI BÀNG
7 năm
@47shop Trong cái ClipTV box đã có sẵn app, họ mua sẵn 1 tài khoản VPN và cài luôn cho mình nếu mình yêu cầu. Ngoài ra cứ mở máy là app VPN tự chạy luôn. Mấy hôm nay internet VN bị cá cắn cáp nêu người nhà cũng than phiền là hình cứ bị giật
@yamyam65 bác cho em coi website để mua đc ko?
Xa xôi vậy cũng hơi căng. Lúc bình thường xem được thì không sao. Lúc không xem được cũng khó support. Bác chủ tìm hiểu bên Mẽo xem sao 😃

Với tiêu chí nhầm phục vụ cộng đồng người Việt khắp nơi trên thế giới Việt TV 24 Media Network mong muốn mang lại cho bạn những giây phút giải trí thoải mái mỗi ngày mà không phải trả bất cứ một lệ phí nào.

Ứng dụng đơn giản này là một công cụ điều chỉnh có khả năng tìm kiếm tất cả các liên kết kênh truyền hình trực tuyến miễn phí. Bây giờ bạn có thể xem trực tuyến các chương trình truyền hình yêu thích của bạn bao gồm tin tức, du lịch, thể thao, âm nhạc, luật pháp, phim ảnh, hài kịch… cộng thêm các kênh truyền hình (Free to Air) của người Việt tại hải ngoại - Vietface, SET, Saigon TV (STV), Little Saigon TV (LSTV)...

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.viettv24.iptv&hl=vi
Bạn cài ứng dung tivi này vào android box là xem được.
Box thì anh em kiều bào VN mình cầm qua nước ngoài sử dụng nhiều nhất thì là Himedia Q10 Pro. Tuy nhiên đó là cho người biết sử dụng công nghệ. Còn bà thì nhiều tuổi rồi, nên khá khó bác ạ. Nếu xem có ai chỉnh hộ bà thì ok chứ để bà tự chỉnh thì e nghĩ ko ổn. Nên cũng ko biết tư vấn bác kiểu j ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019