Cần mua laptop tầm giá 12 triệu

MrVirgoH
24/6/2019 11:7Phản hồi: 19
Mình đang cần mua 1 laptop tầm giá 12 triệu. Nhu cầu đơn giản là soạn thảo văn bản + cho bé học anh văn trên chrome thôi ạ. Cảm ơn mọi người
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế thì làm con lap mới chỉ khoảng 7- 8 củ là đc
Như con này là ổn, đỡ tốn Xiền..
@songthuong09 pentium thì lâu dài có đuối ko bác
@Hentai Ouji Nếu nhu cầu như bạn nêu trên thì xài vô tư, con này còn có ổ cứng ssd 256 GB mà, chạy nhanh như gió ấy...
@Hentai Ouji Con này thấy lenovo gthieu cách đây có tháng thui...năm nay nó ra toàn máy ổ ssd và cỡ màn hình 14 và 15.6" thui
@songthuong09 ssd ccó thể nâng cấp chứ chip thì khó.
@Hentai Ouji Laptop thì rất khó nâng cấp cpu, còn nếu muốn con lap mà nâng cấp đc cpu thì phải có vài chục củ trở lên...
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
1vote cho hp elitebook 9470m, 9480m hoặc dell latitude 7440, 7450.
@Cls.demo mấy máy này có to năng ko bác, vác đi dạy khó lắm ko. với lại máy cũ dùng ko an tamtâm lắm
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@Hentai Ouji máy cũng nhưng nó là dòng cao cấp. chất liệu build của nó hơn đứt những con máy mới cùng tầm giá của nó hiện giờ.
mấy con này thuộc dạng mỏng nhẹ top mỏng nhẹ nhất rồi
msnori
TÍCH CỰC
5 năm
Làm con lap i5 8250U dùng cho sướng bác ạ, tầm 13tr gì đó. Bác vào trang web của thegioididong hay fptshop mà chọn.
Nên cố 1 chút lên i5 nó có xung boost chạy sướng hơn bác ạ, i3 nhiều lúc cần thực hiện nhiều việc nó chuối lắm.
QuanNDD
CAO CẤP
5 năm
Bạn tham khảo mẫu Dell Inspiron 3576 N3576E trong link bên dưới. Điểm nổi bật của cấu hình sản phẩm là trang bị chip i5-8250U, màn hình 15,6 inch Full HD, phù hợp nhu cầu soạn thảo văn bản, học ngoại ngữ, duyệt web, v..v..

Cụ thể chip i5-8250U đủ gánh các ứng dụng chạy đa nhiệm hoặc khi bạn mở nhiều cửa số nội dung khác nhau. Màn hình 15,6 inch Full HD (1.920x1.080 pixel) mở rộng không gian làm việc với chất lượng hình ảnh sắc nét hơn so với màn hình HD (1.366x768 pixel)

https://www.tnc.com.vn/laptop-dell-inspiron-3576-n3576e.html
cảm ơn mọi người đã tư vấn. Giờ có 2 lựa chọn là mình mua máy khoảng 10tr dư mình tính mua ssd + ram, tất nhiên máy chỉ chạy được i3 gen8. Lựa chọn 2 là mua máy 12tr i5 gen8 được hẳn 4core nhưng không còn khả năng nâng ssd + ram do ko còn kinh phí.
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@Hentai Ouji nếu bác thích mới thì mua mới thôi. giá đó có asus gì chip AMD 2500U đấy. nhưng mà giờ máy mà ram 4gb vs hdd là hơi tù. ssd vs ram 8gb là nên có
@Cls.demo Tại nhu cầu soạn thảo văn bản + duyệt web thôi thì không cao lăm. Mình từng dùng 4gb ram rồi rất là khó chịu. Mở 2,3 tab chrome lên là bắt đầu chậm
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@Hentai Ouji thì vấn đề đó. nhu cầu bác không cần chip quá mạnh thì i5 hay i7 4th còn lại nâng ram và ssd là đẹp
@Hentai Ouji Như tên bác thì ram 16G mới đủ dùng chrome, ổ ssd 1T
@adagioleonard Haha tên đặt khá lâu rồi giờ không sửa được nữa 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019