Captaineye – Robot chống cận thị, gù lưng cho trẻ

thaonguyen9
27/8/2018 2:17Phản hồi: 193
Captaineye – Robot chống cận thị, gù lưng cho trẻ
Mới đây, một sản phẩm robot do người Việt trẻ tự sản xuất, đã chính thức bán tại Việt Nam. Sản phẩm của nhóm nghiên cứu R&D thuộc Công ty Cổ phần VIROBO, 100% made in Việt Nam. Con robot có tên gọi: Captain Eye, hoạt động dựa trên cảm ứng siêu âm thông minh, giúp điều chỉnh thói quen ngồi học của trẻ, từ đó tránh được các nguy cơ về cong vẹo cột sống hay cận thị mắt sớm (như đã biết, các bé độ tuổi cấp 1, cấp 2 đang trong quá trình phát triển nhiều).

Về “ngoại hình” hay phần nhìn, Captain Eye có thiết kế nhỏ gọn, cao chừng hơn 20 cm, đầu tròn, thân chứa các nút bấm cài đặt. Có các màu: trắng-hồng, trắng-xanh, trắng-tím than.

Về hoạt động, cụ thể, con robot có thể gắn cố định vào mặt bàn. Cài đặt nhanh bằng tay để robot nhận biết khoảng cách của trẻ dựa trên tư thế ngồi. Nếu trẻ ngồi sai tư thế, robot sẽ hiện mặt khóc, nếu đúng sẽ hiện mặt cười, đồng thời phát ra âm thanh nhắc nhở. Âm thanh có thể thay đổi bằng ghi âm giọng nói của bố mẹ nếu muốn. Bên cạnh đó, Captain Eye cũng có khả năng kết nối từ xa bằng cách thu thập, hiển thị dữ liệu vào điện thoại của bố mẹ thông qua app cài đặt (dùng được cho cả Android và iOS). Việc bố mẹ không ở bên cạnh trực tiếp nhắc nhở có thể khắc phục nhờ app này vì vẫn quan sát được quá trình, thời gian trẻ học, từ đó có hướng điều chỉnh cho phù hợp. Đã test giao diện khá ok, đơn giản, dễ hiểu.

Hiện tại Captain Eye có 3 loại: Captain Eye Basic, Captain Eye Plus, Capatain Eye Plus 4.0 – dựa trên công nghệ 4.0 Sản phẩm này khả năng cao thay thế cho các thiết bị chống cận thị đang bán tràn lan trên thị trường (giá đỡ, áo chống cận thị…) vì có đủ tính năng hơn, an toàn cho trẻ và dễ sử dụng, dễ quản lý.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghe đồn cái này người Việt làm ra hả ta
@quocanh2003 chính xác đó bác
thaonguyen9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quocanh2003 người Việt thật ấy bác
ntthanh91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quocanh2003 trời còn tưởng hàng nhập =.=
orlando38
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quocanh2003 người Việt cũng giỏi mà, gặp điều kiện là phát triển ko thua tây tàu gì
caubekeen
ĐẠI BÀNG
6 năm
nghe nói đc nhà nước công nhận - trao giải gì đó
@caubekeen này thì hem bik @@ thấy giảm giá mà xịn nên triển ngay cho con bé nhà
thaonguyen9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caubekeen giải gì bác?
messileo94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caubekeen bác biết giải gì ko? sao ko thấy nói nhỉ?
caubekeen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@messileo94 trước đọc tin tức thấy có - không đi vào chi tiết nên ko nhỡ rõ bác
Cái này lạ quá tôi mới nghe lần đầu. Hình như khác mấy cái chống cận thị cho trẻ là kết nối luôn được với cha mẹ từ xa. nếu thế thì tiện. còn hàng phải test, và xem phản ứng của trẻ như thế nào. Được thì hốt 1 cái cho con
thaonguyen9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bach Van Quoc Thinh tui là thấy đc đó
myanh123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bach Van Quoc Thinh nó quảng cáo đầy đó bác
Robot này mua ở đâu bác chủ thớt?
@Trần Ngọc Thiên An Mình dùng con Capatain Eye Plus 4.0 (2.980.000), tính năng bên dưới:
Đo khoảng cách
Kết nối bluetooth
Đặt lịch học
Báo cáo trên điện thoại
Kết nối wifi
Tích hợp giọng nói thông báo
Theo dõi từ xa
Lưu trữ dữ liệu Cloud Server
Không giới hạn tài khoản cùng quản lý
Ghi âm giọng nói vào thiết bị
@Trần Ngọc Thiên An bác lên mấy trên mua hàng online ấy
thaonguyen9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trần Ngọc Thiên An 4.0 nha bác
myanh123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trần Ngọc Thiên An mấy trang online đang sale ầm kìa bác
Piket Nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
thanks bác nhé! vậy là có đồ chơi cho thằng ku rồi kkk. để em quất con 4.0 ngay và luôn! tím than luôn mới chiệu
@Piket Nguyen mua r up cho bà con xem nhá bác
thaonguyen9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Piket Nguyen hahaa tím đc đó
ntthanh91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Piket Nguyen tui cũng đang thắc mắc quất màu nào đây
Piket Nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntthanh91 màu tím nhà t mua cũng đc đấy
ối cháu nhà tôi cũng sử dụng cái này đây, lúc mua thấy chưa ai xài sao giờ đi đâu cũng thấy v =))
thaonguyen9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@JudasBT ừa h thấy cái này nhiều người xài lắm lun
mấy cái chống cận thị trên thị trường bây giờ nhiều quá, giá nào cũng có. Tôi có tham khảo và mua cái giá đỡ chống cận thị cho con, nhưng sản phẫm làm bằng nhựa, con tựa cằm vào cứng rất thương. bé cũng k thích xài, cứ đòi... ngồi chay. robot này nếu được như bác nói lại hay
máy này chống cận thị như thế nào?
@ChinaQB nó đo khoảng từ mắt đến vở bé học ấy bác
@ChinaQB trẻ em cận thị là do dùng máy tính nhiều với ngồi sai tư thế (mắt sát vở quá ấy). Con này nó đo khoảng cách từ mắt xuống bàn để nhắc trẻ ngồi đúng tư thế, đúng tầm từ đó hạn chế cận thị một cách chủ động hơn ấy 😁
@ChinaQB nó đó khoảng cách từ mắt đến vở ấy bác
thaonguyen9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ChinaQB nó còn thông báo qua điện thoại nữa, cho bố mẹ ở xa cũng quản lí đc con cái
quanganh13
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã mua cho thằng con, xài ngon. bác nào ở SG cần thì lên adayroi hay mấy trang online khác chắc cũng có đó
thaonguyen9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quanganh13 đâu đâu chụp xem bác
@quanganh13 bác mua nhiu thế
ongcoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thaonguyen9 trình duyệt của bạn ko vào đc Google hả
hoainam35
ĐẠI BÀNG
6 năm
kiểu tít tít: "con ơi ngồi thẳng cái lưng lên!". đùa đấy các bác có xài, ghi âm thì nhẹ nhàng thôi không con trẻ lại sợ. vừa cương vừa nhu, còn nhỏ rèn ngay cho nóng, nhưng nhớ quan sát thường xuyên xem trẻ phản ứng thế nào cho an tâm.
Con tôi học cấp 1 nên dùng không nhỉ?
thaonguyen9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ngô Trần Anh Vũ Dùng thoải mái chứ sao =))))) ! Này dùng từ cấp 1 là được nhất rồi, con nít còn nhỏ thì dễ rèn tư thế hơn mà bác
Piket Nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thaonguyen9 Đồng ý với bác trên, giờ con nít cận thị, cong vẹo cột sống toàn cấp 1, cấp 2 ko à, chuyện ngồi đúng tư thế thì càng sớm càng tốt mà, thấy đáng để đầu tư
@Ngô Trần Anh Vũ dc đó bác, chứu h tháy cận thị nhìu qá >"<
techkid89
ĐẠI BÀNG
6 năm
ước gì ai đó tặng em 1 con. em cũng đau lưng quá, chắc do sai tư thế 😁 :D :D
quanganh13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@techkid89 captaineye nó dành cho trẻ nhỏ thui nhé. như bác đau lưng lại chả mua máy massage về k nhờ vợ đấm bóp cho chứ robot nó cũng bó tay :D đầu độc nhau ah...
thaonguyen9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@techkid89 nhờ vợ bác nha 😆)))))
@techkid89 ôi các bác này =))
myanh123
ĐẠI BÀNG
6 năm
nghe lạ nhỉ. nhà tôi có hẳn cả đàn cháu mà chưa thấy đứa nào có robot này xài. về nhà cập nhật cho bố mẹ nó gấp. tụt hậu đến nơi
ntthanh91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@myanh123 có cái này tiện cho bố mẹ mà hay bận bịu cv lắm
ntthanh91
ĐẠI BÀNG
6 năm
chưa biết dùng tốt không nhưng đọc rì viu của thớt trông hay đấy
quanganh13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntthanh91 nhà t có đây cháu thích qá trời bị tội hay chạy nhảy rớt miếc, chả bik xài đc bao lâu
@ntthanh91 đc thì triển đi bác
quy_danh
ĐẠI BÀNG
6 năm
có ai giải đáp em lại cái khoản app không, em hơi tối não khúc này @@
thaonguyen9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quy_danh là bác tải cái app trên điện thoại về xài. app này liên kết với con captain eye. rồi bác đi khỏi nhà mở cái đt lên nhìn vào nó hiện vị trí thằng con ngồi tại bàn như biểu đồ ấy. bác coi mấy cái video là khai sáng ra ngay
quy_danh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thaonguyen9 thế quất mua luôn con 4.0 xài cho đã =)))
Milos Raonic
ĐẠI BÀNG
6 năm
ơ không liên quan nhưng vn thua 3-0 r mấy má ơi 😔(
quanganh13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Milos Raonic trận VN à =))
ê con này mới thấy lun á nha
@phuongngann177 mà giá hơi chua nhỉ @@
quanganh13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuongngann177 thấy nó quảng cáo đầy mà
@quanganh13 sao tui chả thấy ta
@vantrangg188 để kiếm mấy deal giảm giá xem s
jimmy_tran54
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuongngann177 hôm nay tui mới thấy con này, khá hay cho trẻ nhỏ ;)
thanh_ha01
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái này của người Việt á? sao nghe phiêu ling dậy. Nhưng có bác xài rồi kìa, hay là em cũng sắm 1 con nhỉ??? nhà cũng có con nhỏ đang tuổi đi học đây
@thanh_ha01 thấy bé nhà tui cũng ưng nó lắm ấy bác xem thử coi cháu nhà thích không
ntthanh91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanh_ha01 giá trên adayroi là 2tr mấy ấy, đc bác đầu tư lâu dài cho cháu nó
@thanh_ha01 hàng Việt h xịn lắm bác ơi
@thanh_ha01 hàng vn chất lượng cao =))
Nếu mà có cái này thì tuyệt
@Khánh Linh 311 bố mẹ nào hay bận đi làm có con này chắc cũng đỡ lo hơn
@Khánh Linh 311 nhà tui mua đc r nè cháu nhà khoái lắm đem đi khoe miếc =))
quanganh13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khánh Linh 311 mua đi bác nhà t cũng mua cho cháu đây
@Khánh Linh 311 tui cũng ưng mà giá hơi chát để kiếm mấy deal rẻ
@phuongngann177 bác kiếm được thì share cho mng nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095