[CES 2013] Trên tay Samsung laptop Series 7: Ultra và Chronos

viethung93
10/1/2013 1:27Phản hồi: 79
[CES 2013] Trên tay Samsung laptop Series 7: Ultra và Chronos

Tuần trước, Samsung đã giới thiệu hai mẫu laptop và ultrabookSeries 7 Chronos thế hệ mới và Series 7 Ultra. Tinh Tế đã có cơ hội trên tay hai mẫu máy tính này triển lãm CES 2013. Series 7 Chronos là mẫu máy ở phân khúc cao cấp hơn với cấu hình mạnh mẽ, còn Series 7 Ultra là phiên bản nhỏ gọn hơn. Cả hai đều có màn hình cảm ứng thiết kế rất tốt để sử dụng trên nền Windows 8.

Series 7 Chronos đựơc trang bị bộ vi xử lý Intel Core i7 bốn nhân, RAM 16GB, card đồ hoạ Radeon HD8870M với 2GB và ổ cứng 1TB. Màn hình 15.6 inch Full HD 1920x1080 pixel, cảm ứng 10 điểm. Series 7 Chronos có độ dày 20.9mm, thời lượng pin lên tới 11 giờ.

Trong khi đó, Series 7 Ultra có kích thước nhỏ hơn là 13.3 inch và dày 18.5mm (chưa thực sự ấn tượng). Người dùng có thể lựa chọn một trong hai loại vi xử lí Intel Core i5 hoặc i7, card đồ họa AMD Radeon HD Graphics HD8570M 1 GB, RAM 8 hoặc 16 GB, và ổ SSD 128 hoặc 256 GB. Với cấu hình này, Series 7 Ultra sẽ đáp ứng tốt hầu hết các tác vụ hàng ngày của người dùng. Đặc biệt hơn, khi kết hợp với ổ cứng SSD, tốc độ khởi động máy cũng như chạy ứng dụng sẽ được tăng đáng kể. Tinh Tế đã thử sử dụng và thời gian khởi động chỉ dưới 10 giây, còn thời gian tắt mở các ứng dụng thì nhanh đáng kể. Ngoài ra, Series 7 Ultra còn hỗ trợ nhiều kết nối 4G LTE. Nếu bạn không thích màn hình cảm ứng, Series 7 cũng có một phiên bản màn hình thường. Do kích thước bé hơn, pin của Ultra cũng nhỏ hơn và do đó chỉ có thời lượng là 8 giờ.

Màn hình của cả hai mẫu đều có độ phân giải Full HD, các video mình chạy thử đều rất mượt và rõ nét, màu hiển thị tốt. Trong điều kiện ánh sáng nhiều phản chiếu của trung tâm triển lãm, màn hình vẫn hiển thị rất tốt. Theo thông tin từ Samsung, màn hình có góc nhìn lên tới 178 độ, nghĩa là ta có thể thấy rõ ở hầu khi mọi góc cạnh.

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng đẹp quá chứ...SS lại chuẩn bị bá đạo trên thì trường laptop nữa rồi...
kiji1340
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyentuankiet2207 thì trường laptop thì ko cửa nào qua nổi thằng asus đâu... =.=' cấu hình như thế này thì thằng asus cũng có mà... thậm chí đẹp hơn
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyentuankiet2207 Bác cho em hỏi Bá Đạo là gì vậy ạ,
em tìm trong từ điển Việt mà ko ra cái nghĩa của nó. mong bác chỉ dạy.
luxupu
TÍCH CỰC
11 năm
@=Tử_Hải= từ trước tới giờ có nghe tiếng lóng chưa? được định nghĩa trong từ điển tiếng việt á.
bá đạo là một từ thuộc tiếng lóng ở đây để chỉ sự thống lĩnh, chiếm lĩnh thị trường, không ai có thể chống lại... được dùng trong văn nói và được sử dụng khá là rộng rãi. Bác cứ hoài cổ như vầy tội thật, lên mấy cái diễn đàn nhí nhố hiện tại update cho kịp xu hướng thời đại đi bác 😁
@kiji1340 asus hiện giờ dòng multimedia không có con nào cân nổi con này đâu bạn ạ.chấp cả cụ của n56vz
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
11 năm
gom tiền làm 1 em ultra để vác đi lại cho nó tiện, chứ vác mấy cái đời cũ đuối quá rồi
Core I7 + Ram 16G + HDD 1TB + 2G Graphic + Full HD + Touchscreen + Win8 + Pin 11h --> Khung Long.... Uoc ao co 1 em.
newstar94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Chuồn.Chuồn.Ớt Cái giá chắc cũng 2k5$ nhỉ?
@thanhtuando90 Dã có giá rồi mà 1k3$ thì phải

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
nhoxbn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Chuồn.Chuồn.Ớt pro ơi. samsung Sens Rv520 của em có đèn nền bàn phím ko ạ. nếu có thì bật nó lên như thế nào. thank ^^
vote
những vẫn yêu xps của dell hơn, dùng bền hơn ss nhiều
@chienbinhcr mình đang xài asus và chẳng thấy xuống cấp jì cả @@ . Còn nếu bác thích có bằng chứng thì nè. Căn bản thì HP chót bảng vs hơn 1/4 laptop hỏng sau 3 năm . Hồi sinh viên xài con HP trong bảo hành thay màn hình 2 lần hết bảo hành đc 1 tháng lại hư , đem ra trung tâm bảo hành nó hét 5tr/cái màn hình . Mình chửi thẳng mặt nó xong vác ra Bùi Thị Xuân thay hết 90obama. Xài thêm 3 năm mới hư nhưng là hư ổ cứng ==> cạch luôn thằng khốn HP
@westlifeplaywar cho em cái link đi bác
@chienbinhcr link jì nhở ?
@westlifeplaywar link mà bác lấy cái hình đấy, em muốn tìm hiểu tí
cầm thử dòng 5 ở việt nam, cảm giác mỏng nhưng rất chắc chắn
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
ước mơ của em, máy đẹp cấu hình mạnh pin tốt, còn gì tuyệt bằng, chắc giá cũng trên trời @@
ss ma og ah noi la sony!
Trên 2k rồi
Ước mơ nhỏ nhoi tiền việt = tiền đô
ae tinhte tha hồ mua sắm 😁
Máy đẹp đấy!!cấu hình cũng ok!!nhưng đợi em nó bán ra chắc cũng phải tháng 5-6!!!mà giá được 800-900$ thì mình cũng gom lúa!!
N.D.A
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boy_vip_23790 hãi, ss bán cái giá đó với Ultra thui đã là phá giá r, ổ SSD thì toàn trên 25tr thui. Bán cái giá đó thật thì chắc các hãng khác kiện SS bán phá giá như Mỹ kiện VN vụ cá tra vs tôm vậy :p chưa nói gì đến Chronos nhé, ít nhất phải thêm con 1 vào đầu cái giá của bác 😁
garungpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
cấu hình khủng long thế này về chơi pikachu thì tuyệt 😃
ước mơ có e ultra thôi
Giá bán chắc cũng trên mây, không đu nỗi.
Thanhscub
TÍCH CỰC
11 năm
giá chắc k rẻ rồi,trên 2K $ là có,cấu hình đáng mơ ước,giá phá tan giấc mơ😆
ht8xlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thân lừa ưa nặng ,cứ thích mấy cái con to nhu
Chronos

màn hình khủng nhìn mới đã 😁
@ht8xlove bác thích to , mình biết :D
Ad này giọng hay và rõ ràng
giọng của bác này hay quá, lại cũng đẹp trai sáng sủa nữa. tinhte nên cộng tác vs bác này lâu dài 😁
tvhgalaxy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Laptop Samsung nổi tiếng là tệ
@tvhgalaxy xin lỗi bạn dùng đc cái nào chưa mà nhảy vào dìm vớ vẩn, mình từng dùng 1 cái từ hồi seri3 nhưng bán vì nhu cầu cao hơn, đến lúc bán vẫn còn dùng rất tốt và chưa bao giờ phải đi sửa hay cài lại, dùng 1 năm rưỡi nhé
luxupu
TÍCH CỰC
11 năm
@tvhgalaxy nói dối bị thẻo lưỡi đó
thachnc07
ĐẠI BÀNG
11 năm
cai thằng Samsung ngày càng bá đạo, bá đạo trên mọi sản phẩm ;

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế