[CES 2014] Samsung SMART WB2200F, siêu zoom 60x, 2 báng tay cầm

viethung93
11/1/2014 7:59Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh chém kinh quá. ?.

Sent from my SM-T210R using Tinhte.vn mobile app
mua em này về qua khacten.com khắc chữ D4s rồi dán vào đi lòe gái là nhất quả đất nhể, potay bác ss
samsung từ ngày bị kiện đến giờ luôn tạo ra những thứ lạ đời đếch cần biết nó có hữu dụng thực sự lắm k và chính sách quảng cáo "khi nói láo mà lặp đi lặp lại nhiều lần thì dần đc coi là nói thật "
Vừa mượn được con Galaxy NX mấy hôm, chuẩn bị viết bài review dìm hàng SS đây :p:p
nvnhathuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thực sự mình không hiểu lắm về phân khúc siêu zoom, theo mình thấy thì về chất lượng thì không cao lắm, ngoại hình thì cồng kềnh, siêu zoom thì nói thật ít ai dùng mà k có trợ giúp của tripod nên tính cơ động ko cao. Vậy nhóm khách hàng mà loại siêu zoom này nhắm đén? Pro nào thông não giúp mình với.

Sent from my Amazon Kindle Fire using Tinhte.vn mobile app
@nvnhathuy Muốn có máy zoom nhưng không quan tâm đến vấn đề ống kính, chất lượng cao hơn pns bình thường tí. Nói chung cũng là máy du lịch.
Máy siêu zoom mà làm như máy chuyên vậy.
ablyboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này chụp hình đẹP bằng cái ip4 của cháu e ko mấy bác
nvnhathuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ablyboy K nên troll quá như thế bác ạ. Dù j nó cũng là cái máy ảnh, so với máy ảnh hãng khác thì k.bằng nhưng cũng đừng mang đi so với cái ip4.

phage
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác Sam à, không ham.
thanhtungo
ĐẠI BÀNG
10 năm
tóm lại gọi là Sàm sung, sung quá hóa xàm.
Mắc mớ gì mà có những người chỉ nghe nói thui.. Mà đã ganh tị tức tối bù lu bù loa khóc lóc thui ngập hết diễn đàn.. Kệ nó (Sung) đi.. Lo gạo nhà còn ko thì hay hơn.. Hic..
deep_blue_v
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc là hết chiêu nhựa giả kim loại, đến nhựa giả da giờ đến cảm biến máy ảnh smảrtphone giả dslr. Quái thai cái bọn samesame này
Mình đọc pic nào cũng thấy sản phẩm nào của sam cũng bị chê và rất hay nghe cái từ lắm tiền bỏ tiền ra quảng cáo , oh nó lạ quá , hãng người ta ko bán được sản phẩm vì theo các chuyên gia VN nó tồi tệ thì nó lấy tiền ở đâu ra nhỉ , sản phẩm ko bán được thì cổ phiếu cũng giảm chú nhí 😃
@Wind_n_Metal Suy nghĩ kỹ rồi đó bạn, nó làm cho có thật đó, tuy tập đoàn lớn nhưng SamSung ko kiếm tiền nhờ cái này, chỉ gọi là cho có cho đủ là 1 công ty đa ngành mà thôi. Họ không hề đầu tư vào chất lượng ảnh của máy mà chỉ thêm mấy tính năng hoa hòe của phone vào để lấy lòng 1 lượng khách hàng ít biết về máy ảnh;) Còn chất lượng ảnh thực sự thì phải nói là tệ, nhất là cảm xúc về màu sắc, chi tiết và độ nổi vật thể trong bức ảnh, nhìn ảnh chụp từ SamSung nó không có chút cảm xúc nào cả. Nói trắng ra là những điều đấy thể hiện ở file RAW, 99% người chơi ảnh đều phải blend màu qua PTS/LR hết, việc blend màu này làm cho bức ảnh ko nói lên màu sắc đặc trưng của hàng nào nết ( nếu lạm dụng blend quá ), cho nên cái còn lại quan trọng nhất là độ sâu màu, độ nổi, tách biệt màu sắc và nhiều tín hiệu về phơi sáng v.v..trong file RAW, File RAW này máy SamSung rất kém, blend màu bằng LR sẽ làm bạn mất rất nhiều vùng nổi của vật thể, nhòa màu giữa 2 vật cùng tông (do độ sâu màu kém ), căn chỉnh phơi sáng sẽ làm mất chi tiết rất nhiều so với file RAW hãng khác. Đó là lý do vì sao ảnh SamSung luôn có cái màu như giấy bị ngâm nước, ảnh nào blend càng nhiều càng thể hiện rõ cái đó. Mình thì không có máy NX nhưng hồi trước mình đã xin +down file RAW nhiều hãng máy về blend thử màu qua LR để quyết định mua máy, ko tin bạn có thể search và down file RAW có sẵn về blend thử và cảm nhận ;) Như comment trước của mình bạn có thể lật lại, mình đã nói cái ghét nhất của mình ở máy Sam là RAW, bây giờ mình giải tại sao để bạn khỏi nói mình phán bậy, tất cả đều phải thử, cảm nhận bằng mắt người.
Mình chơi ảnh cũng được gần 2 năm rồi,chủ yếu là mirrorless và compact cũng chẳng thù oán gì với SamSung cả. Nếu bạn thích nước ảnh SamSung thì mình xin lỗi vậy, nhưng bạn có thể sang vnphoto để xem hầu hết người ta nhận xét thế nào nhé, mình chỉ nói suy nghĩ của mình thôi. Một cách công bằng mà nói so sánh chất lượng máy ảnh giữa Canon,Nikon, Sony, Olympus, Fujifilm,Panasonic, Pentax là vô nghĩa vì mỗi hãng có 1 thế mạnh riêng, chất ảnh riêng, hãng ngon về body,hãng tốt về lens riêng SamSung đứng thứ 8 thật đấy nhưng lại chả có cái gì đặc biệt hết, chỉ làm cho có mà thôi, nhìn vào những sản phẩm như vậy mình rất ghét o_O
nvnhathuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Girl_Shooter Về vấn đề màu, chất ảnh thì mình k bàn vì mình thấy bạn có tìm hiểu sâu về vấn đề này nên mình nghĩ bạn đánh giá khách quan, còn vấn đề làm cho có thì mình k nghĩ vậy. Một khi ra kinh doanh thì lợi nhuận đặt lên đầu bạn ạ. Theo mình có lẽ samsung vẫn còn non trẻ nên chưa tiến xa được, cũng có tham vọng trong lĩnh vực camera chứ k.hẳn là vô cho đủ nghành nghề. Họ thêm hoa lá cành vào vì hiện tại đó là thế mạnh mà họ có sẵn, dc phát triển từ mảng smartphone, đây cũng là 1 lợi thế để thu hút người tiêu dùng vì hiện tại họ chưa mạnh, chưa tốt ở khâu chất lượng ( tiêu chí quan trọng hàng đầu của camera).phải tham gia thị trường mới phát triển, hoàn thiện dc chứ. Mình cũng như bạn, k ác cảm hay cuồng hãng nào, mình là ng tiêu dùng, cái nào lợi cho mình thì mình thích à 😁 mình nghĩ 1 thời gian nữa thôi có lẽ samsung sẽ có được chút tiếng trong mảng này. Hiện tại thì đúng như bạn nói, rất kém.

@Alexx Tôi còn ko bết seeder là gì, haha, bạn nói tôi tìm hiểu mới biết.
Hèn chi dạo này forum đông đảo những mem bên cạnh câu dìm hàng SS là câu tưng bốc, khen ngợi Sony và Nex. Nhiều khi chả ăn nhập gì với chủ đề, đem 2 sản phẩm chênh lệch về giá so sánh nhau, rồi nói lan sang những cái có tính chất PR rất trá hình (dễ nhận ra thôi), mà thể hiện cái trình hiểu biết của người PR còn thấp kém. Bên topic Canon N100 có cả 1 bác đem A5000 vào so sánh nữa mới tởm chứ. Canon, Nikon, Fuji thì ko thấy ai nhắc đến.
Khoảng tháng trước có người pm tôi làm công việc tương tự như là seeder, nhưng tôi thấy ko hợp nên đã từ chối.
Quả zoom ghê gớm quá nhỉ
Máy to vãi, sensor ko bằng 1 con Smartphone =))
@heaven1987 sensor to là chụp đẹp hả 😁
mấy bữa nữa SS tuyên bố đây là máy ảnh siêu zoom có ngoại hình pro nhất 😁
con này ra bãi biển chụp lén thì được.k ngon
Kinh thiệt
Ai nói đây là máy ảnh? Đó là con điện thoại Galaxy S5 zoom sắp ra.
máy to dã man....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019