[CES 2017] ASUSPro B9440: laptop 14" nhẹ nhất thế giới, nhỏ gọn hơn MacBook Air 13"

Duy Luân
3/1/2017 23:19Phản hồi: 155
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

asus chỉ sợ nhất là quả pin dễ chết non
@Jin Auth Timepieces mấy con này pin polymer nên bền hơn đám pin lithium-ion truyền thống nhiều bác 😁
@heroesneverdie dòng zenbook pin em chết non 3 em chỉ sau 14tháng cũng chỉ 01 lỗi duy nhất là no charging
Đồ doanh nghiệp nên nhìn vuông vức, góc cạnh và cực kì nam tính. Kiếm 1 cái để đi làm thì hết chê. Người ta đòi Macbook sang chảnh chứ đúng nghĩa doanh nhân thì cần nhẹ, bền và bảo mật nữa 😁
letfly
ĐẠI BÀNG
7 năm
hóng coi có dòng N mới không, lâu rồi không thấy ASUS cập nhật dòng N huyền thoại
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Sexy quá. ASUS càng ngày càng bá.
Mà giá cả cũng rất phải chăng.
Quá đẹp, giá tốt nữa, asus kỳ này đỉnh quá
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tinh giản được cái máy thành mỏng nhẹ rồi lại mang theo 1 mớ phụ kiện thì cũng hòa, nhìn đẹp thật nhưng dùng thì ko thích lắm 😔
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình chưa xài mac trên hdd, cơ mà macbook air 2015 đang xài ssd(máy cty), cũng củ chuối vãi nồi, macbook pro thì ngon rồi 😁

sao bạn k hỏi luôn sao ubuntu nó free mà vẫn ít người dùng đi. Thuở bạn mới biết đến máy tính thì đã xài win, 10 người quanh bạn thì hết 9,9 người xài win, chơi game bạn cũng chơi trên win. Mọi thứ đều sử dụng đã quen. Thị phần nó lớn ko có nghĩa nó ngon. Mình chưa xài chrome book nên chưa biết nó như nào. Bạn cũng k nên nói là mình tào lao như thế, có thể tranh luận mà.

Mình ko khẳng định win phổ biến vì xài bản lậu. Mình nói nó phổ biến vì nhiều lý do, xài bản lậu chỉ là 1 trong những lý do. Mình chỉ khẳng định thị phần win rất cao nhưng ko đồng nghĩa với việc nó ngon. Win 10 con acer của mình core i5 6200U ram 8gb chạy hdd nè bạn, như hạch. 100% disk full thì hay bị liên tù tì. Và mình cũng đang nói win 10 quá chán(với con máy acer ở trên của mình đấy), chuyển sang ssd thì ổn. Mình ko nói toàn bộ win chuyển sang ssd thì ổn.(Os nào chạy ssd mà chẳng ngon hơn hdd)

p/s: mà k biết bạn đang dùng j để comment, mac/ubuntu/win. Nếu win thì có bản quyền ko. Những người xung quanh bạn/cty bạn đã/đang làm có dùng bản quyền ko.

Bạn có thể gặp mình để trải nghiệm con acer với cấu hình như trên
@Phụng Sồ Nhớ cho 2 con xấp xỉ cùng tầm giá để người ta dễ chọn HĐH
@Phụng Sồ hả. chú nghĩ a lấy cái mac uh. surface pro-sur book-sur all đều ngon hơn mac. hâm đâu mà lấy mac.
mà chú xem lại đầu có nhảy ko nhé. chứ ai hâm đâu đi mua cái laptop nó cài sẵn win cho lại bảo chú xóa bỏ win cho a rồi bán cho a bản win mới ah. a đâu thừa tiền
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@0986190287

you win
@Phụng Sồ wo.có gì đó sai sai. ngu mà lại win. lại phải nghĩ tiếp rồi. phải chăng có người ngu hơn à chú
Gates
TÍCH CỰC
7 năm
Quá đẹp. Từ lúc Vaio nghỉ hưu cứ tưởng phải cắn răng qua Mac. Giờ thì ngon rồi! Chuẩn bị thay máy mới thôi.
qwerty1810
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này dòng business mà không có cảm biến vân tay à?
@qwerty1810 có đó bác, có tùy chọn fingerprint với vPro. Nếu fingerprint thì nó sẽ đặt trên góc bên phải touchpad
nnhai11
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nice
trước bàn phsim thường làm đế luôn giờ màn hình làm chân 😃
Chỉ sợ hỏng 😆 ko biết có bền ko
@bomduc nếu hỏng đã có bảo hành chính hãng từ ASUS mà bác ^^
Windvnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giống dell XPS ngày xưa
Nỡ Nào
ĐẠI BÀNG
7 năm
đẹp quá
mrHz
CAO CẤP
7 năm
Nhìn đẹp hơn MBP thế nhỉ? Ko lẽ
Mod tinhte thử tặng mình 1 cái coi mình có lấy ko
Mình thích design kiểu này, nó có phong cách riêng. Mấy model gần đây nhìn lai Macbook pro nhiều. (dong cao cấp thôi)
Siêu mỏng vậy sao ta!!
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
Hàng Asus thiết kế đẹp nhưng độ bền chán quá, xài đt Asus. Tablet Asus hỏng linh tinh cả. Chả dám mua hàng Asus nữa.
melancholia
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhìn hơi ảo.. 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019