[CES18] Sony Xperia ra mắt XA2, XA2 Ultra và L2: cảm biến vân tay mặt lưng, pin trên 3.200 mAh

Trung Dt
8/1/2018 9:11Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QuanPhamKT
TÍCH CỰC
6 năm
Ngon rồi quật thôi, mãi yêu Xperia
Saigonam
TÍCH CỰC
6 năm
Hy vọng flagship vẫn giữ nút nguồn kèm vân tay, hoặc vân tay dưới màn hình.
jamestran
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các năm trước dày 8mm thấy khách hàng chưa phê, năm nay ổng nâng độ dày lên 9 đến 10mm. Vãi nồi, ko biết mọi người thế nào chứ mình giờ đt dày tầm 7.9mm đã ko thích rồi đừng nói dày như trên
@jamestran dày hơn nhưng pin to lên kha khá 😁
bebuthanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jamestran đánh đổi thôi, pin tăng 1 cục thế kia cơ mà 😆)
Xu Bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jamestran Mỏng thì xz1 mà phan vô,chứ pin cao,dòng trung cấp nữa đi so với flaship sao đc
Vẫn cứ ngôn ngữ này thì dẹp tiệm sớm. Nhìn thì rất đẹp, rất thích sự nam tính và sang trọng của em nó. Mặc dù rất thích Sony, nhiều lần muốn mua dòng XZ về xài nhưng cầm lên xài rất cấn tay, đã vậy viền trên dưới rất dày, phím home trong màn hình. Nên đành phải chia tay.
skivn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luuthienloc cái câu sony dẹp tiệm này nghe mãi mà vẫn thấy xperia sống dai vãi 😁 . Như mình vẫn trung thành đám Z :D
thach273
TÍCH CỰC
6 năm
@skivn Không biết sony mấy năm rồi có khách hàng mới không , nhưng mình vừa mua XA1 ultra phê quá đi 😃 , ai chê viền dày thấy hài :D , nằm ngủ không sợ rơi vào mặt :v
Taka.Yankee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@skivn z3 gần 3 năm rưỡi vẫn sống tốt 😆 chẳng hỏng hóc gì
@luuthienloc T cũng thấy thắc mắc là tại sao thiết kế này chưa lỗi thời nhỉ
dacviet
TÍCH CỰC
6 năm
Sony vẫn kiên quyết không làm mỏng cái viền trên dưới dù chỉ 1mm nhỉ.
@dacviet Phần viền XA2 được cắt gọt 7mm so với XA1 lận đó (theo Gsmarena)
iwannare
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenlucky thủ đoạn của bọn sony là cứ mỗi năm cắt ngắn viền đi một tí để hút máu dần người mua
Máy đẹp, phần mềm thông minh, thêm màn hình như samsung s8 nữa thì hết ý. Màn kiểu này chả ai muốn bỏ tiền ra mua, thà mua Huawei Nova 2i còn hơn. Sony cứ cái đà này lại ra đi như bác LG thôi, để các hãng nạ hoắc lên ngôi...
noMacLe
CAO CẤP
6 năm
Khoái cái viền trên và dưới của ông Sony ghê!
lung linh
viền vẫn thế
Thiết kế ko thay đổi thì ngày tàn của sony chắc sắp đến rồi
@condandatcang Thiết kế này theo mình nghĩ nó tạo ra sự nhất quán giữa các sản phẩm và tạo nên thương hiệu cho Sony, khá là trẻ trung và khỏe khoắn
Taka.Yankee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@condandatcang 4 năm trước mình cũng gặp những câu tương tự thế này và đang đợi xem bao giờ sony bán mảng đt 😆
Chán cái viền.. mọi thứ khác đều ngon. Dự đoán vẫn chỉ vài fan cạo cội mua. Ế
qujl0p21
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trước trả quan tâm mấy chụp hình trên đt. kỳ này hay đi Picnic lên chụp hình bằng iphone ở cảnh rộng lớn k đc nét cho lắm. Không biết sony có đáp ứng đc ko thì quất em nó coi như thay máy ảnh du lịch
ku_t
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qujl0p21 Máy Sony chụp cảnh rộng tốt
thach273
TÍCH CỰC
6 năm
@qujl0p21 ảnh mình send toàn thiếu sáng máy nó để iso cao lắm nên bạn yên tâm
@qujl0p21 Camera lần này có chụp góc siêu rộng 120 độ thích hợp cho chụp ảnh phong cảnh, đúng cái bạn đang cần đó
Ố ồ không có chống nước ah? Hàng sony bền ngang ngửa hàng nokia but hơi thất vọng vì loa nhỏ với lại máy mau nóng. Yêu em nó từ thời sonyEricsson ghét em nó từ lúc mua sony m4 aqua loa nhỏ máy nóng lên bảo hành nói là máy chống nước nên như vậy trong khi emSamsung cũng chống nước mà lao lại lớn.
qujl0p21
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thanh winner150 cá nhân mình thấy loa bé là do chống nước. Nếu muốn âm thanh lơn k lên chọn mây chống nước
Chac tèo qua Sony ơi ! 😔
Cuối cùg thì sony cx nhả đi cái thiết kế vuôg vắn hồi xưa
sumboy
CAO CẤP
6 năm
Thế mà bảo có thiết kế mới
sdawhai1
TÍCH CỰC
6 năm
@sumboy Biết đây là con tầm trung ko vậy?
cũng mỏng viền hơn được tý rồi 😃 Chờ XZ2 😃
Cơ cấu mang đi động của Sony nhỏ nên ko thua lỗ, có lỗ cũng ko đáng kể , họ ko dốc hết canh bạc vào đây, để đủ Duy trì vì các hãng khác đã quá mạnh 😁
stpdlr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình là người thích sự cân đối nên mấy điện thoại mà viền trên dưới đều nhau giống iPhone nhìn rất thích, con XA2 đẹp và cân đối nhìn phê vãi! Để coi rổ giá như nào còn cân nhắc 😁
ngiamom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ 2300 lên 3200 ngon đấy
mokakdha
TÍCH CỰC
6 năm
Đù. Bảo thủ và lì lợm ghê bây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế