#CES19: Dell Latitude 7400 2 trong 1 tự thức dậy khi bạn đến gần, tự khóa máy khi đi ra xa

Duy Luân
4/1/2019 21:49Phản hồi: 60
#CES19: Dell Latitude 7400 2 trong 1 tự thức dậy khi bạn đến gần, tự khóa máy khi đi ra xa
Dell vừa giới thiệu Latitude 7400, một chiếc laptop doanh nghiệp 2 trong 1 với tính năng đặc biệt: tự động thức dậy khi nhận thấy sự có mặt của chủ nhân! Tính năng ExpressSign-In này hoạt động bằng cách sử dụng cảm biến tiệm cận, khi bạn tới gần thì máy sẽ sẵn sàng khởi động khi đang sleep và chỉ cần bạn mở nắp máy lên là camera hồng ngoại sẽ quét gương mặt để đăng nhập vào Windows. Khi đó bạn chỉ cần mở laptop lên là gần như sẵn sàng dùng nó ngay lập tức. Cảm biến tiệm cận cũng sẽ tự khóa máy khi bạn đi ra xa.

Chiếc Latitude 7400 sử dụng màn hình cảm ứng viền mỏng 14" Full-HD có thể nâng thành 2K, chip Intel Core thế hệ 8 dòng U Series tiết kiệm điện, RAM tối đa 16GB, SSD M.2, 2 cổng Thunderbolt 3, khe đọc thẻ nhớ microSD, đầu đọc Smart Card cho doanh nghiệp, chế độ Super Low Power để giảm lượng điện tiêu thụ. Nếu cần bạn có thể option thêm tính năng 4G LTE. Tất cả được gói trong một vỏ kim loại với trọng lượng chỉ 1,36kg, nhẹ hơn 25% so với thế hệ trước.

Latitude 7400 2-in-1 sẽ bắt đầu bán ra vào tháng 3 năm nay với giá 1600$.

Latitude 7400 2-in-1 narrow border highlight_575px.jpg Latitude 7400 2-in-1 lap & tent & slate_575px.jpg Latitude 7400 2-in-1 lap & tent_575px.jpg Latitude 7400 2n1 left back angle_575px.jpg Latitude-7400-2n1-right-angle.jpg Latitude-7400-2n1-left-angle.jpg Latitude 7400 2n1 angled standing-2_575px.jpg

Nguồn: AnandTech
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lehongxuan
TÍCH CỰC
5 năm
dậy sớm thế anh ơi 😆)
hungsisvn
TÍCH CỰC
5 năm
@Iy Nguyễn dòng này với thinkpad và hp eli nó đắt từ xưa
@Iy Nguyễn Dell chất rồi mà, nếu bạn quan tâm dòng này có thể mình hổ trợ bạn giá tốt hơn.
joh.ng20
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hungsisvn HP còn dòng Spectre đắt cắt cổ nữa 😁
hsoncd
TÍCH CỰC
5 năm
Đã từng bị hỏng mail 1 con dell tabled không sửa được nên khá dị ứng.
@hsoncd Main nha bạn. Hỏng mail không hiểu gì luôn.
@hsoncd Main chứ ko phải mail thưa thầy hai: Lại Nho nữa 😁
@phamnhatninh làm mình đọc đi đọc lại.... cảm giác what....what.... hỏng mail @@
joh.ng20
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hsoncd Hỏng mail thì tạo mail khác thôi làm gì thay cả máy thế bác 😁
Nhìn máy Menly quá
Dòng Latitude của Dell thì ngon.
Từng xài con dell latitude e4300 lâu rồi.
Dragon7x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy đẹp bền nhìn thèm quá
Giá thốn nhỉ
lntbingoone
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng Dell Latitude series là sự lựa chọn tuyệt vời và đáng giá nhất!
SaiO
TÍCH CỰC
5 năm
Ráng kiếm 1 con thôi anh em ơi
Dell lại ảo tưởng với cái giá he he 😁, mắc thật đó :D
@vanlinh2905 đúng rồi bạn, mình cũng thấy giá cao nên chưa tìm hiểu nhiều 😁, nhưng dòng dell nào thì cũng khá là trâu bò
>>>><<<<<
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 đang nói chuyện máy mới . giá cũng là giá máy mới . dòng Latitude còn chê mắc mà nói xps ?
@>>>><<<<< rất hay là dòng xps cũ giá hợp lý bạn nhé, bạn cần nhắn mình mình chỉ chỗ máy xps cũ mình thấy khá ổn nhé
>>>><<<<<
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 Latitude cũ giá cũng thơm mà . xps nhìn nó sexy về già sợ nó nhão
Dòng này k có cổng dây mạng hả các bác
Nghe như công nghệ chìa khoá thông minh trên ô tô nhỉ, nhưng cao cấp hơn là dùng cam hồng ngoại.
Thích cái tính năng tự động đánh thức và đăng nhập quá. Vừa tiện lợi, lại tiết kiệm vài giây mỗi lần 😆
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
Dell thì ngon rồi. Dùng rất ổn định và bền. Có điều giá cao hơn so với mặt bằng chung hehehe.
Đang kiếm con nào mạnh mà cân nặng 1,2 kí trở lại... chứ xách con 2,2 chà bá ớn quá rồi
@Bão Sài Gòn Dell Xps 13 đó b 😁
Đang nghía Latitude 7280 giá 17 chai, i5, 8GB RAM, 256GB SSD, 1,2 kg, 30x20x1,7 cm nhỏ gọn... Bị 1 cái là màn hình hơi nhỏ, viền còn dày
Ráng mua Latitude để xài ổn định được bét nhất 6 năm ko hỏng
Thích Dell vì trâu bò, bền, ổn định... Nhất là dòng bussiness như Vistro, Latitude, XPS thì đắt quá....
Khi nào dòng thường giá rẻ cũng viền mỏng, bỏ webcam, nhỏ gọn?
phong2105
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con Latitude E6540 của mình dùng tự nhiên tắt ngỏm mặc dù đã thay ram, vệ sinh quạt, cho keo tản nhiệt, cài lại win.
>>>><<<<<
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phong2105 tắt ngỏm mà không khởi động lại đa phần là nhiệt hoặc nguồn thôi. ram hỏng ko khởi động được đâu
@phong2105 Bị mạch nguồn. Đem ra chỗ bán họ sửa hoặc bảo hành, mất khoảng 2-3 ngày. Sau đó vẫn có thể bị lại nhưng ít hơn. Con Inspiron của mình bị rồi, sửa xong vẫn thỉnh thoảng tắt đột ngột nhưng khởi động lại là ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019