[Chia sẻ]: Các phương pháp update FW và MMC cho N9 ( OTA, NSU, FLASH )

___Gon___
5/3/2012 2:56Phản hồi: 417
417 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks a trai, em đã flash thành công 😃
...hỏi mấy lần mà chú vẫn lảng tránh A nhé...

oh e lảng tránh gì đâu đại ka
mà a hỏi cái chi mô 😃
tiền , gái , đất e đếu k biêt nhé
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Sr tại mình chưa dùng Phonnix bao giờ nên chưa viết đc, để mình nghiên cứu rồi bổ sung thêm vậy 😁
Có ai bị thế đâu, chú thử down lại FW và MMC và flash lại xem, máy anh thấy ngon lắm ;)
Máy ko có win mới hiếm chứ ^^!, mà máy dùng hệ điều hành khác vẫn flash đc mà bạn

THế là đc rồi, nghiên cứu thêm ở các box Meego là rành ngay ấy mà :D
hungle411
TÍCH CỰC
12 năm
hic mình muốn flash MMC ( ngày trc chỉ flash FW thôi ). khổ lỗi lap mới cài lại win mất cái Winflasher 3.12.1.exe mà khi kích vào không dow được là sao ta?
thằng google chrome nó báo thế này :
[h=1]Đã nhận được các tiêu đề trùng lặp từ máy chủ[/h]Phản hồi của máy chủ chứa các tiêu đề trùng lặp. Sự cố này nói chung là kết quả của trang web hoặc proxy bị định cấu hình sai. Chỉ quản trị viên trang web hoặc proxy mới có thể khắc phục sự cố này.
Lỗi 349 (net::ERR_RESPONSE_HEADERS_MULTIPLE_CONTENT_DISPOSITION): Đã nhận được nhiều tiêu đề Nội dung-Bố trí. Điều này không được phép nhằm bảo vệ chống lại các cuộc tấn công phân nhỏ phản hồi HTTP.
hungle411
TÍCH CỰC
12 năm
Vâng ạh. cám ơn các bác đã quan tâm. mai e làm tiếp vậy, bây giờ phải làm việc thôi. chúc bác ngủ ngon trước nhé!
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
ok, máy bạn là PR_005, thế bạn kiểm tra file FW và MMC là phiên bản bao nhiêu chưa, nó ko liên quan đến khay sim đâu vì mình cũng bị như thế, giờ thành PR_006 này, có cách kiểm tra là lúc nó nháy lên bạn chụp cái ảnh của nó ( nhanh tay 1 chút là đc mà ), nếu nó hiện ra lỗi downgrade disallowed thì chắc chắn là bị thế đó, cố gắng chụp xem nào, mình cũng chụp đc mà 😁
hungle411
TÍCH CỰC
12 năm
máy mình mới cài lại win nên chưa cài cái pm chụp màn hình. với lại mình dow file MMC cùng với cái FW có đuôi PR_LEGACY_005-OEM1-958_ARM.bin mà. mình vẫn dùng cái FW lần trc. hôm nay mới dow cái MMC đúng mục với cái FW hôm trc mình dow luôn. hic
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Cái chụp ảnh màn hình là bạn bấm Print screen trên màn hình đó, rồi ra paint mà paste ra thui, chứ có phần mềm nào đâu, nếu đúng phiên bản rồi mà bạn vẫn ko làm đc thì lạ thật, bạn đã đưa cái flash4ever ở ổ C chưa, đường dẫn đến file đã đúng chưa
Hihi ờ, mới mua con 2nd, chưa biết nghịc gì nhiều nên đi học hỏi, hôm đấy t đi học không biết có được về sớm không 😁
tại sao phải đưa cái flash4ever về ổ C a nhỉ?
Ai cho mình xin link down firmware PR1.2 for N9 cyan 16G việt nam với, mình tải Navifirmplus 1.7 về rùi nhưng k mở được ứng dụng, hic.
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
@simple_one Bạn chưa nhận được ah, mình gửi link nè bản N9 cyan 16Gb VN:

FW:
http://nds2.fds-fire.nokia.com/p/d/fds_fire/1202/2421/6514978675/133FC849_DFL61_HARMATTAN_30.2012.07-1_PR_LEGACY_005-OEM1-958_ARM.bin

MMC:
http://nds2.fds-fire.nokia.com/p/d/fds_fire/1202/2421/6514978676/2F4DE9F8_DFL61_HARMATTAN_30.2012.07-1.SEAP_EMMC_SEAP.bin
Nhớ copy và add vào URL của IDM mà down nha
@___Gon___ Tks bạn nhiều nhiều nha 😃
em la men moi,em dinh chay cho cai n9 cua minh,may anh cho e hoi n9 cua em la hang vodafone code la 059l488
em tim tren navifim thi thay khong co,em co the chay ban cua viet nam duoc ko ah.chay ca emmc luon nha.
xin loi vi em go dau khong duoc.
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
@caohoangson Em vào setting kiểm tra xem phiên bản của em đang là PR1.1 hay PR1.2, nếu vẫn là PR1.1 thì em có thể chạy phiên bản nào cũng đựợc, tốt nhất là chạy bản của VN, còn nếu là PR1.2 rồi thì xem nó là loại PR_??? bao nhiêu thì tìm đúng trên Navi phiên bản đó hoặc cao hơn là được nhé
từ hum e lấy máy từ care về, hn mới tính thử flash nhưng vào Navi tải bản cho UKRAINA BLACK 16GB thì thấy file FW vẫn là 1,16 Gb nhưng file eMMC lại là 2,78Gb? trong khi đó bản của Việt Nam và các nước khác đều 1,86Gb? có ai biết sao lại thế không ạ?
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
@mr.genji_xo Các file của các khu vực chỉ khác nhau ở việc nó cài thêm 1 số phần mềm hỗ trợ ở các khu vực đó thôi, game cũng khác nhau nữa, nó nặng thế là do dữ liệu của các phần mềm và game thôi, không vấn đề gì đâu, cứ yên tâm nhé
@___Gon___ thì mọi khi em vẫn flash bình thường mà 😃 chỉ là hum nay mới để ý tới dung lượng 2 file đó thội
híc! em vừa flash cả FW vs MMC của vn mà chẳng thấy cái ứng dụng việt nào 😔 h k quay về đc bản cũ nữa roài. đợi PR 1.3 vậy
Ứng dụng Việt là ứng dụng gì vậy bác, em thấy bản của VN thì chỉ khác mỗi ngôn ngữ tiếng Việt nữa thoi mà
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
@kaothenhi Thì nó là mấy cái phần Zing MP3 hay bản đồ việt nam thôi, chứ có khác j đâu, còn tiêng việt thì bản flash nào cũng có hết, game mỗi bản flash cũng cho khác nhau nhé
@___Gon___ anh Gon ơi vào đây làm chuột bạch với em😆
http://www.tinhte.vn/threads/1173749/
@___Gon___ không có phần mềm việt nào bác ạ! 😆
Đọc bài của bác gom thì biết làm nhưng chưa thực hiện được.ko biết sao khi dowl navi về mở ko được.đến đây thì bó tay.ko mày mò sao chô ra để mà trải nghiệm
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
@kut3_prince_9x Chưa, anh làm gì có thời gian mà nghịch mấy cái đó, chờ khi nào nó hòan chỉnh thì cài vậy
@___Gon___ lên alpha 2 rồi còn gì anh
@kut3_prince_9x em ko cai dc cai do. bac co the tai 2 cai DFL61_HARMATTAN_30.2012.07-1_PR_LEGACY_005-OEM1-958_ARM.bin 1,16 Gb Mcu ( firmware ), FDFL61_HARMATTAN_30.2012.07-1.SEAP_EMMC_SEAP.bin 1,86 Gb Content ( MMC ) )
roi gui lai cho em dc ko
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
@buitangthai13121987 Nó gần 3Gb thì gửi cho bạn thế nào được, link down trực tiếp mình đã lấy cho 1 bạn ở mấy trang trước rồi đó, bạn down về sài là đc mà 😃
sao mình cài Net Framwork rồi mà vẫn ko mở được navi nhỉ.
có bạn nào giúp mình ko đây,
ý cuả em là máy tính có 32bit ko mở dc navi, dt của em loại 16G màu den có mã 059j661.vạy thì bó tay rồi.
hê. anh Goal lại làm cú ăn đêm ah`

anh có định chạy AD cho N9 không?
Cám ơn bác Gom.Em đã thành công.
trước chưa mở được navi lên chẳng biết nó là như thế nào.
Bgi thì Ok
Flasher xong pin cải thiện đáng kể.. thời gian thoại 4h38' thời gian chờ 11 ngày
Tại sao máy mình khi Flash xong nó hiện vùng là Việt Nam nhưng tiếng thì nó lại hiển thị tiếng Tây Ban Nha là sao nhỉ. Có ai biết chỉ mình với! Mình vào Navi down bản của việt nam mà!
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
@dungcbsx Cái của bạn có nhiều lỗi nhỉ, bạn đã thử down lại FW và MMC khác chưa, nếu dùng cái khác mà vẫn lỗi thì chắc là nó bị lỗi phần cứng, vì phần mềm flash xong là như mới, care thẳng tiến thôi, thử flash bản FW khác đi xem sao nhé

Trước khi flash xem lại phần setting nhé, muốn kích đúp mở màn hình thì vào setting có phần chỉnh, gọi đến và gọi đi mà bạn che phần cảm biến ánh sáng thì nó cũng tắt màn hình, màn hình chờ hiển thị muốn lâu thì cũng chỉnh ở phần setting bạn nhé
@___Gon___ Mình cũng đang định thử FW khác đây mà chưa biết dùng bản nào? Trong setting thì mình dùng cũng khá là rành rồi nhưng mà ko chọn được. Máy mình đã đi care 1 lần rồi. Do bị dình nước nên tụi care bảo là phải chạy lại chương trình gì đó. Hỏi có phải Flash ko thì no nói không. Nhưng no nói nếu chạy chương trình thì khả năng máy bị mất nguồn khá cao nên no không dám. Không biết nó định chạy lại chương trình gì? Máy mình bản màu đen 16GB bạn có thể gợi ý cho mình dùng FW nào thì được? Cảm ơn bạn nhiều nhé!
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
@dungcbsx Vẫn dùng loại 16GB đen cho VN thôi, ý mình là bạn down lại rồi flash đó, bản đó mọi người vẫn dùng bt mà 😃
@___Gon___ Mình down lại 2 lần rồi! flash khoảng 3-4 lần gì đó mà cũng bị. Hay là cái cảm biến của mình hỏng rồi cũng nên. Co thay được nó không nhỉ?
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
thay được, nếu máy còn bảo hành thì cho lên care vậy, các lỗi mà flash xong ko đc thì chắc là do phần cứng đó
em flash 2 file của bác gom.flash xong có hình,nhạc,video mậc định của máy chứ đâu như có bác nói là ko có gì.lúc đầu ko mở dc navi chẳng hiểu và biết flash làm sao.khi dọc bài này thì dễ hiểu và flash thành công. Thấy cũng dễ chứ đâu có khó. Cám ơn bác Gom.
em cam on anh Gon nhieu nha!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019