[Chia sẻ] Đã có thể đăng ký BIS của nhà mạng Vinaphone

longhau
3/1/2012 1:40Phản hồi: 486
486 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ha_thuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thôi BB fan chịu thua đi, chịu thua đi. BB không thể hiện đại bằng mấy cái iphone, android nó thông minh và làm được nhiều thứ lắm. Vâng, bọn mh không thông minh mới bỏ ra mấy trăm ngàn để mua cái thua đó. được chưa ạ!

nhưng mình rất thích có rất nhiều người kém thông minh như mình :stomp:
Chúc mừng các fan BB đang sử dụng SIM Vina. Cuối cùng cũng có BIS.
đăng kí, nhưng ko thành công, ko xuất hiện chùm dâu, kiểm tra data qua 888 vẫn thấy gói cước. trc dùng 9630 vẫn có chùm dâu bt, mới đổi cho thằng bạn giờ lại ko xuất hiện tí nào luôn.
ai biết cách nào chỉ dẫn với. CDMA mọi người vẫn đk đc cơ mà nhỉ
Mình dùng Bold 9000, nhẵn xong, nhận được tin nhắn mà chưa thấy chùm dâu, vẫn chỉ có mỗi chữ 3G thôi. Không biết bị sao nữa?
1. Bạn chuyển về 2G xem có viết hoa của EDGE ko, nếu có là có bis,
2. Nếu chưa được đành vào thủ công , kiểm tra HRT xem đã được đăng ký chưa, nếu chưa có thì chọn Register now xem có phản hồi email xác nhận việc đăng ký không, mấy em B9000 hay kiểu này lắm
yeah đã đăng kí được sướng quá 😁
Không biết BES thì thế nào nhỉ. Đã ai test được thử chưa cho thông tin cái.
BIS niềm tự hào của cộng đồng blackberry . Yêu nó vì kg một lí do gì cả . thì mới gọi yêu thật lòng ( đam mê thật lòng ). yêu mà tính toán chi li xem hơn thiệt so với cái khác người khác thì chẳng dc bao lâu
phuc6789
ĐẠI BÀNG
12 năm
Về nhà 1 tháng lại vẫn được dùng BIS mà lại chùa nữa chứ. Hay thật! =))
đã chọn Register now trong HRT, reset máy 3 4 lần mà cũng chả thấy chùm dâu đâu, chưa nhận đc sms xác nhận từ nhà mạng. pro nào biết giúp mình với. a kay kú quá
stayalive
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cãi nhau ghê quá 😆

Qua các comment trước em có vài ý kiến thế này:
1. Bác gì hỏi trên máy chỉ hiện EDGE k có chùm dâu, em confirm là máy em (9700) cũng chỉ hiện EDGE, lên 3G mới có chùm dâu.

2. Dùng wifi có mất tiền không? Em cho là không vì: đợt trc test thử Mobi thấy trong hostingtable thấy nó k cho cấu hình wifi prefered => mấy dv như mail, BBM bắt buộc phải dùng 3G dù có sóng wifi hay không. Đấy là lí do mấy bác test BIS Mobi dùng wifi vẫn bị trừ cước. Với BIS của Vina, em thấy đăng kí nhanh hơn, đỡ phiền phức hơn (có lẽ rút kno từ Mobi 😁) và đặc biệt là hosting table thấy có phần wifi rồi =)) => Em đã test off 3G, chỉ dùng wifi. Bác nào cao thủ hơn nữa thì confirm cho ae yên tâm.

3. Vấn đề push hay pull mail, các bác cứ bám theo nghĩa đen TA mà phân biệt thôi. Với em, Pull mail = quét chu kì. Ví dụ nhé: cứ 15p bác kéo mail về 1 lần hay 2s bác kéo mail về 1 lần thì vẫn là pull mail thôi. Ở đây máy đầu cuối của các bác phải request lên server mail, tha hồ mà ngốn pin nhé. Dịch vụ BIS của RIM thì là push mail, nghĩa là cứ 15p 1 lần nó đẩy mail về máy đầu cuối k cần phải request lên server. Như bác gì ở trên show off cái ảnh chụp màn hình configure iphone, máy bác cũng chỉ là pull mail thôi bác ạ, không phải push mail. Bác nào có ý kiến gì khác thì tiếp tục "bình tĩnh" trao đổi nhé 😃

Cheers.
Thử rồi bác, tắt sóng điện thoại, vô yahoo, push mail ầm ầm, nói chung là vẫn bis vô tư qua wifi. Anh em yên tâm mà phá😃)
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Tôi đâu có phản bác gì bác, tôi nói là bác dùng vì yêu nó thì chịu rồi còn gì!
Còn một trong số những lý do tôi không dùng bb vì nó có cái bàn phím cứng, chiếm luôn 1/2 diện tích hiển thị thông tin của cái điên thoại, thật lãng phí.
Còn những cái về thông báo sms, mail, fb... kia thì ios hay android hay thậm chí là symbian nó cũng có cái notification center gom hết vào đó và bác xem ngay ở đó, reply, delete hay comment gì đó thì tuỳ, thậm chí nó còn thực hiện luôn trên lock screen để bác thao tác đó.
Còn cái trình quản lý sms thì em thấy các hệ khác nó có vấn đề gì đâu nhỉ, vẫn phân thành nhóm theo người gửi, người nhận hoặc theo ngày, chat sms như dùng yahoo, không biết bb có gì hay hơn. Để hôm nào em xem thử máy thằng bạn xem sao (thằng này 2 tay 2 con bb nhưng vẫn thường xuyên mượn điện thoại em để check mail vì máy nó không đọc được file pdf và để lướt web cho nó sướng, nhiều lúc nó cũng làm em bực vì đang dùng máy lại phải dừng để cho nó mượn)
md81
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng vừa nhận được tin nhắn vina. Cuối cùng vina cũng hỗ trợ BB
Nhân tiện bác nào cho em hỏi, em có 2 địa chỉ email Facebook nhưng chỉ 1 đ/chỉ là vào đc thôi. Địa chỉ kia thì chịu hẳn. Lần trước mình dùng thử BIS Mobi cũng bị tương tự.
"Còn một trong số những lý do tôi không dùng bb vì nó có cái bàn phím cứng, chiếm luôn 1/2 diện tích hiển thị thông tin của cái điên thoại, thật lãng phí"
-> dùng 98xx đi rồi phát biểu nhé.
owlsaigon
ĐẠI BÀNG
12 năm
98xx cảm ứng thì dùng luôn IP hay Android cho rồi bác ạ
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
vì sao phải thế? tôi thích lúc thì cảm ứng lúc thì qwerty đấy...có sao ko? nói như bác thì RIM nó chả bán dc cái 98xx nào...@@
owlsaigon
ĐẠI BÀNG
12 năm
9800 muôn năm, chiếc điện thoại của chúa 👼 vừa cảm ứng điện dung (ăn đứt IP) vừa ấn màn hình lụp bụp được (duy nhất trên thế giới -trừ BB ra nhá), vừa có qwerty (ăn đứt mấy thằng E của nokia)
Giờ lại còn có BIS
Vạn tuế vạn tuế vạn vạn tuế
chúc mừng các bác đang xài bb của vina nhé. hi vọng cước bis sẽ ngày càng rẻ hơn để cho ae chúng ta phá :p
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Bác có vấn đề về đọc hiểu à? Bác có thấy cái toggle có chữ "push" to bổ chảng đó không? Còn cái tuỳ chọn tần suất quét ở dưới nó ghi rõ là cho trường hợp tắt push (tức là cái toggle ở trên đó) hoặc ứng dụng không hỗ trợ push. Đầy đủ và rõ ràng thế mà đọc không hiểu thì chịu rồi!
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Vầng! Cái máy đó nó dày tận 14.6mm em nhìn đã thấy ngán rồi bác ạ!
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Vầng, lại thêm bác nữa có vấn đề về đọc-hiểu. Bác làm ơn đọc kỹ lại cái bảng đó từ trên xuống dưới rồi nói chuyện tiếp nhé.
tibols
TÍCH CỰC
12 năm
mình cần gì nói chuyện với bạn tiếp =))
sword00ios
ĐẠI BÀNG
12 năm
ừ. thôi anh em BBer mỗi người 1 câu tung hô giúp bạn ấy nào.
2 3 iphone muôn năm.
2 3 ăn roi muôn năm
2 3 chấm chấm mút mút muôn năm
2 3 bàn phím T9 cùi bắp
2 3 qwerty lạc hậu
2 3 bạn lượn đi đc chưa nhỉ.
đã làm đủ thủ tục cho bạn hài lòng roài đó.
^_^
bạn ấy cầm 1 con chọt chọt tầm 20tr và nghĩ cái đó nó nhất rồi.
vertu rẻ nhất 80tr 1 em còn giữ bàn phím T9 truyền thống. vậy mà với bạn ấy chỉ cần chọt chọt 20tr đã đủ chê những cái khác là lạc hậu, là chiếm diện tích, là ko sành điệu. (^_^)
Toàn những người tài giỏi, cứ có một sự kiện gì đấy diễn ra là y như rằng vào ném đá, chê này chê nọ, mấy ông ngon thì ra hải ngoại mà sống với đám lưu vong. Không biết ngon hơn ai, nhưng cứ như chuyên gia, nhận định này nọ. Vl!
Vừa mới đăng ký xong, nhận 2 tin nhắn xong thì tăt sóng rồi mở lại sẽ nhận được Registration.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019