Chia sẻ nhanh về màn hình Dell U2518D: 7,1 triệu đồng cho màn hình 2K viền mỏng sexy

Duy Luân
22/12/2017 0:1Phản hồi: 539
539 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân bác mod ơi, em mới mua một cái trên tiki, muốn xuất màn ra từ con lap Dell cùi chỉ có cổng VGA và HDMI, vậy thì nên mua cáp HDMI to HDMI hay Displayport to HDMI ạ?

làm sao để hiển thị chất lượng hình ảnh tốt nhất ạ? thanks bác !
@Mr.Flex hỏm bác xúc nhiu mình thấy tiki giờ giá giảm 300k còn 7tr590 + tặng chuột
Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
@Janus Hieu 7tr3 thì phải, bác mod xúc 7tr1 luôn ! mình cũng được tặng con chuột Logitech G90!
@Mr.Flex vậy la nó tăng 200k kệ quất luôn cận tết ùi có cái mà kéo hình
Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
@Janus Hieu quất luôn bác ơi, mình sắp quất thêm cái 4k ăn Tết cho xôm đây !
quithuan1996
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bác ơi sao e mua con u2518d này về rồi mà cắm vào pc chỉ nhận có full hd vậy mấy bác. Card em là gt630 có hỗ trợ 2k không ạ
webelieve
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quithuan1996 theo như link này thì có hỗ trợ đó bác, bác vô check lại phần độ phan giải thử, nhớ xài hdmi nha. https://www.geforce.com/hardware/desktop-gpus/geforce-gt-630/specifications
Malone
TÍCH CỰC
6 năm
@quithuan1996 bác mở chỗ nào coi đc nó chỉ nhận FHD vậy ?
onlyone90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác @Duy Luân cho e hỏi
E dùng mac 13.3" 2015 liệu có kéo nổi con màn này ko bác?
@onlyone90 Hoàn toàn đc
Malone
TÍCH CỰC
6 năm
màn Dell này làm sao mở chế độ 2K vậy mấy bác ?
em xài màn này với GTX 1070 vô nvidia control panel thì phần khung hình chỉ thấy chỉnh đc tối đa 2560 x 1440 (native) thui ko thấy cái 2K, với lại mục "performing scaling on" chọn "display" hay "GPU" thế ?
@Malone 2560 x 1440 (native) là 2K đó bạn
Mình đang lăn tăn em U2417h với em này, vì giá thành và nghe U2518D chữ bị nhỏ có phải vậy ko Mod?
minhrauvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Weooo đang dùng đây, để scale to lên chữ vẫn ngon ko nhỏ đâu
@minhrauvn Màn có lớn hơn so U2417H bao nhiêu ko bác, lăn tăn thêm 2 củ mà thấy same same
minhrauvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Weooo 25 thì hơn 24 ko đáng kể về kích cỡ. Nhưng res 2K thì ngon cho ông nào làm thiết kế. Giải trí thông thường cứ FHD là ổn. Kk cần cố quá nếu ko ham muốn
kimsharp
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình đang định xuất type-c từ con xps ra màn 2k, bác nào đã mua sợi cáp chuyển từ type-c sang hdmi và sài ok rồi thì cho mình xin link với nhé
Hocxit
TÍCH CỰC
6 năm
@kimsharp https://nhattao.com/threads/ban-adapter-dell-da200-da300-moi-100.7675920/#post-62570500
black_pearl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kimsharp https://www.lazada.vn/-i142880363-s147596292.html?spm=a2o4n.order_details.details_title..5cb4705b5mOp1r&urlFlag=true&mp=1
Mình mới mua em này, xài tốt cho macbook pro 2016 của mình!
Nếu màn hình từ 2k lên 4k thì sao nhỉ?
pellee1203
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lucky_star2014 thì mua liền chứ sao
hima0494
ĐẠI BÀNG
6 năm
khi nào thì sếp mới đổi màn hình này cho nhân viên xài nhể:rolleyes:
beepe40
TÍCH CỰC
6 năm
@hima0494 chắc phá sản lun á chú, bộ tưởng ít tiền à
nói tóm lại duy luân đánh giá không thể tin tưởng được.
chất lượng hoàn thiện rất kém, phần viền thì chỉ cần nhấn nhẹ là loang lỗ. hở sáng thì tưng bừng.
góc nhìn rất tệ, nhìn nghiêng phát lệch màu. chẳng cần nhìn nghiêng, chỉ cần ngồi thẳng nhìn vào 2 bên góc màn hình thì màu đã lệch.

thua cái màn aoc i23w mua hồi 2012 để 2 bên so sánh thì thấy cái dell này còn thua xa về màu sắc.

rất thất vọng về màn hình dell lẫn đánh giá của duy luân. màn hình tệ như vậy cũng khen được mới tài. đối với mình màn hình này mình xếp ngang với các màn giá tầm 2tr về chất lượng hiển thị.
@ragefighter Của bác nền trắng đều màu ko. Của mình nửa trên tông lạnh nửa dưới ấm. Điên ko chịu đc. Cứ loang lỗ thế nào. Nhìn gần nửa năm rồi vẫn ko quen được
minhasp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ragefighter giờ sao rồi bác, dùng tiếp hay thanh lí mua con khác vậy, em cũng đang nản quá
@minhasp thanh lý rùi, đã mua cái khác.
minhasp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ragefighter bác chuyển qua mẫu nào vậy

giá như e đọc đc review của bác sớm hơn thì e đã k mua, giờ ko biết sử lý sao, dùng thì khó chịu, bán thì cũng khó, đọc bài viết giờ ko tin đc ai hết, vì review có thể đc hãng tài trợ để quảng cáo.
beepe40
TÍCH CỰC
6 năm
mình thì thích MacBook pro 15' hơn
heomap.ngo
ĐẠI BÀNG
6 năm
có ông anh mới mua monitor này, nghe ổng nói xài khá ổn
kattylee07
ĐẠI BÀNG
6 năm
tôi không thích màn hình này chút nào, là dân văn phòng mua Vostro 7570 là ổn nhất
Gọi là hở sáng không đúng, tùy vào góc chụp hình thôi, ví dụ góc này thì thế này. Tuy nhiên dùng bình thường sẽ không hề thấy. Nếu ở trong nhà, chỉ nên chỉnh độ sáng ở 20% trở xuống, sẽ đỡ hại mắt hơn. Chỉnh lại độ tương phản nữa. Còn về màu, nên dùng preset mode sẽ có những màu sắc khác nhau.

shinbutbi
ĐẠI BÀNG
6 năm
màn hình 2k thua xa LG
Yuu_ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@shinbutbi cái đó là dĩ nhiên rồi bác,dell nâng cấp lên 4k thì ok
zaynlee361
ĐẠI BÀNG
6 năm
@shinbutbi giá như vậy là hợp lí rồi bác, nâng cấp 4k chắc lên mười mấy củ ấy
hima0494
ĐẠI BÀNG
6 năm
tính mua con này vác nào xài rồi cho em ý kiến đi😃
heomap.ngo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hima0494 anh tớ xài rồi nè bác, êm lắm nhé
Yuu_ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
tui thấy con U2515H thông số, hiệu năng giống con U2518D nên bác nào có ý định đổi thì khỏi nhé chỉ mất thêm tiền thui
không thích màn hình dell tẹo nào ...dày quá...
Jess_ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
đúng đấy bác, LG hay apple viền mỏng sang trọng
beepe40
TÍCH CỰC
6 năm
2K đâu khác gì so với FHD
Yuu_ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@beepe40 không đâu bác, chơi game tuy khác gì nhưng khi làm việc văn phòng thì 2k cho chữ rõ hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019