[Chia sẻ] Tận dụng màn hình cạnh của điện thoại Samsung để theo dõi World Cup tiện hơn

MinhTriND
14/6/2018 20:33Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
Done...tks chủ thớt !
Cũng tiện lợi, coi nhanh chóng kết quả cũng như cập nhật tỉ số !
Đằng nào cũng bật màn hình lên thì hiển thị bên cạnh hay toàn màn hình thì có khác gì ko ae. Hơn nữa nửa màn hình kia có dùng vào việc gì ko nhỉ?
@vinhtroc Nó như trung tâm thông báo, action center thôi mà, khi cần xem thông tin thì kéo phát xem rồi kéo lại thôi.
@vinhtroc Cái này nó là phần màn hình ở cạnh tràn qua, nó có thể mở khi mình đang dùng bất cứ phần mềm nào và vẫn dùng tác vụ khác bình thường. Như đang lướt web muốn xem kết quả, muốn gọi điện đến số hay dùng, muốn xem lịch trình hôm nay thế nào... thì chỉ cần quét qua xem rồi quẹt lại lướt web tiếp. Không bấm home, không tìm app nào nữa cả bạn ạ
$aNgDz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái màn hình cạnh đúng là thứ ăn tiền.
kazumi
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng Note 8, cài từ lâu rồi. Nhìn rất đẹp, mỗi tội chi tiết không thấy được thông số trận đấu ntn hay sao ấy?
bữa nào cử đại diện ưu tú của ifan vs samfan ra chửi bặt co xem phe nào thắng, phe thua sẽ bị cấm chửi trên tinhte 3 tháng
Bọn icuong lại 1 phen ganh tỵ vì cái tai thỏ cùi bắp xấu xí vô dụng đếch có ích gì 😆
smallking92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chôn chết pẹ @songoku_1206 đi đừng đẻ nó đẻ trứng !
NhanSimba
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn các bạn đã ủng hộ ý kiến của mình, thấy chém nhau nhiều quá chia sẻ thêm tí.
Người khác dùng máy khác thì người ta thần thánh máy họ cũng là chuyện bình thường, tâm lý con người mà, bao giờ chả cho mình là nhất, bao giờ cũng thích được người khác đố kỵ, bao giở chả thích những người thích/đồng quan điểm với mình, có trách thì trách cách nói quá chủ quan và thiếu tôn trọng người khác thôi!
Mình chả fan hãng nào, thấy tiện thì dùng thôi, với công việc hiện tại thì không thể thiếu cái bút dòng Note của SS. Hãng nào thiết kế thêm nhiều tính năng mà mình tận dụng nó để thuận tiện cho công việc, cuộc sống là ổn, càng học hỏi hoặc copy cái hay của nhau thì người dùng được lợi. Như bạn gì trên kia bảo iphone không có cằm, tôi thì lại thích có cái đấy vì cần thì dịch ngón tay bấm back là xong, khỏi phải với tay lên đỉnh (tôi chưa trải nghiệm iphone nhiều nên không dám nói sâu, thỉnh thoảng dùng trộm 7+ của mụ vợ thấy vậy thôi, hehe). Cứ cho là cái gì máy mình đang dùng cũng thua kém đi, cơ mà sử dụng thấy tiện, thấy sướng là được rồi, so sánh, cãi nhau làm gì mấy cái cấu hình, chức năng mà mình chả dùng đến hoặc chỉ thỉnh thoảng mang ra khoe, thiết kế xấu đẹp gì cũng bị đống ốp, bao da che mất còn đâu.
Đọc page 2 xong tiện thể quay cái video giới thiệu màn hình cạnh phát (note FE). Đại loại nó chả phải màn hình phụ bên cạnh lề, ở chỗ cong hay trên đỉnh như Note Edge, LG V20 để hiển thị thông tin cố định như đồng hồ/thông báo, nó như kiểu cái cục trắng tròn tròn luôn hiện trên iphone ấy (chả nhớ gọi là gì, hehe), đang ở bất kỳ app nào kéo ra cái để vào app khác/chức năng khác hoặc gọi điện ngay. Chắc tên gọi gây ra nhầm lần, do hãng thiết kế đặt, dịch ra thế thôi. Tiện hơn nút đa nhiệm là đỡ phải vuốt vuốt tìm trong đống app đang dùng,cần gì vào được ngay. Có thể chức năng này cũng là học hỏi và cải tiến từ đối thủ hoặc phần mềm của bên thứ ba, được cái nút kích hoạt của nó gần như không chiếm dụng màn hình chính (1mm), mình dùng thấy cực kỳ tiện lợi. Các bạn @QLNN @cometoi @dualshoсk @AGE-FX tham khảo nhé.

PS: vụ tai thỏ xem mất khung thành là có thật à các bác?
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@NhanSimba Viết dài quá làm biếng đọc quá bạn, lần sau vik ngắn lại đọc cho dễ đi bạn ơi... e có nói j đâu, 4 năm hữu dụng 1 lần mà bác ạ😃
NhanSimba
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AGE-FX Đang mạch suy nghĩ viết luôn ấy mà, mình nghĩ bạn chưa rõ về cái màn hình cạnh nên tag thôi. Worldcup cũng là 1 cái widget làm riêng cho màn hình cạnh, 4 năm dùng 1 tháng là chuẩn rồi!
Haiminh0912
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NhanSimba Cha AGE-FX này nghe nói là biết rồi, hợp đồng kinh tế mà không đọc kĩ từng chữ mà kí vào thì có ngày vỡ mồm 😆
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@Haiminh0912 Tuỳ cái đọc, đọc có chọn lọc, giống như sách hay đọc cả cuốn, ghiền ngẫm, còn sách ko hay thì next. Bác có dám chắc cả đời bác cái nào bác đọc cũng từng chữ 100% mà ko sót chữ nào ko. Bác có dám đảm bảo cả đời bác chưa đọc qua loa 1 tài liệu nào. Nếu là cần câu cơm, là cái j đó quan trọng, mình nghĩ bác hay mình đều biết sợ mà đọc kỹ. Còn những cái khác ko cần thiết thì có thể cho qua. Biết điều phối time cho những việc có ích cũng là chì khoá thành công. Chúng ta sinh ra làm con ng, ko phải là cái máy đâu bác😃
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@AGE-FX E cãi nhau vs anti vì chúng nói quá... ko phải là e ko dùng đồ ss... bác ko phải là đối tượng gây war của e😃 e ko nói bác nói sai, nó đúng và chuẩn, nhưng khách quan như bác ko nh. 1 vài thành phần lên đây nói xấu về 1 sp nào đó thì e chịu ko dc vì chính e đang dùng và hiểu nó khá rõ😃
adthuyanh
TÍCH CỰC
6 năm
Ahihi...
Screenshot_20180615-183417_Samsung Internet.jpg
xài cái edge này có nhiều cái tiện mà. Máy tính hay lịch j cứ vuốt qua là có sẵn. Bấm gọi điện cũng vậy lẹ đỡ phải đi ra rồi tìm 😁
Ngon lành
Cũng thấy tiện dụng.
Sáng nay dùng lại thì ko thấy cập nhật kết quả các bác ah
Sáng nay dùng thì lại ko thấy cập nhật kết quả các bác ah.
Nói như thằng thớt :v Android ko ad đc vào lịch chắc?
ntnam1972
TÍCH CỰC
6 năm
Anh đá xong từ hôm qua mà giờ chưa thấy cập nhật trên cạnh, vô app chính thì cập nhật rồi, bó tay!
@ntnam1972 Có cái nút refresh ở bên dưới tiêu đề WC đó bạn
rosegarden
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thấy tính năng màn hình cạnh này rất tiện lợi, cho hết các app hay dùng nhất vào đấy, cần kéo cái là ra. Ngoài ra nó còn hiện dạng pop up khi đang dùng app khác, cực kỳ tiện lợi và dễ chịu:
Screenshot_20190509-000531_Cooler Master.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019