Chia sẻ taxi giá tốt đi chiều Hà Nội - Nội Bài và lần gặp taxi "giả" đáng nhớ

zyzy1908
9/10/2018 9:30Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Fox-Night
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tại sao chiều đi Hà Nội- Nội Bài giá lại rẻ, đặc biệt là các hãng taxi có sảnh trong sân bay? Các cụ gọi xe đấy rẻ là đúng, nhưng thử gọi xe taxi trong sảnh đi chiều về Nội Bài- Hà Nội về xem nó có chém cho ươn người ko?
Chưa kể xe taxi toàn xe cũ+nát nhé, đầy xe ngoài sang đẹp lịch sự hơn nhiều.
Cái bài PR trá hình cho taxi kiểu này chỉ bịp đc người vài năm đi máy bay 1 lần thôi Mod ah.
vietxitin1
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy bác nói các bác taxi SG dễ thương mà sao mình vào SG rất khó bắt chuyện với các bác tài xế, hôm trước mình đi từ sân bay về Gò Vấp đặt Grab thì mình ko nghe rõ bác tài là bác đợi phía trên mình, mình thì lại đợi phía dưới, mình có đi bộ đến xe bác sau 5' đến đúng xe bác đó thì bác đó huỷ chuyến. Bác thứ 2 thì đón mình ko phải Grab, khi tính giá tiền thì mình cũng đưa giá Grab cho bác đó nhưng sau đó vẫn tính thêm 30k mình vẫn vui vẻ với bác tài nhưng bác đó có vẻ khó chịu.

Lần đó vào SG 4 ngày, mình đi gần 20 chuyến (grab + taxi) nhưng chắc được 3 bác tài vui vẻ nói chuyện còn lại các bác khác khó đăm đăm luôn.

Ở HN các bác nên đặt dịch vụ trước để nắm được giá tiền, thường các bác tài đã đồng ý chở các bác với giá tiền đặt trước thì rất vui vẻ hoà đồng. Còn taxi dù thì e chưa đi lần nào nên ko biết.
vietxitin1
TÍCH CỰC
6 năm
@vietxitin1 Còn nữa các bác vào trang dichungtaxi đặt trước, mấy bác này xe đẹp cũng ko có mào nhưng cũng lịch sự.
@vietxitin1 Do khách ngoài bắc vào trịch thượng quá nên bị dị ứng thành ra vậy đó bạn. Mình có chạy uber 2 tháng, tuần gặp 2-3 người giọng bắc đặc thì thôi 1 là quăng bom tỏ ra hiểu biết, đại gia 2 là coi mình như đầy tớ.
Ba mẹ mònh người bắc hết nha
vietxitin1
TÍCH CỰC
6 năm
@hiepthong Đâu phải ai người Bắc giọng cũng trịnh thượng đâu bác. Chính các bác coi như vậy nên mới khó gần, mặc dù e chủ động bắt chuyện vẫn ko được 😔
@vietxitin1 Mình biết là vậy nhưng do nhiều quá nên thàn ra suy nghĩ đó luôn. Chứ mình có bạn ở hải dương dễ gần mà khác hẳn
XBlue
CAO CẤP
6 năm
Hãi lắm, ai chứ mình ko sống đc ở ngoài đó
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
@XBlue Ra chơi vài ngày thôi chứ ở lại làm việc thì ngán lắm, nhớ saigon.
vietxitin1
TÍCH CỰC
6 năm
@XBlue Mình vào SG chơi 1 tuần vẫn ko quen, nếu cho mình chọn mình vẫn thích sống ở HN hơn.
egoz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vietxitin1 thủ đô của chúng tui cũng mong bạn về
vietxitin1
TÍCH CỰC
6 năm
@egoz Mình vẫn về HN mà, chỉ vào Sg chơi thui. Nói chung sống ko quen 😃. Các bác cứ nói người Bắc hay nói bậy chứ các bạn ra ngoài Bắc hiếm khi thấy người trên 50 tuổi (chủ yếu thanh niên) nói dm nhưng trong Nam mình thấy các bác trên 50 tuổi nói "đù má" tương đối nhiều.
pvl181080
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình toàn đi airport taxi, gửi hoá đơn điện tử về email luôn khỏi chờ 😃
taof
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao bài này hôm nay lại lên đầu nhỉ? Đăng lại ạ?
An Tiêu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bác cứ thấy re là đi khổ lắm cho taxi lắm chạy cấm đầu cấm cổ dc 160k mà về bị chia ra còn dc 20k lương cho 1cuốc. Mình chạy taxi dalat chạy dalat sân bay liên khương 150k/35cây, nghe sân bay ko dám lên tiếng trốn luôn cho lành.
adsene
TÍCH CỰC
6 năm
@An Tiêu Đúng chuẩn bác. 160-200k xe dịch vụ kiếm đc 70-100k taxi 30k hết ,
@An Tiêu À,họ chỉ tính lợi cho mình thôi,ngon bổ rẻ. Cái đó là hão á,làm gì có thứ gì như vậy. Họ ăn cơm cũng nên để người ta ăn cháo loãng với chứ
duonghpy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mới hôm qua từ Nội bài về HD bị câu đường lên 100km trong khi bình thường chỉ vào 60/70 km
Mấy lần lên HN cũng bị câu đường rồi 😔
adsene
TÍCH CỰC
6 năm
@duonghpy Bình giang hoặc cẩm giàng chưa 100km ngoài 2 huyện đó ra là hơn 100km rồi
duonghpy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adsene Chuẩn Cẩm Giàng đó 😃
adsene
TÍCH CỰC
6 năm
@duonghpy Sao bác phải cận thẩn nha
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
Ở đâu cũng vậy, chọn hãng uy tín mà đi mắc hơn 1 chút mà yên tâm, có kinh nghiệm thì chọn xe cần chạy chiều về trả giá đồng ý thì đi khỏi bấm đồng hồ gì cả, tình hình taxi ở hn có vẻ lộn xộn hơn saigon.
eric0213
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thường đi 123 cỡ 180k. Giờ mới biết Đại Nam rẻ hơn 160k.
tìm xe ghép khoảng 150k Hà Nội - Nội Bài. rẻ hơn nữa thì Bus
dino_su
CAO CẤP
6 năm
Sân bay giờ bèo bọt lắm các bác ak, chạy G đây nhận lịch lên sân từ mỹ đình có 150k mà ko nhanh bị húp mất ngay, Lên sân đc có lịch về luôn thì đỡ không lại ôm cột, xong tiền vé nằm mấy tiếng thì huề 😔
Taxi Venus Hà Nội đi Nội Bài chỉ 150k nhé. Phone 02435272727
Dichungtaxi và mình mất 2 phút để gg ra trang này. Dịch vụ tốt, nhắn tin gọi điện xác nhận nhanh.
Về chặng Hà Nội - Nội Bài thì mình thường dùng của NASCO, fix 200k dù là 7 chỗ hay 4 chỗ. Còn chặng Nội Bài - Hà Nội thì tùy hứng, bận hoặc mệt thì book grab về, fix 265k. Còn rảnh rang thì đi bus 07 vì nhà mình ngay bus stop ở Bảo tàng Dân tộc
hmongcoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Riêng chiều từ HÀ NỘI đi Nội Bài đi bằng taxi thì có 14 hãng Taxi nhượng quyền ở Nội Bài đều chạy rẻ nhất rẻ hơn cả grab luôn, và mình xin khẳng định là phục vụ tốt nhất xe cũng đẹp, nếu thái độ không tốt có thể gọi hotline sân bay để khiếu nại ! Các hãng là: HP Nội Bài, Nội Bài, Airpot, việt thanh, mai linh, đại nam. Group airpỏt, abc airport,....
Đi taxi Việt Thanh có 170k từ trung tâm ra sân bay nội bài khoảng 20 km, đi qua cầu Nhật Tân khá nhanh. Mình là người Hà Nội nhưng có việc phải công tác lâu dài trong Sài Gòn nên biết. Nhưng chiều từ Nội bài về trung tâm đi taxi thì đắt lắm, hơn 400k. Nếu chiều sân bay về trung tâm thì đi Minibus có 40k thôi nhưng phải chờ xe có đủ khách nó mới chạy.
goodwill267
ĐẠI BÀNG
6 năm
Venus giá 150k nhé.
crazykid42
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình dân Biên Hòa, đi Hà Nội du xuân nên trước khi đi là google rồi, không nhớ rõ nhưng đại khái là dichungtaxi.com hay gì đó, xuống Nội Bài 22g tối mà có xe đợi đón rồi vì mình có báo giờ đến. vèo phát về tận Thanh Nhàn mà hết có 140k, lại được ngồi Madza 6 hẳn hoi, chắc mình may mắn. trên xe có 5 người tính cả bác tài, bác tài thì lời rồi, còn cá nhân mình thấy cũng khá thoải mái vì những người đi cùng và bác tài đều vui vẻ với nhau, rất nhã nhặn.
còn chị zyzy cứ sợ chắc do bị chơi bài tâm lý kiểu như dân Hà Nội này nọ lọ chai nên lúc nào cũng bấn loạn hả.
sau đêm ở Hà Nội mình còn đi tận Sapa chơi nữa, nhiều người cứ sợ giọng miền Nam bị chém rồi bla bla này kia, hay tại mình dễ thương và gặp may nhỉ. Hà Nội và Sapa hẹn gặp lại
HN vẫn còn taxi dù mà :rolleyes:
tôi vẫn đặt grab cho tiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019