Chia sẻ vấn đề liên quan tới các ỨNG DỤNG và STORE trong WIN 8

luuthienloc
11/11/2012 2:29Phản hồi: 39
Em có 1 vài kinh nghiệm nho nhỏ muốn share cho mọi người. Bác nào đang gặp rắc rối này mã gỡ được thì thanks em cái lấy tinh thần nha. hihi
Đi vào vấn đề đầu tiên: Vào STORE không có gì trong đó: Các bác vào date & time cài lại ngôn ngữ thời gian -> english or gì khác cũng được -> giải quyết được vấn đề.
thứ 2: Vào Store có ứng dụng nhưng khi cài thì không được: Giaỉ quyết như sau:
+ bước 1: vào msconfig xem trong Services xem xem bạn có tắt Windown Update không, nếu đang tắt thì mở nó lên!
+ Bước 2: vào User xem tài khoản của bạn là MS Ac hay là Local Ac. Nếu là Ms Ac thì giữ nguyên như vậy, còn là Local Ac thì bạn phải Switch to MS Ac.
+ Chú ý: nếu các bác đang xài MS Ac mà tắt win update thì cũng không cài được ứng dụng.
Sau khi làm xong các bác khởi động lại máy và tận hưởng Store của WIN 8. Có rất nhìu ứng dụng thú vị!
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình xài Local account mà sao thấy vào store có quá chừng ứng dụng nè
@thecuong_87 Bác Cường tuy không tao tài khoản MS acc nhưng có đăng nhập các app bằng MS acc đúng không? 😁
@Lone hero thì tất nhiên phải đăng nhập vào mấy ứng dụng kia rồi, mấy cái lỗi mà không vào store rồi này kia, đa số là lúc cài đặt, không chịu để là mặc định mà cứ chọn là Việt Nam, nên đa số bị lỗi như vậy là nhiều.
@thecuong_87 để mặc định thì ngày và giờ sẽ không theo giờ Việt Nam nữa hả
@sad boy đê mặc định xong, cài win xong vào chỉnh giờ là UTC+7 Hanoi jakata rồi update giờ lại là ok, mình cài win toàn đê mặc định, xài vi vu, nói chung cũng tùy, mà sao mình thấy nhiều bạn bị lỗi đó qua
mình làm giôg b rùi mà vẫn ko đk là s ta
nó cứ như này qài ah
@nhokviphoang b vào pc setting -> general -> chọn language ->rùi chọn dòng change date,time or munber fomat vào đó chọn sang english là . hum trước t làm thế là dc
chọn cả phần location nữa nha
@sad boy minh chuyen qa English (united kingdom) het lun ma ko dc
restart lun roi ah.
telex minh bi hu ko go co dau dc.
t làm thế xong restart lại là vào ok. hay b tài khoản của b là tài khoản MS chứ
umh tk of minh la MS VN
minh dung local Ac van cai ngon ne
minh dung local Ac van cai ngon ne. nhung may ben canh thi ko vao dc store luon
njceboynjce
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks bác rất nhiều vì tinh thần share.
Quá nhiếp app ah
có rất nhìu app thú vị
hic s mọi người vào đc hay jaz, mình chỉnh sửa hết rùi mà chả vô đc gi cả😔
@luuthienloc ko có cái nào zô đk hết, nhưng mà lên wed hay chơi game vẫn dược mà b?
@nhokviphoang mấy cái đó là phần mềm ngoài rùi, còn hệ thống thì không kết nối được. bạn nhấn phím WINDOWN + R và gõ " msconfig "
vào services xem có cái nào bị bỏ chọn không, quan trọng là cái windown search. nếu bị bỏ chọn thì bạn chọn lại rùi nhấn ok và khởi động lại máy
@luuthienloc cái này mình làm rùi mà ko được lun
@nhokviphoang update xem thế nào bạn
nản qa, coa ai chỉ mình với ko?
@nhokviphoang bạn bị như thế nào?
mình vào đc Store nhưng cài app nó toàn Pending... thôi. Mãi mà ko cài đc là sao ta.
@youare12 cái vụ này thì bó tay rùi. nếu pan đã làm giống như trên thì không lý do j mà không cài đc.
@youare12 cái này thì có thể là do mạng chậm, vì nếu bạn đã vào rùi và cài được rùi thì nó out ra, và đợi tải ứng dụng về cài đặt
@luuthienloc Mình cài có khi cả ngày cũng không đc. Mà ko hiểu sao hôm trc win update đc mà hôm nay mình cài lại win nhưng update ko đc là sao nhỉ
@youare12 vấn đề của b thật phức tạp đó, không thể biết nó bị bệnh gì cả, bó tay.
songnhiteen
ĐẠI BÀNG
11 năm
có lúc vào bị out ra hoài lun ak
@songnhiteen bị out như thế nào bạn?
@songnhiteen bạn update win đi nhé
hay là do no một phần mềm nào đó nó ko tương thích nên nó ảnh hưởng ta?
à map vẫn zô đk pan ui
@nhokviphoang nếu vậy thì hên rùi, chỉ bị cái store. nêú bạn đã làm như ban đầu mình nói mà không được thì bó tay rùi
update là hết...!
up
up lun oy, tắt tường lữa of kis để up mà vẫn ko đk, chắc tình hình này fai đem ra care cho nó xem qa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019